• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

NguyenDucDung

:( CERTIFICATE ERROR CONTACT THE APLICATION SUPPILER ? anh em dien dan giai thich gium e bit va cach khac phuc voi..... e cai ung dung vao la bi vay,mac du ung dung do truoc day cai la ok, bay gio ko dc.........e thanks moi nguoi nhiu..

lỗi này quá phổ biến rồi.tìm trên mạng một chút là thấy ngay
VÀO ĐÂY để xem hướng dẫn,có kèm theo ảnh

whatislove89

Máy bạn phải đổi code ngôn ngữ rồi up lại fw hỗ trợ tiếng việt. Có thể dùng Jaf cho gọn, tìm thêm nhé.

kojiro oi cho hoi cai,minh bấm *#0000# thi thấy ghi : V20.0.062 28-02-08 RM-313 nokiaN82 (18.01)
máy minh vừa rồi bị mất blutut mình đang định nâng cấp lên firmware mới,xem có bị mất blutut nữa k,và nâng cấp lên chăc dung ổn đinh hơn theo các pro có nên làm vậy k? và cho minh cai link tự nag cấp ở nhà đỡ fai ra quán phí tiền,(có nên tư làm k nhỉ,minh sợ khó làm)

NguyenDucDung

kojiro oi cho hoi cai,minh bấm *#0000# thi thấy ghi : V20.0.062 28-02-08 RM-313 nokiaN82 (18.01)
máy minh vừa rồi bị mất blutut mình đang định nâng cấp lên firmware mới,xem có bị mất blutut nữa k,và nâng cấp lên chăc dung ổn đinh hơn theo các pro có nên làm vậy k? và cho minh cai link tự nag cấp ở nhà đỡ fai ra quán phí tiền,(có nên tư làm k nhỉ,minh sợ khó làm)

chắc máy của bạn là phiên bản của VN,khi bạn bật bluetooth thì máy báo như thế nào? (báo bằng tiếng việt ý)

whatislove89

chắc máy của bạn là phiên bản của VN,khi bạn bật bluetooth thì máy báo như thế nào? (báo bằng tiếng việt ý)

nó báo "không thể kết nối bluetooth" pochieu!trả hiểu sao! đang định đổi sang 5800 nhug k biết các ưng dung co đa dạng bang s60v3 k? mong bạn giải đáp hehe =D>

Zenki

Super V.I.P
Giúp mình với, mình update FW cho con E71 black của mình ko đc, đã nhận máy rồi
Sao lại không được bạn? Có báo lỗi gì không? Hiện tại máy bạn đang ở FW bao nhiêu? Phải có FW mới thì mới update được chứ?

babyblue6372

các anh ơi cứu em sao em đang up FW cho e71 mà sao nó cứ hiện lên cái bảng hỏi retry hay cancel liên tục thế mấy anh?

Zenki

Super V.I.P
các anh ơi cứu em sao em đang up FW cho e71 mà sao nó cứ hiện lên cái bảng hỏi retry hay cancel liên tục thế mấy anh?
Bạn xem lại đường truyền Internet ở nhà có ổn định không? Trong khi up cable có bị lõng hay mất kết nối không? Lưu ý khi up thì đường truyền mạng phải tốt và ổn định, để máy 1 nơi cố định, hạn chế động tới gây ra mất kết nối dễ die máy lắm đó.

babyblue6372

giờ coi kỹ lại những bước em làm sao nó không có dòng reinstall anh ạ.Thế 102,8MB nó down về là sao ta?

Kojiro

Super V.I.P
giờ coi kỹ lại những bước em làm sao nó không có dòng reinstall anh ạ.Thế 102,8MB nó down về là sao ta?

Nếu máy bạn đang dùng có fw giống với NSU đang có thì ko re lại được đâu, các bản cũ mới re được :( Tất nhiên là nó down bằng NSU luôn, ngồi đợi nó down, tùy theo đường truyền của mạng.

whatislove89

vipmem NguyenDucDung hay pro nào k trả lời đc câu hỏi của mình a? máy mình báo "k thể kết nối bluetooh" liệu nâng cấp firmware co sưa đc lôi đó k?hay lần trc bị rơi,nó hỏng fan cứng rồi nhỉ,huhu! đang định đôi sang 5800,ai co kinh nghiệm dùng 5800 rồi thấy dung thic bầng N82 k? hình như s60v5 quá ít fan mềm thì fai

babyblue6372

Nếu máy bạn đang dùng có fw giống với NSU đang có thì ko re lại được đâu, các bản cũ mới re được :( Tất nhiên là nó down bằng NSU luôn, ngồi đợi nó down, tùy theo đường truyền của mạng.

máy em FW 200 còn bản mới là 300 anh ạ.Mà tìm hoài chẳng có nút reinstall(nó down về đủ 108mb xong bảo đang update ngồi chờ khoảng 5p là no báo lỗi kêu retry hoặc cancel)Em làm gần 10 lần như vậy mà chẳng hiểu sao máy em vẫn xài được bình thường chẳng sao cả

Kojiro

Super V.I.P
máy em FW 200 còn bản mới là 300 anh ạ.Mà tìm hoài chẳng có nút reinstall(nó down về đủ 108mb xong bảo đang update ngồi chờ khoảng 5p là no báo lỗi kêu retry hoặc cancel)Em làm gần 10 lần như vậy mà chẳng hiểu sao máy em vẫn xài được bình thường chẳng sao cả

NSU đúng là hay gặp lỗi này, thường thì nó báo do tường lửa hay gì đó, nếu down rồi thì hãy thử vào các lần khác xem sao, còn ko thì up qua Jaf nhé!

135798642

cho mình hỏi, mình đang ở đoạn DOWNLOADING UPDATES, nhưng cái tốc độ down tởm quá, max 12kb/s, down 120mb thì :(( , tắt chương trình thì nó ko cho.. nhưng đây mới đang chỉ ở đoạn down thôi, rút ra đc ko :D ko chịu nổi tốc độ này :(