• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

JuRay-Duan

các bác có cách nào để nâng cấp con 7610 lên thành n70 không nhỉ , help

Kô đc đâu :| Bạn mới mua N70 mà, nâng cấp 7610 làm gì nữa :))

Nơi cư ngụ: học sài gòn-quê Tây Sơn-Bình Định
Điện thoại: 7610 cũ rích@n70 mới mua
Được Thank 12 lần (trong 10 Bài)

poison071089

N70ME bây giờ second hand có 2chai à !
Không thì mua N72 giống hệt về OS, khác đúng quả Camera trước , giá n72 thì siêu rẻ tầm xung quanh 1tr
5!
Posted via Mobile Device

beyeu0888

em có con 6270 mún up fw
dút cable vô thì Nokia pc nhận nhưng
nokia soft update báo
Phone is not support
là tại sao ta?

beyeu0888

up offline kiểu gì đây Habaolinh bạn chỉ cách mình tự làm được không
hay phải ra tiệm vậy
tại dạo này thấy cuộc gọi kém quá
sóng đầy mà gọi hay báo lỗi kết nối nên mún up thử xem sao

LeMyChinh

up offline kiểu gì đây Habaolinh bạn chỉ cách mình tự làm được không
hay phải ra tiệm vậy
tại dạo này thấy cuộc gọi kém quá
sóng đầy mà gọi hay báo lỗi kết nối nên mún up thử xem sao

up off line= jaf thử xem bạn.wa đây xem tham khảo thêm nhé:D
http://pdaviet.net/showthread.php?t=48499
ko phải ra tiệm đâu cứ nghiên cứu tìm hiểu trước đã nhé:D chúc bạn thành công....=D>

NDang

Nokia 6260 up firmware đc hok mí pác? Ah, thí dụ trong lúc up mà bị trục trặc, thì lần sau mình tự up lại đc hok, nó có bị hư lun firmware trong máy hok? Có phần mềm nào sao lưu lại firmware trong Nokia 6260 hok mí pác?

Kojiro

Super V.I.P
Nokia 6260 up firmware đc hok mí pác? Ah, thí dụ trong lúc up mà bị trục trặc, thì lần sau mình tự up lại đc hok, nó có bị hư lun firmware trong máy hok? Có phần mềm nào sao lưu lại firmware trong Nokia 6260 hok mí pác?

Máy của bạn thì up cũng được nhưng phải ra tiệm chứ ko làm theo cách hd này được. Đã ghi hỗ trợ máy nào rồi, ko chịu đọc gì cả...

CuongSuper

con n95 của em giờ nó đang bị đơ đơ, em làm như bác mod hướng dẫn như trên có đc ko vậy hay là phải up FW offline ,có bác nào hướng dẫn cho em con N95-8gb với,em phải làm gì với nó bây giờ

Kojiro

Super V.I.P
con n95 của em giờ nó đang bị đơ đơ, em làm như bác mod hướng dẫn như trên có đc ko vậy hay là phải up FW offline ,có bác nào hướng dẫn cho em con N95-8gb với,em phải làm gì với nó bây giờ

Bạn muốn làm theo cách nào cũng được cả. Nếu biết up ofline thì làm kiểu kia, ko thì làm kiểu này cũng được :)

milktea261

Nhờ các bạn chỉ dùm mình cách Up FW cho con N73 của mình.và mình muốn biết con N73 thường hay N73 up lên N73Me + thay vỏ

tem bên trong máy ghi
Type : RM-133
Model: N73-1
353641/01/984731/2
Code :0543843
Fcc ID : QFXRM-133
IC: 661Z-RM133
CE 0434
Bên ngoài phím bên phải có hình nốt nhạc

Bấm *#0000# nó hiện lên :
V3.0705.1.0.31
26-01-2007
RM - 133
Nokia N73(Z5.01)

Nhấn *#06# nó ra như vậy
Serial number:
353641019847312

Chỉ em cách up Fw dùm,em mún up len Fw mới nhất của N73 me(đọc được TV),dù con của em là N73 thường.vì đây là lần đầu tiên em mún tự mình up bằng PC .
cám ơn các bạn nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Nhờ các bạn chỉ dùm mình cách Up FW cho con N73 của mình.và mình muốn biết con N73 thường hay N73 up lên N73Me + thay vỏ

...

Muốn up từ thường lên ME thì bạn phải trải qua 1 công đoạn đổi code ngôn ngữ cho máy, đó là dòng này của bạn "Code :0543843".

Mời bạn qua đây xem hướng dấn đổi code: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25152

Qua đây tìm code: http://pdaviet.net/showthread.php?t=9128

Sau khi đổi code xong thì up fw theo hd tại bài trên là ok.

milktea261

ủa vậy máy em là máy N73 thường hả a,bi up len N73me và thay đổi vỏ ...:((
vậy em có thể dùng lại code củ ko a?vì nếu nó bị up lên N73me thì code đó phải của N73 me rồi...hay là em phải dùng Nss chọn code khác nữa rùi mới úp lên?e ko hiểu là tem trong máy và code bấm trong máy lại giống nhau...là của N73 nhưng từ vỏ đến cấu hình là của N73...:(

Kojiro

Super V.I.P
ủa vậy máy em là máy N73 thường hả a,bi up len N73me và thay đổi vỏ ...:((
vậy em có thể dùng lại code củ ko a?vì nếu nó bị up lên N73me thì code đó phải của N73 me rồi...hay là em phải dùng Nss chọn code khác nữa rùi mới úp lên?e ko hiểu là tem trong máy và code bấm trong máy lại giống nhau...là của N73 nhưng từ vỏ đến cấu hình là của N73...:(

Mình ko nhớ rõ, nhưng theo mình hình như phím nhạc của Me thì nhấn vào thì vào nghe nhạc, còn trên 73 thường thì ko vào nghe nhạc.

Nói chung bây giờ bạn muốn máy bạn lên ME hay ko? DÙng NSS check ra code hiện có của máy bạn rồi tra xem là biết ME hay thường à, từ đó sẽ có cách giải quyết.

Anhcoimkc

Kojiro à. Mình hỏi chút nhé? Cái NSS xài cho tất các máy nokia hay phải tương thích với máy vậy. Mình xài N70. Thanks
(* -*) trả lời luôn cho nóng(* -*).

panrai

Super V.I.P
Kojiro à. Mình hỏi chút nhé? Cái NSS xài cho tất các máy nokia hay phải tương thích với máy vậy. Mình xài N70. Thanks
trả lời luôn cho nóng

nói chung sài cho tất cả dòng nokia luôn nhưng đời máy đừng bèo quá nhé:D,còn N70 của bạn thì dùng NSS thì khẻo nghe

Anhcoimkc

nói chung sài cho tất cả dòng nokia luôn nhưng đời máy đừng bèo quá nhé:D,còn N70 của bạn thì dùng NSS thì khẻo nghe
Cụ thể , bèo là những đời nào hả bạn. Bạn có file c* * * k ko? Post dùm mình luôn với. Thanks

(trả lời luôn cho nóng)