• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

tieusa

Nâng cấp Firmware cho N80 dùng Phoenix.

Các phần mềm cần dùng:
Diego 3.07 SP2
http://wap.z51.biz/wapz51v2/privatezone/antiseptic/flashing/DiagoV3.07.zip
Phoenix 2006
http://d.turboupload.com:80/d/775414/phoenix_service_sw_2006_20_9_148.part1.rar.html
http://d.turboupload.com:80/d/775409/phoenix_service_sw_2006_20_9_148.part2.rar.html
Phoenix 2004 Dongle Fix (1-crack_dongle_phoenix_all_(1).exe)
Phoenix 2006 Fix (crack_dongle_phoenix_2006.exe)
v4.0623.0.41 Firmware N80
http://rapidshare.com/files/5106380/N80_RM-92_IE_APAC_PR_v15.00_SW4.0632.0.38.rar bản N80IE (11)
Cài Diego trước
Cài phoenix 2006 theo các bước sau:
- Chạy file cài phoenix cung với file 1-c***k_dongle_phoenix_all_(1).exe up ở dưới.
- khi cài phoenix đến khi báo lỗi retry thì bấm retry đồng thời chạy file c***k mở cùng.
- xong chờ khởi động lại máy và nó hỏi "DESkey not found" click "yes" 2 lần
- Xong phần cài Phoenix.
- Cài file firmware RM-92_IE
Xong phần chuẩn bị
Tiếp đến phần nâng cấp N80 -> N80IE
Chạy Phoenix
- Vào menu file -> Manage Conection -> New -> USB -> Next để máy nó scan fone -> Finish -> Apply -> Close
- chạy menu file -> Scan product
- click on Flashing -> SW update
Chọn đúng code -> Nâng cấp.
Chờ khoảng 5 phút sẽ có N80IE. Chúc thành công
Đã thử test 100%

Chỉnh sửa cuối:

banbebong

mình đã update thành công cho N70 RM-84 nhưng sao vẫn không có them N70 ME màu xanh vậy

Hungpdahl

Well-Known Member
Bạn up N70,có thay code của máy k?nếu k chỉ là N70 thường thôi.

banbebong

đã thay code rồi dùng code 0524116 HongKong, sau khi up xong vào Theme vẫn ko thấy theme của N70 ME, sau khi update xong em vẫn thấy nó y chang N70 thường, cũng như chưa update vậy

cho em hỏi, khi update N70 RM-84 lên firware mới em đã tìm được file mà Nokia update download về máy pc, vậy có phần mền nào để chạy mấy file đó o,để sau này cần update cho máy khác o cần phải đợi download về

Last edited by a moderator:

habubi

Cho mình hỏi: Thế N3230 có nâng cấp được ko? Nếu được thì phải làm như thế nào?

nguyenpa

Super V.I.P
cho em hỏi, khi update N70 RM-84 lên firware mới em đã tìm được file mà Nokia update download về máy pc, vậy có phần mền nào để chạy mấy file đó o,để sau này cần update cho máy khác o cần phải đợi download về

co thể bạn chỉnh nhầm code N70 thường rùi đó, nó ko có lưu lại đâu bạn ơi. :( :( :( :(

banbebong

em đang xài con N70 RM-84, sau khi Up len N70 ME dùng code cua HongkOng 0524116, máy chạy rất chậm, vào danh bạ cực kỳ lâu, lúc chưa Up lên ME thì máy chạy rất nhanh,vào thẻ nhớ 1Gb rất mau, sau khi Up tât cả như RÙA BÒ, có cách nào Up xuống lại thành N70 thường ko, xin anh em chi giúp dùm

co thể bạn chỉnh nhầm code N70 thường rùi đó, nó ko có lưu lại đâu bạn ơi. :( :( :( :(

vậy là bạn chưa hiểu mình viết rùi. Khi bạn dùng NUS để Update, bạn phải đợi NUS download về, lúc đợi down về, tui đã tìm ra được file tạm mà NUS đang load về, sau khi down xong NUS dùng những file đó để update, ko biết có soft nào để dùng lại những file đó o, để sau này có update cho những máy sau khỏi phải ngồi đợi NUS down về nữa

