• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

TraiNgheoHn

Cho e hỏi phát nữa, trong phần "yêu cầu đối với PC" thấy có dòng "Quyền quản trị để cài đặt" nghĩa là sao.E up ngoài hàng net có đc kô :D, tại ở nhà kô có ADSL :(
Cho e hỏi thêm cái nữa, FW hiện tại trong máy e là v5.0737.3.0.1 13-09-07 RM-84 . Còn khi check trong trang của bác cho thì hiện FW là v5.0705.3.0.1 , giữa 2 cái đó thì cái nào new hơn vậy :(

FW của bạn lớn hơn rồi.Cái quyền quản trị đó là dành cho win vista hoặc w7 bạn ạ.

seven7_ct

Sao khi vào NSU thì nổi dòng chữ " Nokia service layer process stop working " rồi hok làm gì đc nữa hết a' làm cách nào giờ có mod nào chỉ dùm với.8-|

Kojiro

Super V.I.P
Sao khi vào NSU thì nổi dòng chữ " Nokia service layer process stop working " rồi hok làm gì đc nữa hết a' làm cách nào giờ có mod nào chỉ dùm với.8-|

Với trường hợp này rất hên xui, mình gỡ ra cài lại 10 lần mới được, bạn nên có cài PC Suite bản mới nhất nhé. CHúc bạn may mắn!

huy_mta276

Bác nào có FW mới nhật cho 5500 sport không ạ?em đang dùng V03.18 07-09-06 lỗi quá ..tiện thể chỉ em cách up với ạ!cảm ơn các bác nhiều.

JuRay-Duan

Bác nào có FW mới nhật cho 5500 sport không ạ?em đang dùng V03.18 07-09-06 lỗi quá ..tiện thể chỉ em cách up với ạ!cảm ơn các bác nhiều.

5500 có up đc kô ta, mà bạn nên đọc bài hướng dẫn trên kia kìa, hình như máy bạn kô up đc đâu.
P/S: Nếu lỗi nhiều quá bạn thử format máy lại xem, ok men !!

Kojiro

Super V.I.P

Máy bạn phải ra tiệm cho thợ up, tay ngang ko up được bạn à.

huy_mta276

Em format nhiều roài..nhưng không đc ạ!nó toàn báo là"sytem error"...cho thẻ nhớ vào vẫn nhận nhưng không hiểu khi vào file manager thì không thấy,load ảnh và nhạc vào máy đều báo là "not found" gì gì đấy..con này dùng HDH s60 3rd 9.1 có 2 phiên bản N5500 thường và N5500 me chả lẽ không có firmware cho nó hả các bác?nếu mang ra ngoài tiệm thì mang đến đâu để up ạ?

JuRay-Duan

Em format nhiều roài..nhưng không đc ạ!nó toàn báo là"sytem error"...cho thẻ nhớ vào vẫn nhận nhưng không hiểu khi vào file manager thì không thấy,load ảnh và nhạc vào máy đều báo là "not found" gì gì đấy..con này dùng HDH s60 3rd 9.1 có 2 phiên bản N5500 thường và N5500 me chả lẽ không có firmware cho nó hả các bác?nếu mang ra ngoài tiệm thì mang đến đâu để up ạ?

Thì bạn cứ mang ra hỏi tiệm nào up đc thì nó sẽ up cho bạn. Còn ko mang ra Nokia care up đi..:-??

vominhsang

cho mình hỏi khi update nếu thất bại thì sao? mình có đọc một lần trong một diễn đàn nào đó có viết nếu cài lỗi bạn sẽ phải can thiệp vào phần cứng của máy

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi khi update nếu thất bại thì sao? mình có đọc một lần trong một diễn đàn nào đó có viết nếu cài lỗi bạn sẽ phải can thiệp vào phần cứng của máy

Tùy vào lỗi nặng hay nhẹ, nếu nặng quá sau khi tự lí mà k được thì có thể phải can thiệp phần cứng nhưng xác xuất chỉ là 1% thôi. Hy vọng bạn k gặp :)

vominhsang

Trước tiên các bạn vào trang web

Mã:
http://europe.nokia.com/A4579163

Tải soft Nokia Software Updater về

Lưu ý: Hiện nay chỉ áp dụng cho những máy: E50, E60, E61, E61i, E65, E70, N70, N71,N72, N73, N80,N81, N82, N91, N92, N93,N95 770 Internet Tablet, 3250, 6131,6120, 6630, 6680, 6681, 6682 .

Tải về tiến hành cài đặt nó sẽ tạo icon
.

.........

cho mình hỏi thêm lhi update mình có phải online ko? đây là bản cài đặt trên pc?:-??

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi thêm lhi update mình có phải online ko? đây là bản cài đặt trên pc?:-??

Bạn ko cần online nhưng PC bạn phải có kết nối mạng trong suốt quá trình download fw, khi bắt đầu up thì k cần mạng nữa cũng dc.
Hướng dẫn rất kĩ, bạn hãy làm theo rồi hỏi nhé! Thì tất nhiên là bản cài trên PC mà.

Trước tiên các bạn vào trang web

Mã:
http://europe.nokia.com/A4579163

Tải soft Nokia Software Updater về

Lưu ý: Hiện nay chỉ áp dụng cho những máy: E50, E60, E61, E61i, E65, E70, N70, N71,N72, N73, N80,N81, N82, N91, N92, N93,N95 770 Internet Tablet, 3250, 6131,6120, 6630, 6680, 6681, 6682 .
.............
- Update thành công ---> Exit

.............
.........
Chúc Các Bạn Thành Công ;)

........
BatKid

Cho em hỏi chút, trong phần lưu ý danh sách các loại đt có thể up FW đc, em có thấy đề tên chiếc 6131, mà bên đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=701877#post701877 lại bảo rằng 6131 thuộc dong S40, mà S40 làm sao up FW đc ạh. chả là thằng bạn em có 1 con 6131 nên em mún hỏi cho kỹ ạh, mong các bro chỉ giáo thêm =D>

poison071089

Cho em hỏi chút, trong phần lưu ý danh sách các loại đt có thể up FW đc, em có thấy đề tên chiếc 6131, mà bên đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=701877#post701877 lại bảo rằng 6131 thuộc dong S40, mà S40 làm sao up FW đc ạh. chả là thằng bạn em có 1 con 6131 nên em mún hỏi cho kỹ ạh, mong các bro chỉ giáo thêm =D>

S40 cũng up firmware bình thường mà bạn !
Máy điện thoại nào mà chẳng có firmware, bạn đừng nhầm nó với OS !

Posted via Mobile Device

kainz

Em dùng E71 phiên bản 100.07.76, đang cần up lên bản mới như hướng dẫn dững đến bảng Searching for update chờ 1 lúc thì hiện báo : Unable find phone, mặc dù PC Suite đã nhận ra máy E71 rồi và cáp vẫn còn kết nối PC vẫn thông suốt ! các bác giúp em với !

Kojiro

Super V.I.P
Em dùng E71 phiên bản 100.07.76, đang cần up lên bản mới như hướng dẫn dững đến bảng Searching for update chờ 1 lúc thì hiện báo : Unable find phone, mặc dù PC Suite đã nhận ra máy E71 rồi và cáp vẫn còn kết nối PC vẫn thông suốt ! các bác giúp em với !

Thử lại nhiều lần nha bạn, đôi khi đúng là có lỗi đó thật :)

phatsatthu02

3230 làm được hok vậy mấy anh chị tại máy em không có dây cáp (USB) chỉ có đầu đọc thẻ !!:-/