• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN NẠP FILE BOOT.IMG VÀO MÁY ONE X VỚI S-ON

ncbc

Nếu bản rom bạn backup là rom stock thì bạn phải flash lại boot.img của kernel stock thì mới restore lại được.

backup bằng clockworkmode mình thấy có file boot image. Vậy mình lấy file đó flash lại lun đúng k bạn?

khongdam

Mình giải nén rom ARHD 6.7 thì có tới 3 file boot.img nằm trong kernel, chi tiết 3 thư mục như sau:

kernels\stock
kernels\faux
kernels\sebastian

Vậy mình nên lấy file boot.img từ thư mục nào vậy?

Mình giải nén rom ARHD 6.7 thì có tới 3 file boot.img nằm trong kernel, chi tiết 3 thư mục như sau:

kernels\stock
kernels\faux
kernels\sebastian

Vậy mình nên lấy file boot.img từ thư mục nào vậy?
Bạn nên dùng file boot.img trong kernel Stock thì sẽ không bị lỗi WiFi nhé.

boyngheo11

các anh cho em hỏi,.

nên Flas file boot.img trước khi up room hay sau khi up room ạ

nếu Flass trứoc khi up room thì Flass kiểu gì ak. hay là Fullwipe xong rồi đến Flass boot.img. xong rồi up room

venusian

Moderator
Cách này cũng dùng cho One S đựoc chứ bác

Dùng chung được cho tất cả các máy HTC chạy Android với S-ON

các anh cho em hỏi,.

nên Flas file boot.img trước khi up room hay sau khi up room ạ

nếu Flass trứoc khi up room thì Flass kiểu gì ak. hay là Fullwipe xong rồi đến Flass boot.img. xong rồi up room

Bạn nên Flash file Boot.img trước sau đó up rom thì hay hơn.
Đưa máy vào Bootloader sau đó Flash file Boot.img. sau khi Flash xong quay lại Hboot và chọn Recovery rồi Full Wipe sau đó mới up rom.

rkshin

Mình mới ra tiệm bảo hành vì vụ này ==" giờ đọc xong thấy ức chế ghê =="

rkshin

Nói chung đang ở ROM cook nào đó mà muốn về Rom gốc thì mình phải boot.img hả bạn , lần nào cũng vậy hở bạn ?
Vậy cách tốt nhất là up Rom bao nhiêu lần thì mình nên boot.img của rom đó bấy nhiu lần đúng ko bạn ? ( máy mình chưa s-off , chỉ root thôi )

Nói chung đang ở ROM cook nào đó mà muốn về Rom gốc thì mình phải boot.img hả bạn , lần nào cũng vậy hở bạn ?
Vậy cách tốt nhất là up Rom bao nhiêu lần thì mình nên boot.img của rom đó bấy nhiu lần đúng ko bạn ? ( máy mình chưa s-off , chỉ root thôi )
Phương pháp flash boot.img này chỉ áp dụng với các bản rom cook và máy S-ON thôi nhé. Còn muốn về Ship Rom gốc thì bạn chỉ cần Relock lại Bootloader rồi úp bình thường.

relock là lock bootloader lại về ban đầu hả bạn ==" hay là unlock ?
Nếu máy bạn đã Unlock Bootloader rồi (có chữ UNLOCKED) thì bạn tiến hành Relock lại Bootloader (có chữ RELOCKED) thì mới úp được Ship Rom nhé.

hacbaoklhh

Cho mình hỏi là mình tải bản ROM virtuous_infinity-v1.33.0-alpha3 về giải nến để tìm file boot.img nhưng nó ra 5, 6 file boot.img. Thế thì lấy file nào đây hả bạn. Mình dùng DHD nhé

Cho mình hỏi là mình tải bản ROM virtuous_infinity-v1.33.0-alpha3 về giải nến để tìm file boot.img nhưng nó ra 5, 6 file boot.img. Thế thì lấy file nào đây hả bạn. Mình dùng DHD nhé
Mỗi thư mục chứa boot.img là một Kernel khác nhau, bạn chọn file boot.img trong thư mục nào cũng được. Bạn xem có thư mục Stock không, nếu có thì lấy file boot.img trong thư mục Stock đó flash thì khi flash rom sẽ không bị lỗi WiFi, còn các thư mục khác đều bị lỗi WiFi nhé.

hacbaoklhh

Mỗi thư mục chứa boot.img là một Kernel khác nhau, bạn chọn file boot.img trong thư mục nào cũng được. Bạn xem có thư mục Stock không, nếu có thì lấy file boot.img trong thư mục Stock đó flash thì khi flash rom sẽ không bị lỗi WiFi, còn các thư mục khác đều bị lỗi WiFi nhé.

OK của mình chỉ có các mục như ace, doubleshot, glacier, saga, vision, vivo, vivow.
Bạn cho mình hỏi là thế mỗi file boot.img ở 1 thư mục thì nó sẽ cho giao diện bản ROM khác nhau ak hay vẫn như vậy. Mình chưa hiểu rõ mong đc giải đáp.
Ko có mục Stock thì bản ROM sẽ lỗi wifi và có cách nào khắc phục wifi ko bạn? Lỗi wifi thì cài làm chi nữa :((

OK của mình chỉ có các mục như ace, doubleshot, glacier, saga, vision, vivo, vivow.
Bạn cho mình hỏi là thế mỗi file boot.img ở 1 thư mục thì nó sẽ cho giao diện bản ROM khác nhau ak hay vẫn như vậy. Mình chưa hiểu rõ mong đc giải đáp.
Ko có mục Stock thì bản ROM sẽ lỗi wifi và có cách nào khắc phục wifi ko bạn? Lỗi wifi thì cài làm chi nữa :((
Nêu như trên thì mỗi thư mục Kernel sẽ là một dòng máy khác nhau, bạn chọn Ace (Desire HD) là được. Với các máy S-ON thì ngoài Kernel Stock ra thì các Kernel khác đều bị lỗi WiFi và chưa thể khắc phục được. Nếu muốn WiFi ngon thì bạn nên S-OFF cho máy nhé.

hacbaoklhh

Nêu như trên thì mỗi thư mục Kernel sẽ là một dòng máy khác nhau, bạn chọn Ace (Desire HD) là được. Với các máy S-ON thì ngoài Kernel Stock ra thì các Kernel khác đều bị lỗi WiFi và chưa thể khắc phục được. Nếu muốn WiFi ngon thì bạn nên S-OFF cho máy nhé.

OK cảm ơn bạn nhìu. Hiện tại DHD của mình ko thể S-OFF đc vì lỗi HBOOT khi Downgrade. Đợi các cao thủ tìm cách S-OFF vậy :D

venusian

Moderator

Với DHD không bị lỗi Wifi đâu anh ạ.

takaru

Sao DHD lại ở đây thế . Đọc không kỹ lai tưởng One X có rom của virtuous team .

hacbaoklhh

Sao mình nạp file boot.img mấy lần đầu thì đc nhưng lần sau nó toàn báo: OK OK xong có số Kb mà o có chữ INFOfomat partition LNX done nhỉ. Rồi ko nạp đc vào ROm luôn