• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT, THIẾT LẬP S-OFF VÀ CÀI ĐẶT RECOVERY CHO HTC DESIRE HD

cutibcs

làm tất cả các bước luôn hả bác Ân????
em vào Bootloader thì nó ra thế này:
ACE PVT ENG S-OFF
HBOOT 085.2007 (PD9810000)
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.26_M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12 : 44 : 14

FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
SYSTEM INFO
IMAGE CRC
như vậy là máy em đã làm hết các bước như bác rồi fải khg ạ!!!có phải là uprom SHIP hay COCK vô tư fải khg ạ!!!
còn nếu em muốn về lại nguyên trạng như lúc xuất sưởng thì bản rom SHIP nào thích hợp ạ!!
vào SYSTEM INFO thì thấy CID của em là:
CID-HTC_15
mong bác chỉ dẫn tận tình!!đợi tin của bác!!thank bác nhìu!!
p/s:nhà nghèo cha mẹ đông mà thấy bác chuyển sang android em nôn wá nên đu dây điện theo bác luôn:D

PDAMobile

Cho mình hỏi là sau khi root,S-OFF,cài Recovery được rồi thì có thể gỡ bỏ mấy cái như Visionary hay Terminal emulator,ROM Manager được rồi phải không mọi người,chỉ chừa lại cái SuperUser để dùng khi cần thiết thôi đúng không.Và sau khi Up ROM cook khác thì có cần cài lại Visionary hay Terminal emulator,ROM Manager nữa không ?????

ancola66

Super V.I.P
Cho mình hỏi là sau khi root,S-OFF,cài Recovery được rồi thì có thể gỡ bỏ mấy cái như Visionary hay Terminal emulator,ROM Manager được rồi phải không mọi người,chỉ chừa lại cái SuperUser để dùng khi cần thiết thôi đúng không.Và sau khi Up ROM cook khác thì có cần cài lại Visionary hay Terminal emulator,ROM Manager nữa không ?????
Sau khi root, S off, recovery thì bạn có thể remove những cái đã cài đi (trừ Super Use). Nếu bạn không remove thì khi bạn up bản Rom khác nó cũng tự mất đi . Tuy nhiên bạn cứ yên tâm vì nó mất đi nhưng máy bạn vẫn còn Root, s off, recovery (trừ khi bạn up rom Ship thì nó mới mất hẳn)

atuan1410

Không hiểu sao, mình đã làm đúng hướng dẫn, khi mình vào phần RECOVERY thì lại hiện lên cái điện thoại có dấu chấm than màu đỏ ? Nghĩa là sao hả các bạn ?

Mình không sử dụng cách 2, vậy liệu S-OFF đã được thực hiện chưa ?

Thưa anh ancola66,
Em đã làm lần lượt từ bước 1 đến bước 6 : "Flash ClockWorkMod Recovery" cũng thành công mà khi Reboot lại có hiện tượng y như bài trên. Anh có thể chỉ cho em biết lý do tại sao không ạ.
P/S: em làm rất cẩn thận và bước nào cũng thành công cả trừ cái reboot đó :((
Mong anh giúp đỡ. Em cám ơn anh.

ancola66

Super V.I.P
Thưa anh ancola66,
Em đã làm lần lượt từ bước 1 đến bước 6 : "Flash ClockWorkMod Recovery" cũng thành công mà khi Reboot lại có hiện tượng y như bài trên. Anh có thể chỉ cho em biết lý do tại sao không ạ.
*Máy của bạn mua mới hay đã sử dụng rồi?
*Bạn vào Setting/about xem máy đang sử dụng Firmware nào?
Phải có một số thông tin thì mình mới tư vấn được.;;)

atuan1410

Da. Em vừa mới mua em nó 3 tuần ạ.
Android 2.2
Baseband 12.28b.60.140eU
Kernel 2.6.32.21
Build 1.32.405.3
Software 1.32.405.3

Em vừa downgrade xuống 1.32 từ 1.7 đó ạ.
Mong anh giúp đỡ ạ

trandn

Thưa anh ancola66,

Phải làm từ B1->B4, sang B5 cách mới rồi trở về B5 cách cũ sau đó mới là đến B6 thì mới là an toàn đúng ko bác Ân.
Mình làm 2 con, con của mình làm trước (chuột bạch) thì treo mấy phát, tháo Pin ra 3 lần. tưởng em nó toi.
Làm cho ông bạn thì 1 phát ăn ngay, chẳng có vấn đề gì cả.
Nói chung đôi khi cũng là hên xui :))

