• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi, mình đang ở đoạn DOWNLOADING UPDATES, nhưng cái tốc độ down tởm quá, max 12kb/s, down 120mb thì :(( , tắt chương trình thì nó ko cho.. nhưng đây mới đang chỉ ở đoạn down thôi, rút ra đc ko :D ko chịu nổi tốc độ này :(

Theo lí thuyết thì rút ok nhưng thực tế thì ko dám khuyên bạn đâu, tốt nhất là tắt hết các kết nối mạng, chỉ để mình NSU chạy và chờ đợi, up qua NSU chờ 2 3 tiếng là bình thường bạn à :)
Chúc may mắn!

135798642

WAH, mình vừa chán đời đánh liều update FW con N78 v21 của mình lên v30 = NOKIA OVI SUITE 2.0 ( càng liều hơn khi mình chạy trên win7 rtm :D )

Kết quả: Tốc độ download FW về máy: max speed ( ko như NSU ), cái fw hơn 100mb down có 3' , update trơn tru, thích quá :)

Ai rỗi rỗi lập topic về cái này đi, ovi suite là sản phẩm thay thế nokia pc suite mà, dùng sướng thât ..

Unfaithful

Sao đến bước này em chờ hơn 30ph oy ko thấy gì tiến triển thêm cả

truongan2409

Chuyện disconect là điều bình thường , máy nào up đến đây cũng vậy ! bạn đừng lo cứ chờ là ok thôi , pc suite nó có thông báo trước rồi mà ! Bạn cứ yên tâm đi.

Kojiro

Super V.I.P
Chuyện disconect là điều bình thường , máy nào up đến đây cũng vậy ! bạn đừng lo cứ chờ là ok thôi , pc suite nó có thông báo trước rồi mà ! Bạn cứ yên tâm đi.

Vấn đề là nó chưa up, đang search fw mà bạn :-??

hailengoc

Các ban cho mình hỏi mình đang dung N81. Mính đem lại cửa hàng để hack phone họ nói Firmware của mình mới phải up Firmware xuống mới hack được. Thế thì có bảnh hưởng gì đến máy o vậy ? thanks

Hoden

Super V.I.P
Các ban cho mình hỏi mình đang dung N81. Mính đem lại cửa hàng để hack phone họ nói Firmware của mình mới phải up Firmware xuống mới hack được. Thế thì có bảnh hưởng gì đến máy o vậy ? thanks

máy bạn fw mấy mà phải hạ xuống n81 hack tốt mọi fw mà bạn cần j hạ fw xuống

ninhhot

Chao a.a oi lam on cho e hoi.khi e cam may vao may tinh qua cap thi no chi nhan o E chu k co O C vay la sao ha a?a gjup e voi nhe thanks a nhieu.

Hoden

Super V.I.P
Chao a.a oi lam on cho e hoi.khi e cam may vao may tinh qua cap thi no chi nhan o E chu k co O C vay la sao ha a?a gjup e voi nhe thanks a nhieu.

neu61 cắm cáp chế đô mass stronge thì nó chỉ chạy ổ e/ nếu chế độ nokia suite thì nó hiên 2 ổ c và e

dongdieu

Máy n76 có up được fw bằng nokia software update ko vậy ?cáp có giống n73 ko
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Máy n76 có up được fw bằng nokia software update ko vậy ?cáp có giống n73 ko
Posted via Mobile Device

Giống hay ko đâu quan trọng, cứ có cáp là chơi tới thôi :) Máy bạn up được, N76 nhé, chứ 7610 thì ko nha :)

dongdieu

Thay code có đổi được ngôn ngữ của máy ko vậy ví dụ như tiếng việt chẳng hạn
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Thay code có đổi được ngôn ngữ của máy ko vậy ví dụ như tiếng việt chẳng hạn
Posted via Mobile Device

Nếu là fw cũ, thay code ngôn ngữ xong thì khi update lên fw mới sẽ mang ngôn ngữ của code bạn vừa thay :)

KimUyLong

Mình được người ta tặng cho 1 con N93i fw Rm- 156 V10.0.025. Muốn up lên fw mới nhất. Với các máy trước thì chỉ cần ghim cap vào cho Updater làm nốt phần việc còn lại thôi. Nhưng không hiểu sao lần này nó lại báo "không có cập nhật phần mềm nào khả dụng cho điện thoại của bạn của bạn". Mình lên trang Nokia check thử thì thấy fw của N93 đã lên tới 3. rồi. Nhưng không hiểu sao lại không cho update. Vậy có cách nào khắc phục hoặc cách nào khác để up fw không !? Các bro hướng dẫ dùm với.

Kojiro

Super V.I.P
Mình được người ta tặng cho 1 con N93i fw Rm- 156 V10.0.025. Muốn up lên fw mới nhất. Với các máy trước thì chỉ cần ghim cap vào cho Updater làm nốt phần việc còn lại thôi. Nhưng không hiểu sao lần này nó lại báo "không có cập nhật phần mềm nào khả dụng cho điện thoại của bạn của bạn". Mình lên trang Nokia check thử thì thấy fw của N93 đã lên tới 3. rồi. Nhưng không hiểu sao lại không cho update. Vậy có cách nào khắc phục hoặc cách nào khác để up fw không !? Các bro hướng dẫ dùm với.

Code ngôn ngữ máy bạn đang có chỉ có đến bản 10, vì vậy để up lên được bản 3 thì bạn phải đổi code ngôn ngữ rồi mới up lên được. Nếu ko thích đổi code thì bạn có thể up thẳng qua JAF, có hướng dẫn hết rồi. Khi up qua JAF bạn chú ý phải chọn fw nào hỗ trợ ngôn ngữ mà bạn thích rồi up nhé.