• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT, THIẾT LẬP S-OFF VÀ CÀI ĐẶT RECOVERY CHO HTC DESIRE HD

lockeypass

sử dụng Rom Manager thi sau khi reboot , màn hình báo chấm than đỏ , không biết làm sao cả , các bác giúp e với

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
sử dụng Rom Manager thi sau khi reboot , màn hình báo chấm than đỏ , không biết làm sao cả , các bác giúp e với

Chứng tỏ máy của bạn chưa cài được Recovery đó.
Có thể chạy ROM Manager nhưng chưa có Root nên chưa cài đc Recovery.

lockeypass

Cảm ơn rất nhiều , mình đã hoàn thiện tất cả các bước .cảm ơn mọi người nhiều nhiều nha! lỗi ko recov... được là do ko đánh sh /sdcard/DHD/hboot ...may mà cháu đọc kĩ lại :)) .
ah mà từ nãy sử dụng thẻ 2G ko , h lắp lại thẻ 16G vào có dùng được ko hay làm lại từ đầu ạ ?

venusian

Moderator
Cảm ơn rất nhiều , mình đã hoàn thiện tất cả các bước .cảm ơn mọi người nhiều nhiều nha! lỗi ko recov... được là do ko đánh sh /sdcard/DHD/hboot ...may mà cháu đọc kĩ lại :)) .
ah mà từ nãy sử dụng thẻ 2G ko , h lắp lại thẻ 16G vào có dùng được ko hay làm lại từ đầu ạ ?

Root và Recovery nó ăn vào máy rồi. Bạn đổi thẻ thoải mái. Chỉ Up Rom ship lại thì nó mới mất thoi :)

tvp3004

Tải file thứ 2 trong công cụ phần 1 về giải nén thành thư mục DHD, copy vào thẻ nhớ (thư mục gốc).
- Mở Terminal Emulator
- Gõ su
- Nhấn Enter
- Gõ tiếp sh /sdcard/DHD/check
- Nhấn Enter
Nếu tiếp diễn tốt
- Gõ tiếp sh /sdcard/DHD/backup
- Nhấn Enter
Sau khi hoàn thành tiếp tục
- Gõ sh /sdcard/DHD/hboot
- Nhấn Enter
làm theo cách này nhưng báo not found
bác nào biết cách chỉ mình với

venusian

Moderator
làm theo cách này nhưng báo not found
bác nào biết cách chỉ mình với

Kiểm tra lại đường dẫn trên thẻ nhớ. thuw mục bạn chép vào có chính xác là Sdcard/DHD hay chưa. Hay là Sdcard/DHD/DHD

chrjtm

Các bác cho em hỏi tý: hiện tại em HTC Desire HD của em đang có một số thông tin như sau
Android version
2.3.3
HTC Sense version
2.1
Baseband version
Từ trước đến nay em toàn update qua OTA nhưng bây giờ em muốn root máy để vọc nhiều hơn, các bác cho em địa chỉ chổ nào chuyên root em DHD để em đến đó nhờ anh em root hộ. Cám ơn các bác

mrtuaans

Các bác cho em hỏi tý: hiện tại em HTC Desire HD của em đang có một số thông tin như sau
Android version
2.3.3
HTC Sense version
2.1
Baseband version
Từ trước đến nay em toàn update qua OTA nhưng bây giờ em muốn root máy để vọc nhiều hơn, các bác cho em địa chỉ chổ nào chuyên root em DHD để em đến đó nhờ anh em root hộ. Cám ơn các bác
cái này thì tự mày mò thôi, không bạn sang bên này http://www.pdaviet.net/showthread.php?109047-THẮC-MẮC-VÀ-THẢO-LUẬN-SỬ-DỤNG-HTC-DESIRE-HD/page46
có pak mr_khanhxd đấy, nhưng sang tháng pak ấy mới về, mình thì mình cũng ngại làm hộ lắm, nhỡ xịt, hỏng hóc, mất boot.... thì ngại lắm. tại vì mình vừa mới vọoc đc e nó xong chưa có kinh nghiệm nhiều :D

sheva2202

Android version
2.3.3
HTC Sense version
2.1
Baseband version
tự mày mò thích hơn bác ơi ^^

hosituan

có bác nào biết cách root may HTC desire hd có thông số như sau:
andriod verision: 2.3.3
htc sense version: 2.1
Baseband version: 12.54.60.25U_26.09.04.11_M2
Kernel version: 2.6.35.10-gd2564fb htc-kernel@and18-2#1 thu jun 9 14:20:29 cst 2011
Build number: 2.50.161.3 CL123205 release-keys
software number: 2.50.161.3
Browser version: Webkit/533.11
Em đã dùng các cách như hướng dẫn trên mạng mà không có cách nào thanh công cả! Bác nào giúp em với!
máy mình co so Imei: 352668041857440 xuất xứ có vẻ như ở anh
ai biet cách mail cho minh vao địa chỉ mail: hosituan1705@gmail.com
Xin cảm ơn nhiều!

venusian

Moderator
Kernel version: 2.6.35.10-gd2564fb htc-kernel@and18-2#1 thu jun 9 14:20:29 cst 2011
Em đã dùng các cách như hướng dẫn trên mạng mà không có cách nào thanh công cả! Bác nào giúp em với!
Xin cảm ơn nhiều!

Máy bạn đang ở Build number: 2.50.161.3
Bạn muốn Root đc thì trước tiên phải hạ đc Rom xuống 1.32.
Bạn qua đây để tham khảo các hạ Rom xuống 1.32 http://www.pdaviet.net/showthread.p...OM-CỦA-DESIREHD-XUỐNG-ROM-1.32.405-(TỔNG-HỢP)

hosituan

SAO TÔI LÀM ĐỦ CÁCH NHƯ HƯƠNG DẪN RỒI MÀ KHÔNG ĐƯỢC VÂY!?!?!
Xin cảm ơn nhiều!

chrjtm

Các bác cho em xin lại link download phần mềm Paul's Visionary+ tool với, link trên em không download được. Hơn nữa các bác cho em hỏi sau khi root máy xong thì em nên cài bản room nào cho máy, các bác chỉ dẫn cho em nhé. Cám ơn các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Các bác cho em xin lại link download phần mềm Paul's Visionary+ tool với, link trên em không download được. Hơn nữa các bác cho em hỏi sau khi root máy xong thì em nên cài bản room nào cho máy, các bác chỉ dẫn cho em nhé. Cám ơn các bác nhiều

Của bạn đây bao gồm:
  • Easy Radio tool v2_2
  • Paul's Visionary+ tool
  • HBOOT to get S-Off
LINK:​

Rom thì bạn ra bên ngoài box có rất nhiều Rom cook cho bạn chọn. Bạn Up thử một bản nếu dùng ko ứng ý thì Up qua bản khác.
Chú ý: Up ít thôi ko lại thành nghiện Up rom đấy bạn ạ =))

chrjtm

Các bác cho em hỏi sao khi em chạy "Temproot Now!" như hướng dẫn thì màn hình cứ đứng im mất hơn 30 phút mà không thấy hoàn thành, các bác cho em biết nguyên nhân tại sao được không ạ

venusian

Moderator
Các bác cho em hỏi sao khi em chạy "Temproot Now!" như hướng dẫn thì màn hình cứ đứng im mất hơn 30 phút mà không thấy hoàn thành, các bác cho em biết nguyên nhân tại sao được không ạ

Thử gỡ bỏ ra và cài lại phần mềm làm lại từ đầu đi bạn.