• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Jailbreak iPhone FW 3.1.3 bằng Redsn0w 0.9

heroin123

uầy thế là con 3GS của em còn thua cả con ipod touch G2 rồi :( mịa bỏ hơn chục triệu chỉ để mua 1 cái ipod ko thể JB (như thế thì chỉ tính là 50% cái ipod thôi ) chán vãi , ko biết có chỗ nào chịu mua ko nhỉ ^^!

Zenki

Super V.I.P
uầy thế là con 3GS của em còn thua cả con ipod touch G2 rồi :( mịa bỏ hơn chục triệu chỉ để mua 1 cái ipod ko thể JB (như thế thì chỉ tính là 50% cái ipod thôi ) chán vãi , ko biết có chỗ nào chịu mua ko nhỉ ^^!
Đầu tư tiền mua các Acc iTunes rồi tải Game bản quyền về mà chơi tạm vậy :))

heroin123

ngày trước cũng có ý định làm người trong sạch mua ACC Apple ^^! nhưng bọn Apple thâm vãi mới dùng đc 2 tháng thì nó lock luôn bực mình ko thèm chơi hàng xịn nữa ^^! chỉ chơi hàng crack mà mang tiếng có iphone lại ko gọi đc chăng lẽ lúc nào muốn lấy le thì giả vờ lôi ra nghe nghe à ^^! (nó mà phát hiện thì có mà thối mũi ^^! )

honganhN95

Có chính xác không ạ? Không cần dùng redsn0w ạ?

Các bác cho e hỏi là Jaibreak là để cài apps cho iphone phải k ạ? Nếu máy đã jaibreak một lần rồi thì những lần sau chỉ việc up lên FW thôi phải không ạ? Hay là vẫn phải JB lại?
Em hỏi thêm là khi các bác viết là FW Custom 3.1.3 (PV01) và (PV02) nghĩa là gì thế ạ?

Sao k ai trả lời giúp em thế ạ? Cả tuần nay e vẫn chưa dám up lên 3.1.3 vì k bít dùng theo cách nào

doananhtai

Sao k ai trả lời giúp em thế ạ? Cả tuần nay e vẫn chưa dám up lên 3.1.3 vì k bít dùng theo cách nào

Câu trả lời nằm đầy rẫy ra rồi, tại bạn chưa biết chắc lọc để tìm câu trả lời cho riêng trường hợp của mình...

Nếu không lầm thì máy bạn là 3G WORLD hiện đang là CUSTOM 3.1.2 (đã có cydia) - PHẢI KHÔNG ? NẾU ĐÚNG LÀ THẾ THÌ...

downlload FW Custom 3.1.3 bất kỳ (siêu sạch của longgiang81 hoặc PV01 / PV02 của TLG).. Cắm máy Iphone vào PC, mở Itunes, SHIFT+RESTORE ===> xong đem ra xài .. Không phải bận tâm đến JB hay gì khác... Sau này nếu có FW custom mới nào khác cứ SHIFT + RESTORE chọn FW Custom mới mà làm...
(BẠN CHỈ THẬT SỰ CẦN QUAN TÂM ĐẾN JB MÍ LỊ REDSNOW 0.9.4 CHỈ KHI NÀO BẠN RESTORE (KHÔNG CÓ SHIFT) HOẶC SHIFT + RESTORE MÀ CHỌN FW GỐC).

PV01, PV02 giống y như nhau ngoại trừ PV02 xóa tùm lum thứ không cần thiết trong đó cho nhẹ máy..... nếu bạn up PV01 rồi tự xóa tùm lum thứ này bằng thủ công thì nó sẽ giống như PV02.

Thân chào.

honganhN95

Câu trả lời nằm đầy rẫy ra rồi, tại bạn chưa biết chắc lọc để tìm câu trả lời cho riêng trường hợp của mình...

Nếu không lầm thì máy bạn là 3G WORLD hiện đang là CUSTOM 3.1.2 (đã có cydia) - PHẢI KHÔNG ? NẾU ĐÚNG LÀ THẾ THÌ...

downlload FW Custom 3.1.3 bất kỳ (siêu sạch của longgiang81 hoặc PV01 / PV02 của TLG).. Cắm máy Iphone vào PC, mở Itunes, SHIFT+RESTORE ===> xong đem ra xài .. Không phải bận tâm đến JB hay gì khác... Sau này nếu có FW custom mới nào khác cứ SHIFT + RESTORE chọn FW Custom mới mà làm...
(BẠN CHỈ THẬT SỰ CẦN QUAN TÂM ĐẾN JB MÍ LỊ REDSNOW 0.9.4 CHỈ KHI NÀO BẠN RESTORE (KHÔNG CÓ SHIFT) HOẶC SHIFT + RESTORE MÀ CHỌN FW GỐC).

PV01, PV02 giống y như nhau ngoại trừ PV02 xóa tùm lum thứ không cần thiết trong đó cho nhẹ máy..... nếu bạn up PV01 rồi tự xóa tùm lum thứ này bằng thủ công thì nó sẽ giống như PV02.

Thân chào.

Cám ơn a đã chỉ dẫn kĩ lưỡng. Đúng máy e là 3G World đã up lên 3.1.2 Custom, Model FW là 04.26.08 nhưng Cyida hiện k dùng được, cứ vào Cydia là nó tự out ra không sử dụng được. Nếu bây giờ up lên FR 3.1.3 Custom như a nói ở trên thì Cydia của e có dùng đc k ạ?

doananhtai

Cám ơn a đã chỉ dẫn kĩ lưỡng. Đúng máy e là 3G World đã up lên 3.1.2 Custom, Model FW là 04.26.08 nhưng Cyida hiện k dùng được, cứ vào Cydia là nó tự out ra không sử dụng được. Nếu bây giờ up lên FR 3.1.3 Custom như a nói ở trên thì Cydia của e có dùng đc k ạ?

