• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT, THIẾT LẬP S-OFF VÀ CÀI ĐẶT RECOVERY CHO HTC DESIRE HD

canhhoang90

Sao mà tìm thấy, tui tìm hoài không ra kìa.

bác làm xong 5 bước trên rồi vào Hboot sẽ có phần systerm info đó.

các bác cho em hỏi thêm là có CID 111111 rồi nhưng vẫn là ENG S-OFF thì có an toàn không?
(câu này hình như có ai hỏi rồi nhưng tìm không ra đành hỏi lại vây)

ancola66

Super V.I.P
bác làm xong 5 bước trên rồi vào Hboot sẽ có phần systerm info đó.

các bác cho em hỏi thêm là có CID 111111 rồi nhưng vẫn là ENG S-OFF thì có an toàn không?
(câu này hình như có ai hỏi rồi nhưng tìm không ra đành hỏi lại vây)
Thậm chí càng..... AN TOÀN :D. Và phải kết hợp cả 2 cái này (Ship S-Off và Eng S-Off) thì bạn mới có thể up RADIO được.

redwater030603

Hi ancola66 và các bác.
Bài hướng dẫn root của bạn rất kỹ. cảm ơn bạn nhiều. mình làm bước 5 cách cũ chỉ ENG S-OFF đã thành công.

Nhưng giờ mình muốn làm thêm SHIP S-OFF (Radio S-OFF) và Super CID, nhưng khi chạy Easy Radio Tool v2.1 thì không thành công (khi chạy Easy Radio Tool v2.1 xong mình vào Bootloader nhưng vẫn thấy chữ SYSTEM INFO). mình không biết bị lỗi gì. vậy mình có nên làm lại từ bước 1 không hay chỉ chạy Easy Radio Tool v2.1?

Xin bạn ancola66 và cac bác hướng dẫn cho minh thêm. máy mình hiện root ENG S-OFF rồi. máy mình hàng của Vodafone của Úc.

chân thành cảm ơn bạn và các bác

minhchuong00

Các Pro cho em hỏi: em làm tới bước 3 quan trọng nhất mà hổng có được. Hiện tượng như sau ạ:
- Mở ứng dụng đã cài và tích vào ô Enable "Set system r/w after root"
Sau đó nhấn "Temproot Now!" và đợi quá trình hoàn thành. - Em đợi wai` mà nó hổng có hiện lại để ấn màn đen ngòm
"Attempt Permroot Now!"

Em phải làm thế nào đây ạ ? hix hix

minhchuong00

Ver 2.2.1 đã root được chưa các bác nhỉ có vẻ như là chưa ạ? Em mới vọc nên gà lắm các bác đại xá nhé^^

Em mới tậu con DHD mà so hai cái màn hình giữa con hàng FPT với con Taiwain mà Con TWain lại đẹp rực rỡ và sắc nét hơn chả như hàng FPT nhìn nhợt nhạt yếu ớt quá đi. Chính kiến của em thôi ạ

PhamQuang

Manager
Ver 2.2.1 đã root được chưa các bác nhỉ có vẻ như là chưa ạ? Em mới vọc nên gà lắm các bác đại xá nhé^^

Em mới tậu con DHD mà so hai cái màn hình giữa con hàng FPT với con Taiwain mà Con TWain lại đẹp rực rỡ và sắc nét hơn chả như hàng FPT nhìn nhợt nhạt yếu ớt quá đi. Chính kiến của em thôi ạ

Các ROM chạy Android 2.2.1 thường là ROM cao, chưa có cách ROOT trực tiếp được đâu.
Người ta vẫn phải dùng cách hạ thấp ROM xuống (đã có Topic hướng dẫn), sau đó Root hay chạy Recovery sau.
Thường người ta dùng Android 2.2.1 hay 2.3.3 là các ROM Cook, chỉ bao gồm OS mà thôi.

koaibiet

Mạnh dạn mời bác Ancola một bữa cà phê để học hỏi bác nào. Anh em nào ở HN tham gia cùng cho xôm nhá.
Ủa quên bác Ăn sô cô la có ở HN ko nhở :p

ancola66

Super V.I.P
Mạnh dạn mời bác Ancola một bữa cà phê để học hỏi bác nào. Anh em nào ở HN tham gia cùng cho xôm nhá.
Cảm ơn bạn, mình ở Hà Nội. Rất vui được giao lưu với các bạn.

