• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Restore iOS 4.1 Custom cho 3Gs New/Old Boot trên WIN

cudoboy

Sao mình làm đi làm lại hoài mà vẫn cứ gặp thông báo 3194 là làm sao nhỉ các bác? E đang dùng 3GS Lock Old bootrom, iOS 4.0 PV002, Modem Firmware 04.26.08

HUSANCHOU

Gõ lệnh chuyển đến thư mục work trong Command Prompt như sau
Code:

cd C:\work

- Gõ tiếp vào lệnh irecovery -p tên_firmware_custom_dùng_để_restore.ipsw
Ví du: irecovery -p iPhone2_1_4.1_8B117_Custom_Restore_Locked.ipsw

sao lúc làm tới đây thì ben command prompt báo là iphone2 is not recognized as an internal or external command , operable program or batch file

mọi người chỉ giúp ạh ?

hungdqk

Con 3gs lock new boot của em chạy custom 4.1 này xong hao pin quá. Liệu có phải do fw custom ko vậy các bác, Vì em chạy fw custom có hack active luôn

TatDat_Canon

hao pin la hao như thế nào bạn? bạn xài trong bao lâu thì hết pin? xài những ứng dụng nào có wifi hay 3G ko? nhiều nguyên nhân dẫn đến hao pin lắm. Bản thân IP cũng hao pin hơn các dòng dt khác mà.

ngoaihanganh

Sau khi thực hiện tất cả các bước đều đã thành công giống như AquaSta hướng dẫn, đến bước cuối cùng mở Itune lên và Restore nó báo lỗi: "The iPhone "iPhone" cannot be restore at this time because the iPhone software update server could not be contacted or temporarily unavailable, Please try again later."
Tôi đã làm đi làm lại nhiều lần vẫn cứ báo như vậy. Xin hướng dẫn cách khắc phục dùm.
Tôi xài iphone: 3GS world new boot. Xin cảm ơn

Jay_Wong

mình có 1 máy 3gs cổ @@.FW 3.1.2 lock baseband 5.11.07. E mún cho nó lên 4.1 bằng cách này được k?. rồi lên rồi có cần unlock k?. Giúp mình với, mình gà quá k dám thử.

taiphong

mình có 1 máy 3gs cổ @@.FW 3.1.2 lock baseband 5.11.07. E mún cho nó lên 4.1 bằng cách này được k?. rồi lên rồi có cần unlock k?. Giúp mình với, mình gà quá k dám thử.

1. việc cần làm đầu tiên là bạn lưu SHSH (bạn tìm và đọc bài về SHSH và lợi ích nha khoảng 1 tiếng)
2. Bạn tìm topic của tinh_la_gi (k bit mình có viết sai tên k nữa, hix) đại khái là topic FW 4.1 custorm và đọc hướng dẫn cũng như các cài đặt (để đọc và tìm hiểu kỹ thì khá lâu đấy - khoảng 2-4 tiếng cho việc đọc và tìm hiểu thật kỹ vấn đề này vì 4.1 và 4.2.1 giờ hơi khó cho việc JB, đặc biệt là 4.2.1 tuy nhiên bạn là BB 5.11 thì ok, mình BB 5.15 nè :(( )
3. Trải nghiệm đa nhiệm trên 4.1 cho máu
p/s: vài điều đúc rút của bản thân mình nhé. bạn dùng redsn0w 9.6 đưa máy về DFU "đặc biệt" bằng cách down FW "gốc" 4.1 về load ở redsn0w rồi khi red load xong thì chọn mục đưa về DFU (khi bạn làm thành công thì màn IP tối thui chả có hiện tượng gì hết) rồi mở itune lên shift + rétore bình thường (FW custorm).....
có gì k phải thì các bạn góp ý chứ đừng chém em nha.

TatDat_Canon

Sau khi thực hiện tất cả các bước đều đã thành công giống như AquaSta hướng dẫn, đến bước cuối cùng mở Itune lên và Restore nó báo lỗi: "The iPhone "iPhone" cannot be restore at this time because the iPhone software update server could not be contacted or temporarily unavailable, Please try again later."
Tôi đã làm đi làm lại nhiều lần vẫn cứ báo như vậy. Xin hướng dẫn cách khắc phục dùm.
Tôi xài iphone: 3GS world new boot. Xin cảm ơn

Khi tiến hành restore, Itunes sẽ liên kết với server của apple để kiểm tra tình trang của IP bạn xem có thể cho phép restore được ko? lỗi của bạn là do itunes ko thể kết nối đến server của apple. Check lại đường link internet nha!

hungdqk

Trước máy con 10% pin thì để qua đêm ko hết. Nhưng giờ còn 20% sáng dậy máy đã tắt ngấm từ lâu rồi.

Leo007

Cách này có đưa 3GS baseband 5.1.4 về baseband của 3.1.3 được không bạn?

HTC_VUTHANH

Moderator
Cách này có đưa 3GS baseband 5.1.4 về baseband của 3.1.3 được không bạn?
ko đc bạn ạ.ios có thể về đc nhưng baseband đã nâng lên thì ko thể xuống đc(trong tương lai thì ko biết nhưng hiện tại là chưa):D

TatDat_Canon

ko đc bạn ạ.ios có thể về đc nhưng baseband đã nâng lên thì ko thể xuống đc(trong tương lai thì ko biết nhưng hiện tại là chưa):D

máy có bootloader cũ (5.8) thì lcho phép hạ, còn lớn hơn thì chưa. Hic, máy có BL 5.8 giờ hiếm lắm, cầm 10 cây chưa được 1 cây!

HTC_VUTHANH

Moderator
máy có bootloader cũ (5.8) thì lcho phép hạ, còn lớn hơn thì chưa. Hic, máy có BL 5.8 giờ hiếm lắm, cầm 10 cây chưa được 1 cây!
cái đó thì mình biết,chỉ ap dụng có 3g bootloader cũ (5.8) còn của bạn ý hỏi 3gs mừ:p

ongtienlangtu

Đã làm theo hướng dẫn và thành công với 3GS new bottom, mừng quá chời luôn !
lở dại lên 4.2.1 bị nâng 6.15.00 jailbreak và unlock xong thì thấy xài kô sướng tay mấy, chưa kể một số app chạy kô giống ai, thí dụ như mấy aap navi lúc đầu mình cứ nghỉ là máy bị hư gps ai ngờ là do firmware 4.2.1 bị lổi cảm ơn bạn và CFW của Zenki rất nhiều