• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN NÂNG CẤP IPHONE 3G LOCK LÊN OS 3.0 VÀ UNLOCK

kotuankend

Từ từ bình tĩnh, đó là iPhone đang ở Recovery Mode đó, nên nhớ là khi chuyển qua DFU vẫn phải để cho iPhone kết nối với máy tính và iTunes phải được bật, bây giờ trên iTunes nó sẽ xuất hiện 1 thống báo là bạn có muốn Restore lại iPhone không, Ok 1 phát là nó restore lại thôi :D
Hihi em mừng quá, đã làm đc rồi. Lý do nãy giờ như em đã nêu trên là do Iphone của em pin chỉ còn 40% nên nó ko cho em restore & jailbreak. Em cố nạp thêm nó 20p lên đc 60% pin thế là OK ngay. Thx anh rất nhìu

Chỉnh sửa cuối:

crazyshark

Sau khi lên 3.0 và unlock được thì vô cydia và icy cài chuơng trình nó cứ báo lổi thế này .......và chả cài được gì hết .

picture003d.pnghttp:

Cúư với .

TruongHan

Super V.I.P
Em viết ở trên rồi mà bác, bác chưa ngó qua à...8-|
Đại khái em làm các bước theo chỉ dẫn từ A---->Z, mỗi tội sau khi cài ultrasn0w, restart lại vẫn không có sóng
Máy em là 3G unlock phần cứng

Máy đã unlock phần cứng cài ultrsn0w khả năng không có sóng rất cao,bạn pm cho bác sonpham1102 nhờ giúp đỡ nhé

crazyshark

Có thể source bị lỗi! Bạn thử nhiều lần chưa?

Thử nhiều rồi bác ơi . Ngồi tới 1h sáng . Buồn ngủ quá nên đi ngủ luôn nên sáng nay mới post hình cho các bác coi thử . Với lại import sim contact cũng ko vô nữa.

Chỉnh sửa cuối:

rairegki

sau một hồi chật vật, cuối cùng cũng đã thành công. cám ơn chủ topic và toàn thể anh em PDAVIET, DEV-TEAM. =D>=D>

hongdat1106

Sau khi lên 3.0 và unlock được thì vô cydia và icy cài chuơng trình nó cứ báo lổi thế này .......và chả cài được gì hết .

picture003d.pnghttp:

Cúư với .

Có thể source bị lỗi! Bạn thử nhiều lần chưa?

Lỗi đó không phải do Source bị lỗi đâu bạn, lỗi đó do bạn jailbreak bằng Redsn0w 0.7.2 và bạn chọn Add ICY vào đấy, bạn Jailbreak lại và không chọn ADD ICY là okey thôi.:D

crazyshark

ok . Thanks mình thử rồi và kết quả rất ok . Nhưng cho mình hỏi lâu lâu có vài chuơng trình nó hiện lên là :pOSIX:eek:peration timed out là gì ?

bcmobile3765

Very Good!
Thành công rồi, nhưng lúc chạy Redsn0w hơi khó.
Hãy để nguyên dây cable kết nối với máy tính, rồi tắt nguồn, rồi chọn Next + nhấn nút Power 5s, tiếp đến giữ nguyên nút Power và ấn nút Home 10s, sau đó nhả nút Power ra và vẫn giữ nút Home thêm 20s nữa là OK.
Kinh nghiệm đó!

ngdungchinh

các bác cho mình hỏi: iphone 3G lock nếu lên FW 3.0 thì có trở về lại FW 2.x được không? thank

HoaCK

ok . Thanks mình thử rồi và kết quả rất ok . Nhưng cho mình hỏi lâu lâu có vài chuơng trình nó hiện lên là :pOSIX:eek:peration timed out là gì ?

