• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn làm cap TV out không cắt nối trong 5s với 15K

nganvuong1

Để tiết kiệm chi phí và thuận tiện cho các bạn ít biết về điện không cần cắt nối kiểm tra dây gì cả vì sẽ nguy hiểm cho thiết bị, xấu và nối không tốt sẽ làm giảm tín hiệu truyền.
Mình xin hướng dẫn 1 cách đơn giản nhất hơn không cắt nối gì cả bạn chỉ tốn 20 k và 5s là có ngay 1 sợi cáp tv out cho 5k8 cách làm như sau:
- ra tiệm điện tử đầu phố mua sợi cáp 3.5mm ra 2 bông sen giá từ 15-20k.
- về nhà lấy dây điện phi 4mm rút bỏ lõi đồng lấy vỏ cắt dày 1.5mm cắm vào zắc 3.5mm và đẩy sát vào phía trong vậy là xong không cần làm thêm bất kể thao tác gì.
- thường thì 2 đầu ra bông sen có màu đỏ và vàng hoặc đỏ và đen ta cắm đỏ vào audio còn vàng vào video nếu không lên thì đổi đầu lại không hề gì.
- Nếu máy của bạn có hỗ trợ TV out thì 100% là ok tuy âm thanh không hay bằng cáp zin vì chỉ có mono nhưng hình ảnh thì tuyệt 100% so với cáp zin.

Chúc các bạn tiết kiệm đáng kể hầu bao của mình mà vẫn có cái khoe cho bằng anh bằng em.

Mình mới làm xong hồi chiều giờ đang coi Hài trên TV đã ghê =))=))=))

Chúc các bạn thành công.

Lấy máy của mình chụp cho các bạn tấm hình coi:

boy_friend

mình có 1 sợi cáp giống bạn miêu tả nhưng giắc cắm 3.5mm thì chỉ có 2 đường kẻ chứ k phải là 3 đường kẻ như ở tai nghe mặc định của 58 liệu có xài đc k?mà mình cắm 58 rồi kết nối với tivi thì k thấy báo kết nối cổng out tv mà chỉ hiện cái hình biểu tượng tai nghe trên màn hình 58 thôi.bây h tính sao h hả pro?

nganvuong1

mình có 1 sợi cáp giống bạn miêu tả nhưng giắc cắm 3.5mm thì chỉ có 2 đường kẻ chứ k phải là 3 đường kẻ như ở tai nghe mặc định của 58 liệu có xài đc k?mà mình cắm 58 rồi kết nối với tivi thì k thấy báo kết nối cổng out tv mà chỉ hiện cái hình biểu tượng tai nghe trên màn hình 58 thôi.bây h tính sao h hả pro?

Về nguyên tắc các đường ron cao su mà bạn thấy trên zắc cắm 3.5mm là các đường cách điện giữa các cực, cái cuối cùng chổ mình cho miếng nhựa vào là đường mass chung cho cả t/h video và audio, nếu để nguyên như vậy mà cắm vào thì đương nhiên máy chỉ nhận t/h audio vì 2 ngẫng ở trên là cho tín hiệu audio L và R (âm thanh hifi) vậy ta cho miếng nhựa vào phải đúng để cực của zắc cắm trùng với đường ra của t/h video trên ĐT. chấp nhận chỉ có tín hiệu âm thanh Mono.
Bạn xem miếng nhựa của mình đã có đủ dày từ 1 - 1.5mm chưa. máy có hỗ trợ TV out ko? phần mềm đã có file out TV chưa?
Chúc bạn thành công.

