• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT, THIẾT LẬP S-OFF VÀ CÀI ĐẶT RECOVERY CHO HTC DESIRE HD

venusian

Moderator
các bác vào giúp với, bản rom gốc này hao pin wa

Kiểm tra lại máy bạn có super CID chưa có roi thi tải lại bản rom ship 1.32 của Châu Âu. Sau đó up bản Rom Ship đo. Up thì tiến hành cài Recovery và Root như hướng dẫn trên

ohbilo

Kiểm tra lại máy bạn có super CID chưa có roi thi tải lại bản rom ship 1.32 của Châu Âu. Sau đó up bản Rom Ship đo. Up thì tiến hành cài Recovery và Root như hướng dẫn trên

Mình h chủ yếu là cài dc recovery và root thui ah, sau đó mình sẽ up bản rom rcmix3d v4, mình thik bản đó hơn là ics

hugnvn87

Xin giúp đỡ

Máy của mình đã root và có ENG S-OFF, mình vào System Info thì CID của mình là HTC-KT___901, cho mình hỏi giờ mình muốn có supper CID thì chạy tool one click phải ko?

hduong_langtu

các bác cho e hỏi tình hình là e hạ xuống rom 1.32 để root và s-off.e đã root thành công và tới khi khởi động lại e chạy Easy Radio Tool v2.1. thì nó báo lổi không cách nào chạy được,còn hạ xuống rom 1.32 hao pin kinh khung ko làm j con 50% pin để từ tối đến sáng là hết sạch không còn một tí.

duongducloc

giúp mình với

các pro cho mình hỏi với:máy mình là HTC Desire HD:
Androi version 2.3.5 ; HTC sense 3.0 ; software number 3.12.405.1
Kernel version 2.6.35.10-g931a37e
htc-kenenel@and18-2 #1
wed nov 9 14:04:03 cst 2011
Baseband version 12.65.60.29U_26.14.04.28_M,
Build number 3.12.405.1 CL199157 release-keys
Browser version webkit/533.1
Trong Hboot có báo :
ACE PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-2.00.0029
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
eMMC-boot
Dec 7 2011, 19:06:24
VẬY CÓ NGHĨA LÀ SAO?MÌNH NÊN LÀM NHỮNG GÌ NỮA?MÌNH MUỐN ROOT MÁY DÙNG ROM COOK NHƯ CÁC BẠN VẬY.AI BIẾT CHỈ MÌNH VỚI.MÌNH XIN CẢM ƠN.

các pro cho mình hỏi với:máy mình là HTC Desire HD:
Androi version 2.3.5 ; HTC sense 3.0 ; software number 3.12.405.1
Kernel version 2.6.35.10-g931a37e
htc-kenenel@and18-2 #1
wed nov 9 14:04:03 cst 2011
Baseband version 12.65.60.29U_26.14.04.28_M,
Build number 3.12.405.1 CL199157 release-keys
Browser version webkit/533.1
Trong Hboot có báo :
ACE PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-2.00.0029
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
eMMC-boot
Dec 7 2011, 19:06:24
VẬY CÓ NGHĨA LÀ SAO?MÌNH NÊN LÀM NHỮNG GÌ NỮA?MÌNH MUỐN ROOT MÁY DÙNG ROM COOK NHƯ CÁC BẠN VẬY.AI BIẾT CHỈ MÌNH VỚI.MÌNH XIN CẢM ƠN.
Máy của bạn đã có S-OFF rồi. Giờ bạn vào HBOOT rồi chọn Recovery xem có Recovery không? Nếu có Recovery thì bạn úp rom cook bình thường.

duongducloc

giup minh voi

Máy của bạn đã có S-OFF rồi. Giờ bạn vào HBOOT rồi chọn Recovery xem có Recovery không? Nếu có Recovery thì bạn úp rom cook bình thường.

Minh vao Recovery hien tam giac co dau cham than mau do ak ban.hinh nhu may minh chua dc root dug k ban.gio minh phai lam the nao day?

Chỉnh sửa cuối:

khong_co_ai

Active Member
Cài xong Recovery thì phải làm gì nữa bác? bác cho em link luôn nhé? thank bác nhìu?

Cài xong rồi thì bạn thích làm gì với máy thì làm như Up Rom cook, cài đặt các ứng dụng hệ thống được đóng gói sẵn dạng .zip chẳng hạn. Nếu không thích làm gì nữa thì cứ để máy thế dùng thôi, làm chỉ để cho biết hack một con máy là như thế nào cũng được.

nhothuong3000

Mạng phép mong các pro cho mình hỏi, con desire hd (2.3.5) của mình đã root thành công, và đã cài recovery rồi, nhưng sao s-off mãi mà k dc ! Rất mong tin của các pro nhé ! thanks all !

truonguyen82

Bước 3 :

Chạy PermROOT cho Desire HD:

*Kết nối với mạng (3G hoặc Wifi)
*Vào Market tải ứng dụng Astro File Explorer về cài cho máy
- Tải file đầu về, giải nén sẽ là com.modaco.visionaryplus.r14.apk, chép vào thẻ nhớ và dùng ứng dụng Astro File Explorer (Link tới ứng dụng com.modaco.visionaryplus.r14.apk để cài com.modaco.visionaryplus.r14.apk cho máy.
- Mở ứng dụng đã cài và tích vào ô Enable "Set system r/w after root"
Sau đó nhấn "Temproot Now!" và đợi quá trình hoàn thành.

--> Em làm tới bước này là màn hình đen thui luôn, các cao thủ chỉ giáo dùm với

Hiện máy em đã hạ phiên bản theo hướng dẫn này thành công "Các bạn cần theo các hướng dẫn tại : Đây để hạ Rom xuống 1.32 rồi mới Root theo hướng dẫn "

cảm ơn.

xuantoan9100

a ơi máy e đang là 4.0.4, đã có recovery 5.0.2 j đó nhưng chưa s-off, cho e hỏi có thể làm theo cách này của a đc ko ạ, e cảm ơn a nhiều

venusian

Moderator
a ơi máy e đang là 4.0.4, đã có recovery 5.0.2 j đó nhưng chưa s-off, cho e hỏi có thể làm theo cách này của a đc ko ạ, e cảm ơn a nhiều

Làm theo cách này là làm cái gì. Bạn nói rõ hơn đi :)

SilverChick

Bước 3 :

Chạy PermROOT cho Desire HD:

*Kết nối với mạng (3G hoặc Wifi)
*Vào Market tải ứng dụng Astro File Explorer về cài cho máy
- Tải file đầu về, giải nén sẽ là com.modaco.visionaryplus.r14.apk, chép vào thẻ nhớ và dùng ứng dụng Astro File Explorer (Link tới ứng dụng com.modaco.visionaryplus.r14.apk để cài com.modaco.visionaryplus.r14.apk cho máy.
- Mở ứng dụng đã cài và tích vào ô Enable "Set system r/w after root"
Sau đó nhấn "Temproot Now!" và đợi quá trình hoàn thành.

--> Em làm tới bước này là màn hình đen thui luôn, các cao thủ chỉ giáo dùm với

Hiện máy em đã hạ phiên bản theo hướng dẫn này thành công "Các bạn cần theo các hướng dẫn tại : Đây để hạ Rom xuống 1.32 rồi mới Root theo hướng dẫn "

cảm ơn.

em vừa làm cũng bị giống bác, có cách giải quyết chưa bác :(

kubuntu

[Hỏi] cách S-Off cho DHD

máy em đang sài rom cook 4.2.2 JB (rom này), S-on, Hboot 2.00.xxx, đã unlock bootloader
đã làm đủ mọi cách trên 4rum mà vẫn ko s-off được
ACE có cách nào nhanh nhất để s-off ko? mục đích để quay về stock!
hậu tạ nếu ai chỉ em thành công :)