- Nếu không mở Cydia được (bị văng ra) : truy nhập vào thư mục sau và xóa các file trong thư mục này:
+ var / lib / dpkg / updates /
+ private / etc / apt / sources.list.d / , đừng xóa file saurik.list
Bật wifi on , mở Cydia để update lại .

- Trường hợp Cydia bị mất trên Springboard hay bị lỗi quá nhiều bug , muốn cài lại Cydia mà không cần restore hay jailbreak lại Firmware , download Cydia.deb về PC và dùng iphone folders copy file này vào thư mục / var/ root/ Media/ Cydia/ AutoInstall / . (Nếu không có thư mục Cydia, AutoInstall thì phải tạo mới). Khởi động lại iphone, Cydia sẽ được cài mới trên iPhone. Cách này được áp dụng cho tất cả iPhone, iPod và tất cả version.

(trích từ bài viết của expandsale)

Bạn thử cái này chưa ?... , chứ restore lại chi cho cực (vì chắc chắn 3.1.3 chẳng đem lại lợi ích gì hơn 3.1.2) chờ 3.2 hãy tính...

Chỉnh sửa cuối:

tranducnam

Active Member
Máy của em đang dùng bản 3.1.2 BB 05.11.07 đã có cydia và đã cài đươc nhiều trò chơi. Bây giờ em muốn lên bản 3.1.3 của bác có được không ạ. Mong bác trả lời cho em sớm chứ em máu quá rồi ạ.

THANHKHIET

Chán quá mấy a ơi...!!! E lỡ mua con iPhone 3GS 32gb của Vinaphone, FW 3.1.3, BB 05.12.01 giờ ko làm gì được hết, ko JB được, up bản custom nào cũng ko được hết... Chỉ nghe gọi, nhắn tin bình thường thôi...
Giờ phải làm sao hả mấy anh, tự nhiên bỏ 17.450.000 đồng ra mua về nghe nhạc, gọi điện thoại ko làm gì được hết, pó tay, tại sao mình ngu quá, (tại mua ngoài cũng đa phần hàng mới 3gs tuần trên 40 ko hà), tưởng mua hàng Việt chính hãng cho chắc ăn...:-/ ai dè...:-/:-/:-/

Zenki

Super V.I.P
Chán quá mấy a ơi...!!! E lỡ mua con iPhone 3GS 32gb của Vinaphone, FW 3.1.3, BB 05.12.01 giờ ko làm gì được hết, ko JB được, up bản custom nào cũng ko được hết... Chỉ nghe gọi, nhắn tin bình thường thôi...
Giờ phải làm sao hả mấy anh, tự nhiên bỏ 17.450.000 đồng ra mua về nghe nhạc, gọi điện thoại ko làm gì được hết, pó tay, tại sao mình ngu quá, (tại mua ngoài cũng đa phần hàng mới 3gs tuần trên 40 ko hà), tưởng mua hàng Việt chính hãng cho chắc ăn...:-/ ai dè...:-/:-/:-/
Chờ đi bạn, sắp có Tool rồi :D

page

giúp mình với ,sao máy của mình cứ đứng im ở chỗ waiting to reboot phone là sao nhỉ,nó cứ đứng như thế khoảng 10 phút rồi tự out luôn còn máy IP thì đen sì màn hình ko lên đc

Zenki

Super V.I.P
giúp mình với ,sao máy của mình cứ đứng im ở chỗ waiting to reboot phone là sao nhỉ,nó cứ đứng như thế khoảng 10 phút rồi tự out luôn còn máy IP thì đen sì màn hình ko lên đc
Máy bạn là máy gì? Đang ở FW nào? Cho thông tin phải cụ thể mới biết được chứ bạn!

page

máy tớ là IP 3G 8g phiên bản Wold dã up FW 3.1.3 BB05.12.01 ah mà cho tớ hỏi thêm là có phải dowload cái BOOT LOATDER CHO IPHONE 2G ko,hay tại mình ko down cái đó lên nó bị thế

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
máy tớ là IP 3G 8g phiên bản Wold dã up FW 3.1.3 BB05.12.01 ah mà cho tớ hỏi thêm là có phải dowload cái BOOT LOATDER CHO IPHONE 2G ko,hay tại mình ko down cái đó lên nó bị thế
Nếu là iPhone 3G thì down cái Bootloader cho iPhone 2G làm gì nữa :( Cứ theo hướng dẫn của mình như trên mà làm là được thôi!

page

nhưng mà ko đc mình mói phải hỏi chứ.nó cứ đứng im ở chỗ waiting to reboot phnoe thôi tớ đợi mãi mà chẳng thấy sao nữa nó cứ đứng im thế lâu lắm ý,chán quá tớ phải dùng lại

page

cho mình hỏi tí nhé cái mobileinstion và cái appsync 3.1 tìm ở đâu vạy sao mình tìm ở trong Cydia ko có nhỉ

vipboy_9x

Moderator
cho mình hỏi tí nhé cái mobileinstion và cái appsync 3.1 tìm ở đâu vạy sao mình tìm ở trong Cydia ko có nhỉ
bạn vào Cydia app soure iphone.pdaviet.info vào cài appsync 3.1 hoặc mobileinstion 3.1 nhé:D