• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

decisive

Cứu Em Máy E50 Up Fimware bị die!!!!!

Chào mọi Người.Tôi Up fimware cho máy E50.Khi gần song máy báo mất kết nối.Giờ phải làm sao để cưu đây.Mong các PRO chỉ giùm.Thanks

hungphilong

Chào mọi Người.Tôi Up fimware cho máy E50.Khi gần song máy báo mất kết nối.Giờ phải làm sao để cưu đây.Mong các PRO chỉ giùm.Thanks

Bạn dùng Pm nào update vậy và máy báo vậy chắc bạn rút cáp ra liền phải kô???

decisive

Tôi dùng Nokia Software Updater tiếng việt nó hướng dẫn như sau "(1) tháo pin,sạc,cap ra (2) Cắm cap trước,sau đó cắm pin và sạc và giữ phím nguồn 1s (3)ấn thử lại" Tôi đã làm y hệt như trên và làm mấy lần.Kết quả không có gì thay đổi.Liệu có phải đem ra tiệm không vậy.

Kojiro

Super V.I.P
Tôi dùng Nokia Software Updater tiếng việt nó hướng dẫn như sau "(1) tháo pin,sạc,cap ra (2) Cắm cap trước,sau đó cắm pin và sạc và giữ phím nguồn 1s (3)ấn thử lại" Tôi đã làm y hệt như trên và làm mấy lần.Kết quả không có gì thay đổi.Liệu có phải đem ra tiệm không vậy.

Mình làm 10 lần, lần thứ 11 cài lại PC Suite thì được :)

decisive

Mình làm 10 lần, lần thứ 11 cài lại PC Suite thì được :)
Vậy là sao.Tôi đã tắt PC và rút điện thoại ra rồi.Liệu còn kịp không.Mà PC Suite có liên quan gì đến việc Up fw vậy bạn.Tôi dùng Nokia Software Updater mà.

Kojiro

Super V.I.P
Vậy là sao.Tôi đã tắt PC và rút điện thoại ra rồi.Liệu còn kịp không.Mà PC Suite có liên quan gì đến việc Up fw vậy bạn.Tôi dùng Nokia Software Updater mà.

Vậy mở PC, cắm điện thoại vào lại đi bạn, mở NSU lên lại, up tiếp. Thì mình nói ko biết liên quan gì ko, nhưng sau khi cài lại PC Suite thì mình up được :)

decisive

Vậy mở PC, cắm điện thoại vào lại đi bạn, mở NSU lên lại, up tiếp. Thì mình nói ko biết liên quan gì ko, nhưng sau khi cài lại PC Suite thì mình up được :)
Máy tính không nhận liệu có up đc không hả bạn.Tôi đã thử khá nhiều lần rồi.Chắc đành mang ra tiệm thôi.Dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ.

Kojiro

Super V.I.P
Máy tính không nhận liệu có up đc không hả bạn.Tôi đã thử khá nhiều lần rồi.Chắc đành mang ra tiệm thôi.Dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ.

Ko up được onl thì ta up offline, lo gì bạn :) ra tiệm nó cũng làm như mình thôi.

decisive

Vấn đề ở chỗ máy tính không nhận điện thoại bạn ơi.Căm vào chờ kết nối nó cứ nhấp nháy màn hinh thôi.Mang ra tiệm họ có box chuyên dụng chạy ok hơn.Đành vậy thôi biết sao đc.

decisive

Tôi mang ra tiệm họ nói không chạy lại đc.Muốn ngon lanh thì phải 3lít.Hix thế là toi.Tiền không quan trọng nhưng để máy lại đấy thì cũng lo lắm.

decisive

Mọi người ơi cho tôi hỏi cái này với.Tôi Up fimware thì bị die phone mang ra tiệm họ bảo mất Imei rồi.Nếu muốn sửa thì mất 500.000.Giá này có hợp lí không vậy.Liệu có cách nào cứu phone ngoài cách gửi đến hãng để xin lai Imei không.Huhuhuh

Kojiro

Super V.I.P
Mọi người ơi cho tôi hỏi cái này với.Tôi Up fimware thì bị die phone mang ra tiệm họ bảo mất Imei rồi.Nếu muốn sửa thì mất 500.000.Giá này có hợp lí không vậy.Liệu có cách nào cứu phone ngoài cách gửi đến hãng để xin lai Imei không.Huhuhuh

Trả lời ngay ở trên mà bạn. Cách đó hướng dẫn up fw cho máy đã chết đó, thợ cũng làm cách đó mà.

decisive

cách này mình nghĩ chắc là không đc rồi.Vì mang ra tiệm họ dùng box chuyên dụng mà có chạy lại đc đâu.Mang ra trung tâm bảo hành nó đòi 500.Hix

Ai biết về vấn đề máy mất Imei cố vấn cho tôi với.Giờ để máy ở trung tâm bảo hành rồi.Không thể test thử nữa.

Kojiro

Super V.I.P
cách này mình nghĩ chắc là không đc rồi.Vì mang ra tiệm họ dùng box chuyên dụng mà có chạy lại đc đâu.Mang ra trung tâm bảo hành nó đòi 500.Hix

Ai biết về vấn đề máy mất Imei cố vấn cho tôi với.Giờ để máy ở trung tâm bảo hành rồi.Không thể test thử nữa.

Nếu bạn nghĩ vậy thì thôi vậy. Chắc bạn chưa đọc bài kia, bài đó up cho dead phone đó, trạm bảo hành nói sao bạn tin vậy à :))

Chuyện đã rồi :-??

decisive

Nhưng mình đã mang ra mấy tiệm rồi.Tiệm nào cũng bảo không chạy được.Họ có box chuyên dụng còn vậy nữa là mình.Bạn có chắc chắn chạy theo cách trên có đc không.Nếu bạn chắc chắn tôi lấy máy về.Thực tình cũng không muốn mang ra tiệm tí nào.

Nhân tiện cho mình hỏi,sao vào http://topnokia.ru/files/cat24.html không down đc vậy.Có fai đăng kí không.

Kojiro

Super V.I.P
Nhưng mình đã mang ra mấy tiệm rồi.Tiệm nào cũng bảo không chạy được.Họ có box chuyên dụng còn vậy nữa là mình.Bạn có chắc chắn chạy theo cách trên có đc không.Nếu bạn chắc chắn tôi lấy máy về.Thực tình cũng không muốn mang ra tiệm tí nào.

Nhân tiện cho mình hỏi,sao vào http://topnokia.ru/files/cat24.html không down đc vậy.Có fai đăng kí không.

A e post bài cũng là thợ mà bạn :) Bạn phải thử trước khi chịu mất tiền chứ, ngu gì mất ko, hồi đó mới dùng ngu ngu up fw ko mà mình mất 300 :( Giờ thì không rồi.

Link kia bạn down fw phải ko? Bạn qua bài này, làm theo hd để down nè, khỏi mất công: http://pdaviet.net/showthread.php?t=45728

decisive

Cái này down lâu lắm.Dù sao cũng cảm ơn bạn nhé.Đành chịu thôi.Không phải 300k đâu mà 500k đấy.Bài đầu tôi viết nhầm.