• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Jailbreak iPhone FW 3.1.3 bằng Redsn0w 0.9

hellmen

mình dùng itouch gen2, sau khi update lên 3.1.3 wa itunes thì mình làm theo các bước tiếp theo sau:
1/ mở redsnow và browse FW 3.1.2
2/ xong đưa về DFU
3/ next next mà cho nó JB
4/ redsnow thực hiện wá trình JB (nó báo waiting for reboot)
5/ 5ph sau vẫn báo vậy
6/ 15ph sau vẫn waiting for reboot (ồ lần này lâu thế ta?!)
7/ ~ 1 tiếng vẫn thế =.='
8/ bây giờ đã hơn 1 tiếng rưỡi rồi. Anh em cứu giúp em vớiiiiiiiiiiiiiiii >.<'

P/s: mình dùng itouch gen 2: MB531E, itunes 9.1.0.79 và redsnOw 0.9.4 trên Win7 64bit Ultimate.

lypforever

mình cũng dùng itouch 2 , làm y chang như bác xài redsnow 0.9.4 , tu nhien downloading JB data xg thì nó reboot lại tự nhiên hiện quả táo xg roi` lai hien cong cáp + itune y như lúc chưa làm , kg hiểu gì hết hix

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
mình dùng itouch gen2, sau khi update lên 3.1.3 wa itunes thì mình làm theo các bước tiếp theo sau:
1/ mở redsnow và browse FW 3.1.2
2/ xong đưa về DFU
3/ next next mà cho nó JB
4/ redsnow thực hiện wá trình JB (nó báo waiting for reboot)
5/ 5ph sau vẫn báo vậy
6/ 15ph sau vẫn waiting for reboot (ồ lần này lâu thế ta?!)
7/ ~ 1 tiếng vẫn thế =.='
8/ bây giờ đã hơn 1 tiếng rưỡi rồi. Anh em cứu giúp em vớiiiiiiiiiiiiiiii >.<'

P/s: mình dùng itouch gen 2: MB531E, itunes 9.1.0.79 và redsnOw 0.9.4 trên Win7 64bit Ultimate.

nếu bạn JB bị lỗi như thế thì bạn hãy restore lại FW gốc .rùi dùng redsnOw 0.9.4 JB thử lại lần nữa cách tốt nhất khi bạn JB bằng redsnOw 0.9.4 it bị treo giữa chừng.thì bạn hãy copy FW ipop touch GEN 2 của bạn ra ngoài màn hình desktop là tốt hơn.rùi Tiến hành JB .bạn có thề tham khảo quá trình JB ở đây
mình cũng đang dùng win7 64bit Ultimate đây:D

i900Pro

Mình đã jailbreak thành công iphone 3G firmware 3.1.3 như hướng dẫn của các bác. Haha.Cái này chỉ mới dùng được cho iphone 3G chứ iphone 3GS thì không làm được. Mình chỉ làm mấy bước đơn giản là xong.Cảm ơn các bác

hellmen

nếu bạn JB bị lỗi như thế thì bạn hãy restore lại FW gốc .rùi dùng redsnOw 0.9.4 JB thử lại lần nữa cách tốt nhất khi bạn JB bằng redsnOw 0.9.4 it bị treo giữa chừng.thì bạn hãy copy FW ipop touch GEN 2 của bạn ra ngoài màn hình desktop là tốt hơn.rùi Tiến hành JB .bạn có thề tham khảo quá trình JB ở đây
mình cũng đang dùng win7 64bit Ultimate đây:D

Cảm ơn bạn đã tư vấn. Mình vừa thử lại 1 lần nữa theo cách của bạn là mang FW 3.1.2 ra ngoài desktop để chạy redsnOw nhưg vẫn ko thể được, chỉ dừng lại ở chỗ "Waiting for reboot" >.<'

vipboy_9x

Moderator
Cảm ơn bạn đã tư vấn. Mình vừa thử lại 1 lần nữa theo cách của bạn là mang FW 3.1.2 ra ngoài desktop để chạy redsnOw nhưg vẫn ko thể được, chỉ dừng lại ở chỗ "Waiting for reboot" >.<'
bạn có thể đem wa máy tính khác để thử xem.cái thằng reds0w này đôi khi cũng chứng như vậy đấy.

trung_SH

đúng là 3GS ngoài trừ active bằng sim của nhà mạng chưa có cách nào làm đc nhỉ..................

anhnoname

bác ơi em ip 2G
làm mọi việc đều ok
chi có điều sau khi finish
nó tự động chạy tiếp
rồi màn hình cứ hiện quả táo - waiting rồi đen trắng suốt thôi :(

Moonbeo

Cám ơn anh Zenki :D sau một lúc hì hục làm theo hướng dẫn, em đã Jailbreak được em iphone 3G 3.1.3 rồi ạ.

thaiquangnguyen

các anh ơi em JB ok rồi nhưng mà nó không có sóng _ làm sao giờ có cần phải unlock không em đang xài 3g 16g, không thấy mạng đâu hết hic

Zenki

Super V.I.P
các anh ơi em JB ok rồi nhưng mà nó không có sóng _ làm sao giờ có cần phải unlock không em đang xài 3g 16g, không thấy mạng đâu hết hic

Trước tiên phải xem máy Locked hay máy World? Nếu Locked thì phải Unlock thôi. Còn máy World thì tự động có sóng ah :D

thaiquangnguyen

thôi tiêu rồi _ máy em lỡ update lên firmware 3.1.3 modem firmware 05.12.01 rồi

mà em xài máy 3g lock mới đau chứ hức hức

vihoang87

mình mới mua con này 3gs 16gb lock,Fw 3.1.3,BB 5.12.1,bootloader 6.04
SN của con này là 5K00829B3NP,hình như con này là refurbished,ko biết là tuần thứ mấy vậy?có dính bootroom mới ko vậy?
mình đã thử Jb như cách bạn chỉ dẫn,đã kết thúc ở bước finish
nhưng máy đứng màn hình sáng,chờ hoài ko có phản ứng,tắt máy mở lại thì vẫn như xưa
xin các bác chỉ dùm,thank!

Zenki

Super V.I.P
mình mới mua con này 3gs 16gb lock,Fw 3.1.3,BB 5.12.1,bootloader 6.04
SN của con này là 5K00829B3NP,hình như con này là refurbished,ko biết là tuần thứ mấy vậy?có dính bootroom mới ko vậy?
mình đã thử Jb như cách bạn chỉ dẫn,đã kết thúc ở bước finish
nhưng máy đứng màn hình sáng,chờ hoài ko có phản ứng,tắt máy mở lại thì vẫn như xưa
xin các bác chỉ dùm,thank!

3GS thì sao mà Jailbreak bằng Tool này được bạn? Đọc kỹ lại bài đầu tiên nhé!

hanaman

máy zợ em đang sài Iphone3G 8gb lock, firmware 2.0.. bình thường. zợ e lỡ update lên firmware 3.1.3 modem firmware 05.12.01 rồi -> thành cục chặn giấy hiệu Apple. Chán quá trời quá đất.
Em đã jailbreak thành công bằng Redsn0w 0.9.3 như Zenki hướng dẫn ở trên -> hiện đang là ipod.

mrchuot7877

Hey cho mình hỏi, vì sao mình jailbreak IP đến công đoạn "Done, The rest of the process ...", nhưng bên IP mình vẫn không thấy chạy chương trình jailbreak vậy? IP luôn ở chế độ DFU, mình xài 3GS 3.1.3 lock, thanks !