hanoiwap

Super V.I.P

Nhớ mời mod @caothanhhai nhé

koaibiet

Vâng thưa các bác.
Nhờ sự ủng hộ của hai bác có nhiều sao, em xin trân trọng kính mời các bác tới dự buổi họp mặt offline DHD ở Hn .
Danh sách hiện tại gồm có :
- Em
- bác Ancola
- Bác HNwap
- ...
Các bác PM cho em số đt của các bác em sẽ tổng hợp thông tin và thông báo cụ thể ngày giờ địa cho các bác bằng SMS.
Thanks and regards

nhnamdent

Bác An cho em hỏi, em đã Eng-S OFF thành công, cài recovery rồi, sau đó em Factory reset. Giờ muốn có thêm SHIP-S OFF, nhưng làm hoài không được. Đã dùng tool Easy V2 lẫn V2.1 đều không được. Khi thực hiện thì tool vẫn chạy bình thường đến finish, nhưng khi vào bootloader kiểm tra thì vẫn là ENG-S OFF và vẫn chưa có super CID. Mong được chỉ giáo. Thanks!

takaru

Chưa có super CID thì đừng nên làm gì cả . bạn làm lại đi . lưu ý là khi chạy tool Easy 2.1 thì trên điện thoại nó có 1 cái thông báo . bạn chon allow đi . đồng ý chạy thị máy mới có super CID nhé .

sheva2202

các bác ơi, máy e chưa root j cả, làm sao để vào bootloader để kiểm tra cid đc vậy?

sheva2202

các bác ơi, e đã làm theo đúng hướng dẫn mà vẫn ko có super cid vậy bác, vào superuser thì nó ko đọc đc radio tool (nó hiện lên là unknow). khi e chạy radio tool nó cũng hiện lên cái supeuser và e chọn allow y như hướng dẫn mà vẫn ko dc. e đã làm đi làm lại mấy lần mà cid của nó vẫn là htc__044, các bác hướng dẫn cho e cách giải quyết với

Chỉnh sửa cuối:

nhnamdent

Chưa có super CID thì đừng nên làm gì cả . bạn làm lại đi . lưu ý là khi chạy tool Easy 2.1 thì trên điện thoại nó có 1 cái thông báo . bạn chon allow đi . đồng ý chạy thị máy mới có super CID nhé .

Cảm ơn bạn đã trả lời, nhưng mình làm đi làm lại nhiều lần mà vẫn chưa được. Cái Easy tool nó cứ chạy đến Done luôn mà trên ĐT không có hiện cái thông báo nào cả. Không biết có phải là do mình đã cài Recovery vào nên không SHIP-S OFF được hay không nữa. Sẵn bạn cho mình hỏi có cách nào gỡ bỏ Recovery hay không? (gỡ trong Boot ấy nhá). Thanks!

takaru

Thế thì bạn nên up lại rom ship của hãng đi . việc up lại rom ship đồng nghĩa với bạn đã bỏ được root , Eng S off và recovery rồi . chưa Ship S off thì sau khi up lại rom ship máy bạn đã đưa về tình trạng xuất xưởng rồi . nên up lại bạn 1.32 nhé để root , Eng S off , Ship S off tiếp nhé . Xong mấy cái đấy dùng rom cook sướng hơn nhiều . mình ngày trước cứ nghịch chán rồi đưa về tình trạng xuất xưởng rồi . Giờ quyết định gắn bó với rom cook . hehehe . chúc thành công

saingong

Em đã Root, S-off, Recovery theo hướng dẫn của bác. Root và S-off thành công nhưng bước Recovery em làm luôn thất bại. Sau khi down load ROM MANAGER về, cài đặt xong, click vào dòng Flash ClockMod Recovery. Nó load hết và báo lỗi : "an error occurred while flashing your recovery"
Em đã làm đi làm lại nhiều lần, tìm hiểu kỹ trên diễn đàn nhưng vẫn không được. Mong bác giúp đỡ. Em xin chân thành cảm ơn.