Last edited by a moderator:

ThangTMT

Mình vừa chỉnh được con N91 fullbox từ RM43 thành RM158 và update nó, nhưng vẫn chưa phân biệt đc giữa RM43 và RM158 khác nhau cái gì? Bạn nào biết phân tích giúp mình đi????
Thanks các bạn.

lobich

hu hu , khẩn cấp quá các anh ơi !!!

các anh ơi , sao ko nói đến lúc up fimware thất bại vậy , con e50 của em đang up,thì tạch,bât lên màn hình trắng tinh rồi tắt sau vài giây.anh nào có kinh nghiệm xin chỉ giùm,cám ơn nhìu

Corleone

Chủ đề này Admin nên khuyến cáo các member nên có kinh nghiệm và hiểu kỹ cách nâng cấp dòng máy này . Vì dòng máy này ko đơn giản như up Rom PPC . Ngay cả có đủ thiết bị chuyên dụng can thiệp sâu vào phần mềm của nó nhiều khi còn gặp rủi ro như thường và linh kiện phần cứng của nó cũng rất đỏng đảnh . Các bạn nên tìm những trung tâm uy tín để nâng cấp thì hơn .

ThangTMT

các anh ơi , sao ko nói đến lúc up fimware thất bại vậy , con e50 của em đang up,thì tạch,bât lên màn hình trắng tinh rồi tắt sau vài giây.anh nào có kinh nghiệm xin chỉ giùm,cám ơn nhìu

Theo kinh nghiệm trên con N91 của mình, đó là do bạn đặt code sai. Bạn sửa lại đúng code theo dòng máy của bạn (Vì chỉ cho phép đổi code trong cùng 1 đời máy thôi thì phải), và up firmwave lại thì OKIE liền.
Chúc thành công

lobich

bật máy lên màn hình trắng tinh,đc vài giây rồi tắt lun.pc ko nhận điện thoại nữa. có cách nào cứu ko các bác :) em tham khảo vài 4rum rồi,có người nói sửa đc.còn mang lên care thì mở máy tùm lum để kiểm tra mới chán chứ,mai họ trả lời !

hungrom

mấy bro ơi, em nghe nói N70, rm-84, có fw mới rồi, em đang xài n70, rm-84, ver 5.0638.3.0.1, n70 đã nâng cấp ME, dùng nokia updater thì được báo rằng đã update ver mới nhất rồi, tức ver vừa rồi. bro nào biết thì chỉ em với.thanks.

nntxp

Em thấy cái này giống uprom bên PDA quá, bác nào có firm ware cho N6681 cho e xin với!!!

Tuan1412

em mới vào nghêf o biết gì mấy,thấy bảo muốn chạy lại phải có có các thiết bị chuyên dụng gì gì đó,các bác có thể chỉ giùn các thiết bị đó là gì o,và dùng nó như thế nào nhé,cản ơn các bác trước

NguyenDucDung

em mới vào nghêf o biết gì mấy,thấy bảo muốn chạy lại phải có có các thiết bị chuyên dụng gì gì đó,các bác có thể chỉ giùn các thiết bị đó là gì o,và dùng nó như thế nào nhé,cản ơn các bác trước

ở đây chỉ cần cable và internet thôi, nhưng quan trọng là máy của bạn phải có trong list mà software updater này support...

ntk14

em đã up cái E61 của em với firmware mới nhất (3.06), e up qua bản Nokia PCsuite, vậy mà vẫn ko đọc web tiếng Việt đc.
Có cao nhân nào ko? giúp e với

ntk14

bạn có đổi code sang châu âu hay vn chưa, có thển bạn quên đổi code đó.

Code của máy tôi là 0524755, ko thấy có trong list code ở Page 2. không bít nó là code của vùng nào?
có cách nào ko cần đổi code mà vẫn đọc tiếng Việt đc ko?

tks