• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Restore iOS 4.1 Custom cho 3Gs New/Old Boot trên WIN

TatDat_Canon

Tớ restart cả chục lần rồi. Cột sóng vẫn báo " searching". Tớ làm đúng các bước ở trên rồi. Có cách nào giúp tớ ko AquaSta????

kiểm tra lại máy xem bạn đang ở baseband nào? nếu 05.14.02 thì ngồi chờ tiếp tool unlock nhé, vì cách hướng dẫn này là để xài firmware custom chứ không phài unlock đâu hehe.

duyphuong123

hic, mình restore lên 4.1 thì để từ lúc 2h30 sáng đến 6h sáng từ 100% pin đầy mất 43% pin, lúc sau khoảng gần tiếng là còn hơn 20% pin. Choáng quá thảo nào hôm qua máy mình hết cạn nguồn luôn. Hôm trước có người quen cũng phàn nàn về phiên bản 4.1 trên iPhone 4 của him hao pin nhanh lắm
Các bạn nếu không mượn được MAC thì cài hackintosh hoặc cài máy ảo trên VMWare thử. Mình thấy có người bảo họ dùng máy ảo ok. Mình thử cài rồi nhưng boot vào không được. Cài thật thì ổ đĩa đang trục trặc
Bạn thử restore lại 1 lần nữa đi. Ở 4.0 mình cũng bị hao pin nhanh,sau khi restore lại thì thấy đỡ hơn.

duongquang1203

Chủ thớt cho em hỏi. Máy 3GS New bootrom đang ở FW4.0 jailbreak bằng Jailbreak Me. Có thể làm theo cách này có đc k Bác. Thank

Cảm ơn AquaSta. Mình làm theo hướng dẩn đã ok. Chú ý khi add Souce cydia để unlock k nên add souce repo66, boi vi sau khi add thi cydia k cho add thêm souce khác vì khi add repo666 vào gặp lổi.

vipboy_9x

Moderator
Cảm ơn AquaSta. Mình làm theo hướng dẩn đã ok. Chú ý khi add Souce cydia để unlock k nên add souce repo66, boi vi sau khi add thi cydia k cho add thêm souce khác vì khi add repo666 vào gặp lổi.
Soure Repo đã có sẵn trong cydia rùi,Nên bạn ADD thêm thì sẽ bị lỗi thui.

duongquang1203

Vào Cydia cài đặt vào tool chóng hao pin thử xem bạn ơi. Với Seach trên Google cách bỏ chọn các tùy chon trong Mial với Ipod để chống hao pin đó. Mình đag xài FW4.1 Custom này thấy ít hao pin hơn 4.0 lắm lắm.

alanlee

Mần trên Win 7 được không các bạn, topic hình như là Win XP thì phải :-?

AquaSta

Moderator
Bạn thử restore lại 1 lần nữa đi. Ở 4.0 mình cũng bị hao pin nhanh,sau khi restore lại thì thấy đỡ hơn.

Vào Cydia cài đặt vào tool chóng hao pin thử xem bạn ơi. Với Seach trên Google cách bỏ chọn các tùy chon trong Mial với Ipod để chống hao pin đó. Mình đag xài FW4.1 Custom này thấy ít hao pin hơn 4.0 lắm lắm.
Ồ, không phải do fw các bạn ạ. Có thể là một thành phần mobilesubstrate nào đó thôi. Mình tắt hết các mobilesubstrate bằng sbsettings thì từ sáng đến giờ pin dùng bình thường :D
Có thể là một app nào đó cài từ Cydia gây nên lỗi này, nhưng mà thật kinh khủng chỉ có khoảng 3,5 tiếng mà nó ngốn mất 43% pin của tớ, trong khi đó tớ để qua đêm thường không mất 1% nào
À, lỗi là do repo666 đã mặc định có trong Cydia rồi bạn. Hoặc có thể là có bản custom build có bị lỗi này, cách đây 2 hôm mình restore một bản CFW xong thì add source ispazio không được, thử bao nhiêu lần cũng thế. Lát sau chạy lại bản của Zenki thì không bị vậy
Mần trên Win 7 được không các bạn, topic hình như là Win XP thì phải :-?
Windows 7 giống hệt

maithanhtuan

mình làm theo hướng dẫn tới bước Jallbreak bị Failed! hoài là bị lỗi gì vậy máy bác.. mình đang dùng win7 64bit...