boy_friend

Về nguyên tắc các đường ron cao su mà bạn thấy trên zắc cắm 3.5mm là các đường cách điện giữa các cực, cái cuối cùng chổ mình cho miếng nhựa vào là đường mass chung cho cả t/h video và audio, nếu để nguyên như vậy mà cắm vào thì đương nhiên máy chỉ nhận t/h audio vì 2 ngẫng ở trên là cho tín hiệu audio L và R (âm thanh hifi) vậy ta cho miếng nhựa vào phải đúng để cực của zắc cắm trùng với đường ra của t/h video trên ĐT. chấp nhận chỉ có tín hiệu âm thanh Mono.
Bạn xem miếng nhựa của mình đã có đủ dày từ 1 - 1.5mm chưa. máy có hỗ trợ TV out ko? phần mềm đã có file out TV chưa?
Chúc bạn thành công.

mình đang dùng cfw N97mini của bác mathanh k bít có out tv đc k nữa.k bít phỉ cài thêm j k nữa bạn jup mình na.

boy_friend

bác xem trong cài đặt phụ kiện xem có out-tv ko!

tất nhiên là có rồi mà.mình làm theo hướng dẫn của bạnc hủ toppic rồi nhưng khi kết nối chỉ thấy tiếng mà k thấy hình.màn hình tivi chỉ nháy nháy mà k lên đc màn hình đt.

Trvuphuong

Member
tất nhiên là có rồi mà.mình làm theo hướng dẫn của bạnc hủ toppic rồi nhưng khi kết nối chỉ thấy tiếng mà k thấy hình.màn hình tivi chỉ nháy nháy mà k lên đc màn hình đt.

uh. Bác xem lại cái jack 3,5mm ấy nếu cắm sâu vào quá cũng không được!

boy_friend

uh. Bác xem lại cái jack 3,5mm ấy nếu cắm sâu vào quá cũng không được!

mình thử rồi nhưng k đc.cắm k sâu thì mất lun cả tiếng cắm sâu thfi màn hình nháy thui à.k bít làm sao nữa.sợi cap của mình giống của bạn chủ toppic post lên mà.

nganvuong1

Chào bạn:
Trước tiên bạn nên vào trang này: http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
để check imei và ngày sản xuất: theo mình thường là những máy từ năm 2009 trở về trước nếu chính hãng sẽ có tv out.
nếu bạn dùng FW của bác Thanh thì phải chép thêm file tv out vào thì phải.... để mình coi lại xem

Trvuphuong

Member
mình thử rồi nhưng k đc.cắm k sâu thì mất lun cả tiếng cắm sâu thfi màn hình nháy thui à.k bít làm sao nữa.sợi cap của mình giống của bạn chủ toppic post lên mà.

nhưng bạn có gắn cái vỏ dây điện vô ko? Cái vỏ 1,5mm ấy! Của mình thì cắm vào rồi chọn tv-out là ok ak!

boy_friend

Chào bạn:
Trước tiên bạn nên vào trang này: http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
để check imei và ngày sản xuất: theo mình thường là những máy từ năm 2009 trở về trước nếu chính hãng sẽ có tv out.
nếu bạn dùng FW của bác Thanh thì phải chép thêm file tv out vào thì phải.... để mình coi lại xem

Est. Date of Range Issuance Around Q2 2009
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

vậy bạn xem lại giúp mình xem bản của a Thanh có cần thêm j vào k na.trên đó là thông số máy mình đó
trvuphuong: mình làm y nguyên như bạn chủ toppic hướng dẫn rồi đó.

nganvuong1

Est. Date of Range Issuance Around Q2 2009
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

vậy bạn xem lại giúp mình xem bản của a Thanh có cần thêm j vào k na.trên đó là thông số máy mình đó
trvuphuong: mình làm y nguyên như bạn chủ toppic hướng dẫn rồi đó.
Ok.
vậy bây giờ bạn qua đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?113710-FW-C6-20.00.42-cho-5800

Down tập tin out tv của bác Thanh về xả nén ra chép file StaticFeatures.dll vào thẻ nhớ theo đường dẩn E\sys\bin\StaticFeatures.dll
sau đó bạn khởi động máy lại xem.
chúc thành công.=D>

boy_friend

Ok.
vậy bây giờ bạn qua đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?113710-FW-C6-20.00.42-cho-5800

