• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HƯỚNG DẪN] Resize bộ nhớ NAND (system / cache / data)

commander_HTC

Okie! Thank commander nhieu nhé!
Cho mình hỏi luôn, mình muốn cài rom mà nó nói là hboot CM7 r2 thì mình sau khi resire đúng chuẩn của hboot là 145/5 rồi vẫn up rom được bình thường đúng không vậy?
Mình chưa hiểu bạn muốn nói rom ở đây là rom gì, nếu là CM7 thì vẫn up được bình thường, còn rom khác thì mình không chắc, vì có thể hboot rom đó khác hboot bạn đang sử dụng (hboot CM7)

danh_thuan269

ai cho mình hỏi cái clockwwordmod làm gì vậy mình ko hiểu cái đó ai có lòng tốt có thể hướng dẫn mình chia lại cho máy mình được ko cho mình hỏi lun là cái này với cái hboot có giống nhau ko?
mail:thuan.danhnguyen@yahoo.com
nb:01688555887
mình mới dùng android

Chỉnh sửa cuối:

huntermonter

mới làm theo hương dẫn, lam 1 phát được luôn. Thanks chủ topic (trước đã làm với alpharev nhưng bộ nhớ cache nhỏ quá nên update bản đồ - flash ko đủ bộ nhớ)

Kimarioses

Chào bạn , trước hết cảm ơn bạn vì đã chia sẻ bài viết . Sau đó , cho mình hỏi một chút , thứ nhất là mình không biết cách tao File.txt bằng cách nào hết ? Điện thoại mình không như máy tinh có thể tao NotePad được . Bạn cho mình phần mềm tao File.txt này nha . Thư hai là Link 2 phần mềm bạn đưa Die rồi , bạn gửi Link Download khác giùm mình nha . Thứ ba là mình không tài nào xem được bộ nhớ đệm , bộ nhớ trong của máy , mình vào phần Setting - SD & phone storage mà nó chỉ hiện ra được như thế này thôi :

Bạn giúp đỡ giùm mình nha .

Last edited by a moderator: