• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT, THIẾT LẬP S-OFF VÀ CÀI ĐẶT RECOVERY CHO HTC DESIRE HD

t1985

cứu em với mấy pro ,em vao recovery chay file nay :Android_Revolution_HD_Super_Wipe thì DHD cũa minh chĩ tới màng hình HTC... đứng yên lun không chạy vao màng hình chính nữa .
cầu cứu gấp liền nha ? thank thank

kakakakakakakakakakakakakakakkakakak chạy lại con DHD duoc rùi mấy pro oi ! chỉ 15 phút thui ,minh tự suy nghĩ cach cuu em no ok . chạy lại room
PD98IMG ( lúc đầu dùng để root DHD ) LÀ OK liền !=D>=D>=D>=D>

son_long

link tải của bác venusian m không vào được rồi bác ơi. không biết lấy cái DesireHD_Root.7z‎ ở đâu rùi

hungcao

Mọi người cho mình hỏi, mình mới mua con DHD này, thấy trong máy là bản 2.3.5 và mình có vào được Recovery, vậy giờ mình muốn up rom ICS chẳng hạn. Có được không?

t1985

bạn nào cho mình hỏi , tại sao DHD of mình đã root được như sao :
ACE PVT ENG S-OFF ( nó là SHIP S-OFF nếu bạn dùng Easy Radio Tool)
HBOOT 085.2007 (PD9810000)
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.66-M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12 : 44 : 14

FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
SYSTEM INFO (Nếu bạn chỉ dùng Easy Radio Tool thì sẽ không có mục này)
IMAGE CRC
và mình hạ Rom xuống 1.32 ,thì vào corevery thì không vào được ,em nó có màng hình như lúc đầu DHD chưa được root (hình điện thoại có dấu chấm than đó ) xin tư vấn

Minh chay cai romproot now ma no man hinh den mai the nhi..doi bao lau thi no xong temproot now nhi.moi cai cho thang ban chua kip viet tieng Viet.

May hien tai dang la rom 2.3.5 co phai cach root nay viet o 2.2 ko nhi..Minh van bi dung o man hinh den sau khi chay phan vua cai dat.doi lau qua

bymyself

Desire HD-Lỗi sau khi recovery,mong mọi người giúp..........

Em là người mới tập tọe dùng DHD,máy em đã root thành công,tuy nhiên đến đoạn up room cook:
- Download, xong rùi copy file .zip vửa down được vào thẻ nhớ (thư mục gốc)
Khởi động vào Hboot, nhấn nút volume lên xuống để chọn recovery sau đó máy khởi động lại,rồi hiện lên phông màu đen cùng hình tam giác,dấu chấm than màu đỏ.
Máy đơ luôn không hiểu sao,em thử lại nh` lần,toàn phải tháo pin :(
Mong các bác có thể giúp em khắc phụ sớm nhất.
Em xin chân thành cảm ơn lắm lắm !

venusian

Moderator
Em là người mới tập tọe dùng DHD,máy em đã root thành công,tuy nhiên đến đoạn up room cook:
- Download, xong rùi copy file .zip vửa down được vào thẻ nhớ (thư mục gốc)
Khởi động vào Hboot, nhấn nút volume lên xuống để chọn recovery sau đó máy khởi động lại,rồi hiện lên phông màu đen cùng hình tam giác,dấu chấm than màu đỏ.
Máy đơ luôn không hiểu sao,em thử lại nh` lần,toàn phải tháo pin :(
Mong các bác có thể giúp em khắc phụ sớm nhất.
Em xin chân thành cảm ơn lắm lắm !

Chưa cài Recovery thành công.
Bạn cài Recovery theo hướng dẫn nào.
Và máy bạn đã đc S-OFF chưa.

bymyself

Mình cài bằng cách tải Rom Manager về,sau đó click dòng đầu tiên,đã thấy thông báo recovery install successfully rồi mà bạn.
Mình cũng đã s-off cũng như eng-off :(

t1985

bạn nào cho mình hỏi ,vì sao máy mình đả trở về trạng thái xuất sưởng rùi ,và up được rom gốc (.ex) trên pc lun, ENG S-ON ,Nhưng vào fatboot thì hok thấy muc sys info để xem CID của máy vậy .

