• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn làm cap TV out không cắt nối trong 5s với 15K

thd27091990

sao bác không up hết nguyên bộ hình chiến lợi phẩm mà bác làm. hay bác chụp tàn bộ từ đầu chí cuối cách bác làm cho nó trực quan tí.\-/

nganvuong1

bạn mua ở đâu đấy. mình ở Hà Nội nhưng tìm mấy hàng không có. Chắc là chợ Giời có nhưng mình ở xa chỗ đó lắm nên ngại đi. nếu bạn mua ở ngoài Hà Nội thì chỉ chỗ cho mình với. Thanks
Ôi sorry anh em nhiều.
Lâu quá không online mong anh em thông cảm.
Mình ở Sài gòn bạn à. bạn cứ ra mấy chỗ bán đồ điện bạn hỏi là có hết. nếu bạn khó diễn tả thì chụp tấm hình xong mở cho người bán xem là họ có ngay mà.
hiện nay bán 10k 1 sợi.
thân.

nganvuong1

Các bạn chú ý trước khi cắm thì vào Cài đặt ----> Điện thoại ---> Phụ kiện ---. CHọn xuống dòng Kết nối Tv ( không bấm đúp vào nhé) --> Tùy chọn --> Kết nối mặc định là sẽ xuất hiện hình tivi chứ không phải hình tai nghe nữa. Mình đã test 5800 và ok. Nhưng có điều mình lấy cáp out TV của máy ảnh Canon luôn, xài vẫn tốt ;)) ;))
Bạn nói chuẩn không cần chỉnh

haidtd

ACE nào ở HP ra chợ Sắt có bán đó, hình như 60k( có thể thương lượng đc đó các bác nha) cáp giống y như của Nokia, còn 25k giống đc cáp 1 đầu côn 3 đầu ra

kaise

chủ thớt hướng dẫn kĩ hơn được không?đoạn quan trọng lại nói lướt qua nên chả hiểu lắm

duongdinhqui

bạn up lại cho mh cái hình mh co đủ những cái bạn nói nhưng thiếu mỗi hình.thank ban nhé

haidtd

Hướng dẫn làm cap out tv đơn giản nhất

Thấy chủ topic đi vắng cũng khá lâu, mà anh em thì không rõ cách làm, mình sẽ hướng dẫn các bạn 1 cách chi tiết nha. Nếu thấy có ích thì thanh cho mình để động viên nha.
1. Đầu tiên anh em ra hàng điện tử hỏi mua 1 cái cáp như sau:

2. Anh em lấy 1 cái ruột bút bi loại to, hết mực thì càng tốt( đỡ tốn tiền)

3. Sau đó các bác cắt cái ruột bút bi như hình vẽ này này:

4. Anh em lấy cái miếng đã cắt ra nắp như hình vẽ thể là xong, thưởng thức thôi anh em

Chúc anh em thành công

minhthaohcm123

Mình cũng sài 5800 nhưng up cfw c6 chắc không hổ trợ hay sao mà minh làm y như mọi người mà chẳng thấy động tỉnh gì hết. Cho mình hỏi là kết nói như thế này khi chơi game hay nghe nhạc thi có hiện trên tv không? cấm vô tv samsung mà tháy im re, buồn thiệt.

haidtd

Mình cũng sài 5800 nhưng up cfw c6 chắc không hổ trợ hay sao mà minh làm y như mọi người mà chẳng thấy động tỉnh gì hết. Cho mình hỏi là kết nói như thế này khi chơi game hay nghe nhạc thi có hiện trên tv không? cấm vô tv samsung mà tháy im re, buồn thiệt.

Có các khả năng sau sau ra bạn ah:
1. Bạn thử đổi lần lượt các rắc trắng đỏ vàng.
2. CFW không hỗ trợ.

Cho mình hỏi là kết nói như thế này khi chơi game hay nghe nhạc thi có hiện trên tv không? cấm vô tv samsung mà tháy im re, buồn thiệt.
Có hiện nên bạn ah, chơi rất hay, xem video thì không có hình trên điện thoại chỉ có hình trên tv thôi, tv nào cũng kết nối đc, miễn là có 3 đầu vào( 2 đầu cũng đc, đối với tv mono).
Chúc bạn thành công

masda

5530 dc ko vậy???
Làm sao biết được đt có chức năng tv out. Mình vào Cài đặt ----> Điện thoại ---> (ko thấy mục Phụ kiện) để chỉnh tiếp như bạn nói là : Phụ kiện ---> CHọn xuống dòng Kết nối Tv ( không bấm đúp vào nhé) --> Tùy chọn --> Kết nối mặc định là sẽ xuất hiện hình tivi chứ không phải hình tai nghe nữa.

Chỉnh sửa cuối:

duongdinhqui

Thấy chủ topic đi vắng cũng khá lâu, mà anh em thì không rõ cách làm, mình sẽ hướng dẫn các bạn 1 cách chi tiết nha. Nếu thấy có ích thì thanh cho mình để động viên nha.

4. Anh em lấy cái miếng đã cắt ra nắp như hình vẽ thể là xong, thưởng thức thôi anh em

Chúc anh em thành công
thank bởi những ý tưởng hay.đã thành công ngay lần đầu.

Chỉnh sửa cuối:

b0m_lx

Chúc anh em thành công

thank để mai làm thử phát :D

kubin8x

nhưng khi làm song như vậy chỉ cần cắm vào là thưởng thực được tivi thôi hả bạn

kubin8x

các bác cho em hỏi uot tivi của 5k8 là ở trong đâu vậy trong cài đặt hay ở đâu máy đã hack thì có không