• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN NẠP FILE BOOT.IMG VÀO MÁY ONE X VỚI S-ON

venusian

Moderator
Anh ơi cho em hỏi , cái boot minh giải nén ra nhiều file IMG quá vậy mình flash bằng cách nào dạ.mong chỉ giáo thank a nhiều

Rom ONE X chỉ có 1 file Boot.img thôi mà bạn.
Bạn xem lại nhé.

hungxd2992

Cái này có dùng được với mấy ROM ICS trên xda được không bạn mình cũng bị trường hợp up xong ROM không boot được nên đành trở về ROM gốc nay mới đọc được bài này không biết áp dụng có được không và làm sao để biết bản rom yêu cầu flash file Boot.img hả bạn

Last edited by a moderator:
Cái này có dùng được với mấy ROM ICS trên xda được không bạn mình cũng bị trường hợp up xong ROM không boot được nên đành trở về ROM gốc nay mới đọc được bài này không biết áp dụng có được không và làm sao để biết bản rom yêu cầu flash file Boot.img hả bạn
Được, miễn là bạn phải flash đúng file boot.img của bản rom đó nhé.

venusian

Moderator

Tốt nhất là bạn up Rom nào thì cứ up file boot.img của Rom đó luôn.

Tại sao mình down bản Rom này... Giải nén mà ko thấy file boot.img nào hết nhỉ. Tìm ở topic trên cũng ko thấy tác giả đính kèm. Sao flash bây giờ các huynh nhỉ?
File boot.img trong thư mục Kernel bạn nhé.

senwellthanh

Mod ơi cho e hỏi như vậy là đã thành công rồi fải ko a

venusian

Moderator
Vậy sao e up rom cứ bị đứng ngay chữ HTC wài vậy mod.Trong khi e đã unlock bootloader,chạy recovery và root lun rồi.Máy e xài là wildfire s.Mong mod giúp e :(

Đã trả lời cho bạn bên box wildfire s rồi nhé

venusian

Moderator
cách này có dùng cho sen z710e được không anh?

Có thể áp dụng chung đc bạn ạ.(Miễn là máy Android của HTC với S-ON và đã đc Unlock Bootloader)
Đã test trên DHD, 1X, wildfire s, Sensation XE. Sensation XL

kissthanhphat

anh cho em hỏi em mún up rom RCmix đó nhưng trong thư mục kernel có 4 cái thư mục đều có boot.img vậy mình lấy cái nào anh hay lấy hết 4 cái anh ?

anh cho em hỏi em mún up rom RCmix đó nhưng trong thư mục kernel có 4 cái thư mục đều có boot.img vậy mình lấy cái nào anh hay lấy hết 4 cái anh ?
Bạn chọn Kernel nào mà bạn thích thôi. Nếu có Kernel stock thì bạn nên chọn vì sẽ không bị lỗi WiFi.

ncbc

các bác cho e hỏi
sau khi flash boot roi, up room có j trục trặc, mình restore room đã back up trc đó ra lại là xong hả bác.
còn các boot image thì sao ah :(

các bác cho e hỏi
sau khi flash boot roi, up room có j trục trặc, mình restore room đã back up trc đó ra lại là xong hả bác.
còn các boot image thì sao ah :(
Nếu bản rom bạn backup là rom stock thì bạn phải flash lại boot.img của kernel stock thì mới restore lại được.