AquaSta

Moderator
mình làm theo hướng dẫn tới bước Jallbreak bị Failed! hoài là bị lỗi gì vậy máy bác.. mình đang dùng win7 64bit...

Bạn nên restore lại một bản firmware gốc, và thực hiện lại từ bước đầu thì đến đó vượt được lỗi Failed

aphodit

Bạn Aquasta cho mình hỏi là máy 3gs-L lỡ up lên FW 4.1 BB mới thì chắc ko sử dụng được cách này phải ko , Thanks

alanlee

Bạn Aquasta cho mình hỏi là máy 3gs-L lỡ up lên FW 4.1 BB mới thì chắc ko sử dụng được cách này phải ko , Thanks

Đã nâng baseband thì chờ thôi bạn ơi, niềm an ủi duy nhất là cả IP4 L cũng như rứa :-??

namy2k

Cách này làm với IP4 lock dc không ta???
Đã làm thử
Lúc chạy xong màn hình không trắng mà nó hiện màu đỏ
Itunes vẫn nhận máy đang ở Recovery Mod
Lúc Restore Itunes chỉ chạy đến chổ Waitting For Iphone (Màn hình IP đổi màu xanh) thì cứ thế chạy hoài...

Chỉnh sửa cuối:

phdzung

Đừng thèm xài phương pháp này nữa

Đã có Resn0w bản mới toanh.....
Và có nút "Just enter pwned DFU mode right now"

Vào đây down về đi bà con

nghe có vẻ đơn giản nhỉ :)) tức là chỉ cần tải bản cho windows này về, bấm "Just enter pwned DFU mode right now" sau đó mở iTunes và SHIFT + RESTORE chọn firmware custom là xong à? :D ai thử xem đi ^^

vipboy_9x

Moderator
nghe có vẻ đơn giản nhỉ :)) tức là chỉ cần tải bản cho windows này về, bấm "Just enter pwned DFU mode right now" sau đó mở iTunes và SHIFT + RESTORE chọn firmware custom là xong à? :D ai thử xem đi ^^
đã Làm thành công rất nhiều rùi bạn.Không cần test nữa:D

phdzung

đã Làm thành công rất nhiều rùi bạn.Không cần test nữa:D

nhưng mà ngay lúc đầu nó hỏi là chọn cái corresponding firmware for your current firmware có nghĩa là sao? mình đang sài custom pv002 của tinh_la_gi :(

doananhtai

nhưng mà ngay lúc đầu nó hỏi là chọn cái corresponding firmware for your current firmware có nghĩa là sao? mình đang sài custom pv002 của tinh_la_gi :(

Câu đó có nghĩa là:

1. Nếu bạn xài máy world với FW Gốc => dùng redsn0w để JB thì bạn chọn đúng file FW GỐC đúng loại máy và đúng phiên bản đang hiện diện trên máy của bạn ... (trường hợp này là hợp với câu tiếng Anh trên nhất).

2. Nếu bạn xài lock đang ở FW BẤT KỲ => dùng redsnow CHỈ LÀ ĐỂ ĐƯA VỀ PWNED DFU đặng mà restore FW Custom của PwnageTool 4.1.2 thì bạn chọn đúng file GỐC đúng loại máy và đúng phiên bản của FW custom mà bạn muốn up.....

MaDemCT

Làm y như chủ thớt trên 2 cây 3gs boot cao, đưa về DFU mode thì được nhưng khi restore itunes báo lỗi 1601 chán quá, không hiểu sao luôn. 2 cây 3gs FW 3.1.3 đã active rồi, có ai giống mình không?

Zenki

Super V.I.P
Làm y như chủ thớt trên 2 cây 3gs boot cao, đưa về DFU mode thì được nhưng khi restore itunes báo lỗi 1601 chán quá, không hiểu sao luôn. 2 cây 3gs FW 3.1.3 đã active rồi, có ai giống mình không?

Thử dùng Redsn0w bản mới đi bạn!