• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT, THIẾT LẬP S-OFF VÀ CÀI ĐẶT RECOVERY CHO HTC DESIRE HD

tuansex86

bac cho e hoi sao o buoc 6 may e giu nut nguon va bap power no chay hboot e ko kip chon fastboot j ca,e lam nhieu lan ma mai k dc

anhien2906

bac cho e hoi sao o buoc 6 may e giu nut nguon va bap power no chay hboot e ko kip chon fastboot j ca,e lam nhieu lan ma mai k dc
ban co de rom dang .zip trong the nho khong,neu ' co' thi xoa' di.theo minh thi muon up rom thi up qua ket noi voi pc cho nhanh.de rom.zip trong the nho thi` khong vao duoc fastboot

tuansex86

cam on cac bac.e mua may tu truoc tet ma jo moi co thoi jan voc.e ban di lam suot.co pac nao cho e so dt de e co j k bit hoi lun cho tien thi tot wa

plnghiepla

Mình đã làm theo cách hướng dẫn của bác Ancola66 từ bước 1 đến bước 6 thành công 100%
Khi vào Bootloader hiển thị cũng đúng như hướng dẫn

ACE PVT ENG S-OFF
HBOOT 085.2007 (PD9810000)
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.66-M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12 : 44 : 14

FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
SYSTEM INFO
IMAGE CRC

Nhưng mình không thể nào up được Rom Cook. Up là báo lỗi mặc dù mình đã Wipe all và khi Reset máy lại là tự động Unroot luôn!!!
Mình cũng thử up room Ship qua pc thì thành công

Có bạn nào ở nội thành HCM không? giúp mình với!!!

Xin cảm ơn nhiều
============
Nghiệp - 0908 901 047
Yahoo Messenger: plnghiepla@yahoo.com

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Mình đã làm theo cách hướng dẫn của bác Ancola66 từ bước 1 đến bước 6 thành công 100%
Khi vào Bootloader hiển thị cũng đúng như hướng dẫn

ACE PVT ENG S-OFF
HBOOT 085.2007 (PD9810000)
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.66-M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12 : 44 : 14

FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
IMAGE CRC

Nhưng mình không thể nào up được Rom Cook. Up là báo lỗi mặc dù mình đã Wipe all và khi Reset máy lại là tự động Unroot luôn!!!
Mình cũng thử up room Ship qua pc thì thành công

Có bạn nào ở nội thành HCM không? giúp mình với!!!

Xin cảm ơn nhiều
============
Nghiệp - 0908 901 047
Yahoo Messenger: plnghiepla@yahoo.com
Bạn up Rom cook bằng recovery phải ko. Có thể là bản Rom cook của bạn bị lỗi. Hoặc quá trình bạn chép vào thẻ bị lỗi. Bạn thử xóa đi chép lại và up xem sao. Ko đc thì bạn có thể thử qua một cái thẻ khác. mình thỉnh thoảng cũng bị vậy làm lại thì lại đc.

plnghiepla

Bạn up Rom cook bằng recovery phải ko. Có thể là bản Rom cook của bạn bị lỗi. Hoặc quá trình bạn chép vào thẻ bị lỗi. Bạn thử xóa đi chép lại và up xem sao. Ko đc thì bạn có thể thử qua một cái thẻ khác. mình thỉnh thoảng cũng bị vậy làm lại thì lại đc.

Mình đã thử rất nhiều lần với nhiều bản Rom khác nhau rồi!
Kết quả vẫn là Fail

Bạn có ở HCM không? giao lưu cafe và chỉ giáo mình thêm!

Thanks

sheva2202

chỉ ko bik bạn có dùng visionary + termular chưa ^^

plnghiepla

chỉ ko bik bạn có dùng visionary + termular chưa ^^

Đã làm đầy đủ chứ. Mình đã hoàn thành từ bước 1 đến bước 6 rồi
Bootloader còn hiển thị đúng như chỉ dẫn của bác Ancola66 mà!!!

Không có bác nào ở HCM giao lưu giúp đỡ được???

sheva2202

Đã làm đầy đủ chứ. Mình đã hoàn thành từ bước 1 đến bước 6 rồi
Bootloader còn hiển thị đúng như chỉ dẫn của bác Ancola66 mà!!!

Không có bác nào ở HCM giao lưu giúp đỡ được???
kì vậy ta, nếu bạn dùng cả radio tool + termular thì nó phải có SYSTEM INFO chứ. Bạn có tạo gold card, rồi hạ rom j chưa?

plnghiepla

kì vậy ta, nếu bạn dùng cả radio tool + termular thì nó phải có SYSTEM INFO chứ. Bạn có tạo gold card, rồi hạ rom j chưa?

Có cả SYSTEM INFO chứ!
Mà bạn đã up Rom cook thành công chưa???
Giúp mình với!

venusian

Moderator
Mình đã thử rất nhiều lần với nhiều bản Rom khác nhau rồi!
Kết quả vẫn là Fail

Bạn có ở HCM không? giao lưu cafe và chỉ giáo mình thêm!

Thanks
Thế này. Bạn đang dùng recovery bản bao nhiu. Bạn thử qua http://www.pdaviet.net/showthread.php?123113-Recovery-ClockworkMod-3.0.2.4_R1-for-DesireHD-(Update) tải bản mói nhất về cài lại. và thử thay cái thẻ nhớ mới. Và bạn bị lỗi như thế nào. Còn dĩ nhiên Bạn up ko đc bạn up lại Rom ship thì mất Root và ENG off là dúng rùi.

Cho mình hỏi cách này có áp dụng được cho HTC HD2 chạy NAN Android(Desire HD) không?Cảm ơn mọi người đã tư vấn!

minhphuongbn

Các bác ơi cho em hỏi.
Em dùng cách gõ lệnh đến bước 6 xong xuôi rồi. Vào Bootloader xem CID thì nó hiện như thế này

ACE PVT ENG S-OFF
HBOOT-0.85.2007 (PD98*****)
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.26_M
eMMC-boot
Oct 11 2010,12:44:14

SYSTEM INFO

SN-HT0CVRX11504
LCD-AUO
TOUCH PANEL-SYN3KT_0108
Commit-7eafc656
OS Ver. -1.32.405.6
IMEI- 356299043112927
CID-11111111
RAM-768MB
eMMC-sandisk 2223MB 4554751sectors

Vậy CID gốc của máy là bao nhiêu, sao nó lại toàn số 1 thế nhỉ.
Sau khi đã làm xog như thế này em up room của bác PhamQuang thì bị treo ở chữ HTC, lại phải up lại room ship mới vào đc, up xong room ship bây giờ nó trở lại Ship S-off roài :(
Máy của e lúc đầu ver 2.36.405.8, e tạo GoldCard hạ xuống 1.32.405.6 rồi làm theo bước gõ lệnh như trên đến hết bước 6 rồi tiến hành up room ( k dùng Easy Tool ) sao lại k đc nhỉ.