Bạn nói rõ xem là chương trình nào chạy bị lỗi đó?

các bác cho mình hỏi: iphone 3G lock nếu lên FW 3.0 thì có trở về lại FW 2.x được không? thank

Khó về lắm bạn ạ vì nó đã nâng baseband version lên rồi. Mà lên 3.0 rồi quay về lại làm gì thế bạn?

potayvn

Bạn ơi cho mình hỏi:
Máy mình 3G unlock phần cứng, sau làm theo hướng dẫn lên 3.0 thì bị lỗi NO SERVICE. Bạn sonpham1102 có đề nghị là ra hàng bảo thợ nó tháo chip X-SIM ra, mình thì hơi ngại...Nay mình muốn down baseband xuống để xài 2x như cũ, chỉ cho mình cách với
Cám ơn bạn nhiều!

crazyshark

@hoack : mình xài cydia đó . Mình down koi pond hay là xgps hay vài cái nữa đều bị như vậy . Mình có 3 cái hình đó bạn coi thứ đi .Cái ở giữa hình như mình post trang 7 đó .
@haiboy2091: bạn nên download bằng chương trình ngoài nhanh hơn bạn àh.đừng để itune nó down . Lâu lắm . Bạn nên lên đi nhiều chức năng hay lắm . ko sợ ăn táo đâu mà .

HaiBanh

Mấy anh cho e hỏi là bạn e có cây IPhone ver 2.2.1 bị khoá dzô mạng AT&T, vậy thì e có thể làm theo cách này dc ko vậy ? nâng lên 3.0 và unlock bằng redsnow...e sợ bị died máy quá, nên hỏi trước cho chắc :(

dungeasy

Mấy anh cho e hỏi là bạn e có cây IPhone ver 2.2.1 bị khoá dzô mạng AT&T, vậy thì e có thể làm theo cách này dc ko vậy ? nâng lên 3.0 và unlock bằng redsnow...e sợ bị died máy quá, nên hỏi trước cho chắc :(

Bạn cứ down firmware 3.0 ( ở các bài khác đã có Link rồi đó ) ,đưa ip về DFU rồi Bạn Shift + Restore firmware 3.0 , sau khi restore xong bạn dùng redsn0w 0.7.1 để Jailbreak nhé , xong rồi vào Cydia add source cài ultrasn0w để unlock giống các bước ở trên , chắc chắn thành công :D đã có đầy đủ các bước làm , bạn thực hiện theo hướng dẫn nhé

michaelphan

làm tất cả thành công, sóng sánh tốt vô cùng, (tốt nhất ko cài Icy nếu không Cydia bị lỗi timeout, và 1 số lỗi khác nữa, couldn't configure.... hoài,).
Mình làm OK hết nhưng Cydia thì có lỗi như sau:
- Bắt upgrade lên version mới, mình up luôn up xong Cydia bị văng liên tục khi muốn vào packages quản lý những app đã cài. Có khi reload cũng văng nữa.
---> nên để Cydia gốc sau khi JB, ko nên upgrade lên Cydia như nó thông báo.

Bây giờ em phải về nhà JB lại từ đầu và chờ phiên bản Cydia Installer APT ổn định hơn, ko thì ko Manage Apps được gì cả.

potayvn

Nhờ các bạn giúp đỡ...Mình có em Iphone 3G unlock phần cứng, mình đã up nó lên 3.0 nhưng mất sóng. Sau khi nghiên cứu trên một số diễn đàn, mình đã down nó được xuống 2.2.1 nhưng tình hình vẫn là mất sóng
Cho mình hỏi bây giờ mình phải làm gì, modem firmware trong máy ghi là 04.26.08

HaiBanh

Bạn cứ down firmware 3.0 ( ở các bài khác đã có Link rồi đó ) ,đưa ip về DFU rồi Bạn Shift + Restore firmware 3.0 , sau khi restore xong bạn dùng redsn0w 0.7.1 để Jailbreak nhé , xong rồi vào Cydia add source cài ultrasn0w để unlock giống các bước ở trên , chắc chắn thành công :D đã có đầy đủ các bước làm , bạn thực hiện theo hướng dẫn nhé

Tại modern fw máy là 2.30 chứ ko phải 2.28, e có đem ra cửa hàng thì họ nói phải unlock = phần cứng, e sợ bị bung máy nên ko làm, nếu fw 2.30 thì vẫn dùng cách này dc hả mấy anh:(

kotuankend

Tại modern fw máy là 2.30 chứ ko phải 2.28, e có đem ra cửa hàng thì họ nói phải unlock = phần cứng, e sợ bị bung máy nên ko làm, nếu fw 2.30 thì vẫn dùng cách này dc hả mấy anh:(

máy mình có FW 2.30.03 và BL 6.04 nè, vẫn unlock đc và đang xài đây (tốt nhất sạc đầy pin trước khi tiến hành), mình bị lỗi unlock khi máy còn 40% pin (rắc rối vô cùng)