Down tập tin out tv của bác Thanh về xả nén ra chép file StaticFeatures.dll vào thẻ nhớ theo đường dẩn E\sys\bin\StaticFeatures.dll
sau đó bạn khởi động máy lại xem.
chúc thành công.=D>
bác thanh nói là tải về ròi jaf lại cơ mà pro ơi???chép đè theo đường dẫn như vậy có đc k à?

mình thử r mà vẫn k đc.hic màn hình tivi vẫn cứ nháy nháy thui à.chỉ nge đc tiếng nhạc thui

Chỉnh sửa cuối:

nganvuong1

Mình jaf fw v51 zin của nokia thì không cần phải chép vào nhưng hồi chiều bạn bảo đang xài bản của bác Thanh mình mới jaf thử thì cũng không chuyển được mình chỉ chép như hướng dẫn trên (ko cook lại FW) khởi động máy lên bật TV out là ok ngay.

boy_friend

Mình jaf fw v51 zin của nokia thì không cần phải chép vào nhưng hồi chiều bạn bảo đang xài bản của bác Thanh mình mới jaf thử thì cũng không chuyển được mình chỉ chép như hướng dẫn trên (ko cook lại FW) khởi động máy lên bật TV out là ok ngay.

híc vậy là sao nhỉ mình đã làm hết các bước như bạn hướng dẫ rồi mà k thấy hình chứ.nếu máy k hỗ trợ out-tv thì k thể có tiếng nhạc đc.khi bạn kết nối cáp với tivi thfi trên màn hình điện thoại có hiện thông báo j k vậy?ở máy mình thì chỉ hiện cái biểu tượng tai nghe ở góc phải phía trên màn hình thôi

nganvuong1

1. Bạn kiểm tra lại dây và TV nhà bạn còn tốt không nếu có đồng hồ đo VOM thì tốt nhất nếu không bạn có thể cắm dây này vào PC bật nhạc lên cắm vào loa mà thử từng sợi bông sen xem còn tốt không. TV chiếu đầu đĩa có được ko? cắm đúng chân chưa?
2. Khi bạn cắm vào tv nếu nó hiện nên hình tai nghe là chưa được. bạn cắm vào đợi vài giây để ĐT nhận thiết bị sau đó cái hình tai nghe sẽ được thay bằng cái hình TV (có ăng ten dâu) và lúc này mới có cả tiếng lẫn hình. những cái hiển thị trên ĐT cũng hiển thị y trang trên TV nha.

boy_friend

1. Bạn kiểm tra lại dây và TV nhà bạn còn tốt không nếu có đồng hồ đo VOM thì tốt nhất nếu không bạn có thể cắm dây này vào PC bật nhạc lên cắm vào loa mà thử từng sợi bông sen xem còn tốt không. TV chiếu đầu đĩa có được ko? cắm đúng chân chưa?
2. Khi bạn cắm vào tv nếu nó hiện nên hình tai nghe là chưa được. bạn cắm vào đợi vài giây để ĐT nhận thiết bị sau đó cái hình tai nghe sẽ được thay bằng cái hình TV (có ăng ten dâu) và lúc này mới có cả tiếng lẫn hình. những cái hiển thị trên ĐT cũng hiển thị y trang trên TV nha.

1 dây và tivi thì ok rồi bạn ạ.còn 2 thì k đc.mình đã cắm đi cắm lại rất nhìu lần thậm chí đổi cả tivi ròi mà vẫn chỉ hiện cái tai nghe thôi a

nganvuong1

1 dây và tivi thì ok rồi bạn ạ.còn 2 thì k đc.mình đã cắm đi cắm lại rất nhìu lần thậm chí đổi cả tivi ròi mà vẫn chỉ hiện cái tai nghe thôi a

bạn đã vào setting và chọn tv out chưa?