• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN NÂNG CẤP IPHONE 3G LOCK LÊN OS 3.0 VÀ UNLOCK

duymanh17

mình chép file deb như chép mobileinstallation 3.0 :(
trong setting có hiện ra operator
nhưng vẫn báo là no service
kô hiểu sao:O

Zenki

Super V.I.P
mình chép file deb như chép mobileinstallation 3.0 :(
trong setting có hiện ra operator
nhưng vẫn báo là no service
kô hiểu sao:O
Tìm chỗ nào có WIFI làm qua Cydia cho nó đơn giản :D

Medkid

ultrasn0w.deb này cài xong không được good bằng cách cài qua cydia. Mỗi lần reboot là hiện thông báo No sim installed, 1 lúc sau mới hiện mạng trong khi cài qua cydia thì 1 mạch vào thẳng ko vấn đề gì. Nói chung tạm chấp nhận cho mọi người dùng tạm không có wifi, hễ có mạng là tranh thủ cài lại qua cydia thì mọi thứ lại đâu vào đấy :).

anhcuong3295

hixhix. Em làm đến bước vào Cydia để download cái Open SSH thì bi lỗi Sub-process/ usr/bin/dpkg returned an error code (2). Em ko thể down dc cái nào về từ Cydia. Các bác giúp em với.

DEVIL_BESIDE_YOU

hixhix. Em làm đến bước vào Cydia để download cái Open SSH thì bi lỗi Sub-process/ usr/bin/dpkg returned an error code (2). Em ko thể down dc cái nào về từ Cydia. Các bác giúp em với.

Hiện cydia đang quá tải nên nó hay báo error..bạn vào icy mỡ lên cài,nếu vẫn báo lỗi thì reboot lại máy rồi vào icy cài ngon lành..

kotuankend

cho em hỏi 1 câu nhé, em đã unlock lên FW 3.0 thành công, nhưng ngặt 1 nỗi là bị trường hợp sóng chập chờn, nên quyết đinh làm lại...và kết quả là IP của em nó ko thể restore đc nữa. Anh nào có thể giúp em giải quyết vấn đề này với, thx rất nhìu

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi 1 câu nhé, em đã unlock lên FW 3.0 thành công, nhưng ngặt 1 nỗi là bị trường hợp sóng chập chờn, nên quyết đinh làm lại...và kết quả là IP của em nó ko thể restore đc nữa. Anh nào có thể giúp em giải quyết vấn đề này với, thx rất nhìu
Tại sao không thể Restore được bạn? Nó báo lỗi gì không? Chuyển về DFU rồi thử Restore xem sao :D

kotuankend

Tại sao không thể Restore được bạn? Nó báo lỗi gì không? Chuyển về DFU rồi thử Restore xem sao :D
khi restore trong Itune nó báo thế này "the iphone could not be restored. An unknown error occurred (2002)
Anh có thể giúp em restore lại bản FW 3.0 đc ko?

Zenki

Super V.I.P
khi restore trong Itune nó báo thế này "the iphone could not be restored. An unknown error occurred (2002)
Anh có thể giúp em restore lại bản FW 3.0 đc ko?
Mình nói là chuyển sang chế độ DFU mà :D

"To do this, hold down the ‘power’ and ‘home’ buttons at the same time for ten seconds (turning your iPhone off), and then immediately release the ‘power’ button and continue to hold the ‘home’ button for another ten seconds. Your iTunes should recognize your device and your iPhone screen should be ALL BLACK. If you see the docking screen, you have hit the actual ‘Recovery Mode’ and need to repeat the process until you get the blank ALL BLACK iPhone screen"

Giữ nút nguồn home chừng 10 giây để máy tắt sau đó thả nút nguồn ra nhưng vẫn giữ nút home thêm chừng 10 giây nữa. Lúc đó iTunes sẽ nhận iPhone và màn hình iPhone lúc này sẽ toàn màu đen. Lúc này chuyển về chế độ Recovery Mode là Ok

kotuankend

em đã chuyển sang chế độ DFU và tiến hành restore lại lần nữa và lần này nó báo ""the iphone could not be restored. An unknown error occurred (1601)

potayvn

Em đã thực hiện như hướng dẫn ở trên, nhưng không có sóng các bác ạ...hix không hiểu tại sao. Máy em là 3G unlock bằng phần cứng, có ảnh hưởng gì không...
Mong các cao nhân chỉ giáo
Thanks!

potayvn

"An unknown error occurred (1601)"
trước em cũng bị như bác, em cài lại Itunes và restart lại máy ... thế là lại restore được, không biết bác đã thử chưa?

sonpham1102

em đã chuyển sang chế độ DFU và tiến hành restore lại lần nữa và lần này nó báo ""the iphone could not be restored. An unknown error occurred (1601)

Theo kinh nghiệm sương máu thì lỗi này không phải cổng USB đâu!
Giờ cách tốt nhất bạn đua máy sang một máy tính khác thử xem!

TruongHan

Super V.I.P
Theo kinh nghiệm sương máu thì lỗi này không phải cổng USB đâu!
Giờ cách tốt nhất bạn đua máy sang một máy tính khác thử xem!

Không biết gở sạch itunes cài lại có hết không nhỉ?thằng bạn em cũng vừa pm cho em lỗi này,em kêu nó gở cài lại itunes :|
ultrasn0w ra là 1 tin rất đáng mừng sau 1 thời gian dài xài IPod Touch =D>=D>=D>

kotuankend

thôi xong rồi con Iphone của em giờ die lun, bật nguồn lên cũng đen thui :((. Mặc dù vậy cắm cáp vào Itune vẫn nhận đc IP nhưng em ko hề đưa về DFU

Zenki

Super V.I.P
thôi xong rồi con Iphone của em giờ die lun, bật nguồn lên cũng đen thui :((. Mặc dù vậy cắm cáp vào Itune vẫn nhận đc IP nhưng em ko hề đưa về DFU
Từ từ bình tĩnh, đó là iPhone đang ở Recovery Mode đó, nên nhớ là khi chuyển qua DFU vẫn phải để cho iPhone kết nối với máy tính và iTunes phải được bật, bây giờ trên iTunes nó sẽ xuất hiện 1 thống báo là bạn có muốn Restore lại iPhone không, Ok 1 phát là nó restore lại thôi :D

potayvn

Em viết ở trên rồi mà bác, bác chưa ngó qua à...8-|
Đại khái em làm các bước theo chỉ dẫn từ A---->Z, mỗi tội sau khi cài ultrasn0w, restart lại vẫn không có sóng
Máy em là 3G unlock phần cứng