Enrapt

Các bác giúp em eng s-off desire hd với, em làm hoài mà không được

Tình hình là em mua một em dhd về, thông số máy là
-android: 2.3.5
-build number : 3.13.707.4
-hboot là bản 2.0
Em muốn root máy nên dùng tool aahk, sau khi dùng tool đó xong thì máy em đã được root, s-off... và hboot hạ về bản 0.85
Em đã up lại custom rom rcmix 3d runny v4, thấy sóng yếu hơn hồi bản rom gốc của htc, nên em muốn update radio lên bản mới nhất. Nhưng em kiểm tra thì máy em chưa eng s-off nên không up được. Em tìm thấy tool one click eng s-off trên xda, nhưng khi em xài tool này, máy em lâm vào tình trạng khởi động rất chậm, đợi khoảng 10 phút thì hiện lên màn hình htc rồi rung liên tục khoảng 2 phút sau đó lại đợi....May nhờ 1 bro trên này cũng lâm vào tình trạng tương tự nên đã giúp em fix được máy. Hiện giờ em đã đưa máy về lại bản rom runny rồi. Nhưng em không biết cách eng s-off làm sao cả. Bác nào giúp em với ạ.

venusian

Moderator
bạn nào cho mình hỏi ,vì sao máy mình đả trở về trạng thái xuất sưởng rùi ,và up được rom gốc (.ex) trên pc lun, ENG S-ON ,Nhưng vào fatboot thì hok thấy muc sys info để xem CID của máy vậy .

ACE PVT ENG S-OFF ( nó là SHIP S-OFF nếu bạn dùng Easy Radio Tool)
HBOOT 085.2007 (PD9810000)
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.66-M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12 : 44 : 14

FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
SYSTEM INFO (Nếu bạn chỉ dùng Easy Radio Tool thì sẽ không có mục này)
IMAGE CRC

Xem lại dòng bôi đỏ nhé. Nó chỉ xuất hiện khi máy bạn là ENG S-OFF. Còn không thì ko có đâu.

Tình hình là em mua một em dhd về, thông số máy là
-android: 2.3.5
-build number : 3.13.707.4
-hboot là bản 2.0
Em muốn root máy nên dùng tool aahk, sau khi dùng tool đó xong thì máy em đã được root, s-off... và hboot hạ về bản 0.85
Em đã up lại custom rom rcmix 3d runny v4, thấy sóng yếu hơn hồi bản rom gốc của htc, nên em muốn update radio lên bản mới nhất. Nhưng em kiểm tra thì máy em chưa eng s-off nên không up được. Em tìm thấy tool one click eng s-off trên xda, nhưng khi em xài tool này, máy em lâm vào tình trạng khởi động rất chậm, đợi khoảng 10 phút thì hiện lên màn hình htc rồi rung liên tục khoảng 2 phút sau đó lại đợi....May nhờ 1 bro trên này cũng lâm vào tình trạng tương tự nên đã giúp em fix được máy. Hiện giờ em đã đưa máy về lại bản rom runny rồi. Nhưng em không biết cách eng s-off làm sao cả. Bác nào giúp em với ạ.

Hiện tại nếu máy bạn đã có S-OFF thì bạn làm tiếp bước 5 nhé để có ENG S-OFF

t1985

mod ơi ! dòng ACE PVT SHIP S_ON dung rùi thì hok có mục SYSTEM INFO ,giờ mình mún chuyễn sang ENG S-OFF thì làm sao ? thank

venusian

Moderator
mod ơi ! dòng ACE PVT SHIP S_ON dung rùi thì hok có mục SYSTEM INFO ,giờ mình mún chuyễn sang ENG S-OFF thì làm sao ? thank

Muốn có thì bạn phải làm. Mà làm như thế nào thì ngay ở bài đâu đó thôi :p

t1985

mod trả lời cụ thễ dùm luôn đi ! ở đầu bài mà là phần nào vậy ? hehhhe