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Phải làm từ B1->B4, sang B5 cách mới rồi trở về B5 cách cũ sau đó mới là đến B6 thì mới là an toàn đúng ko bác Ân.
Mình làm 2 con, con của mình làm trước (chuột bạch) thì treo mấy phát, tháo Pin ra 3 lần. tưởng em nó toi.
Làm cho ông bạn thì 1 phát ăn ngay, chẳng có vấn đề gì cả.
Nói chung đôi khi cũng là hên xui :))
Nếu đầy đủ thì thì là đúng thế đó;;). Mình hướng dẫn ở trên là để cho bạn nào chỉ cần ENG S-OFF (Khi muốn trả máy về xuất xưởng chỉ cần up lại bản ROM Ship bằng thẻ nhớ là OK ) mà không cần SHIP S-OFF và Super CID (vì nếu làm bước này thì khi muốn trả máy về trạng thái xuất xưởng lại phải dùng Tool) thì làm đúng thứ tự như trên. Còn bạn nào muốn không có hiểm họa từ các bản ROM Ship thì làm như bạn là đúng;;)

cutibcs

Bác Ân ơi cho em hỏi !!nếu máy mình Đã S-OFF :SUPER CID: và ENG-OFF khi mình up rom ship 1.7.2 bản mới nhất vào nó sẽ mất ENG-OFF khi đó mình làm lại ENG -OFF có đc khg??và up những bản rom SHIP lại có vấn đề j khg ạ:(

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân ơi cho em hỏi !!nếu máy mình Đã S-OFF :SUPER CID: và ENG-OFF khi mình up rom ship 1.7.2 bản mới nhất vào nó sẽ mất ENG-OFF khi đó mình làm lại ENG -OFF có đc khg??và up những bản rom SHIP lại có vấn đề j khg ạ:(
*Nó sẽ mất ENG S-OFF nhưng quan trọng nhất là SHIP S-OFF và Super CID vẫn còn nên bạn có thể UP các bản ROM SHIP khác để hạ nó xuống (Để có thể ROOT được >>> ROOT được thì lại có ENG S-OFF bình thường;;) )

*** Chính vì vậy mình mới bảo là phải có đầy đủ ENG S-OFF, SHIP S-OFFSUPER CID thì cứ mái thoải đi :))

hoangminhth

Mình kiểm tra trên máy mình thì thấy:
CID: 66420319.
phiên bản BasasBasseband: 12.28b.60.140eU_26.03.02.26_M;
kernel: 2.6.32.21-g66cfb7a;
Mã số phiên bản xây dựng:1.32.707.5 CL277010 release-keys;
số phần mềm: 1.32.707.5.
Trong Bootloader của mình có các mục:
ACE PVT Ship S-On; Hboot-0.85.0007; Microp-0438; Radio-26.03.02.26_M; eMMC-boot Oct 11 2010.

Fastboot, Recovery, Factory Reset, Simlock, Image CRC.

Máy mình mua hàng ngoài của Nhật Cường, mua về chưa nghịch gì, vì là lần đầu dùng Androi nên mình không biết máy như thế là đã qua các bước gì rồi. Mong các bác chỉ giáo. Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Mình kiểm tra trên máy mình thì thấy:
CID: 66420319.
phiên bản BasasBasseband: 12.28b.60.140eU_26.03.02.26_M;
kernel: 2.6.32.21-g66cfb7a;
Mã số phiên bản xây dựng:1.32.707.5 CL277010 release-keys;
số phần mềm: 1.32.707.5.
Trong Bootloader của mình có các mục:
ACE PVT Ship S-On; Hboot-0.85.0007; Microp-0438; Radio-26.03.02.26_M; eMMC-boot Oct 11 2010.

Fastboot, Recovery, Factory Reset, Simlock, Image CRC.

Máy mình mua hàng ngoài của Nhật Cường, mua về chưa nghịch gì, vì là lần đầu dùng Androi nên mình không biết máy như thế là đã qua các bước gì rồi. Mong các bác chỉ giáo. Thanks.
Đã trả lời bạn ở bên NÀY

atuan1410

Bác Ân thân mến,
Em đã làm theo đúng HD của bác (bước 5 mới trước rồi đến bước 5 cũ) và đã SHIP S-OFF thành công. Em cảm ơn bác rất nhiều.
Còn 1 vấn đề nữa là mấy hôm nay có bản update OTA 405.6, e download update OTA đó về và cài thì bị lỗi, màn hình đen xì, sợ gần chết :(( May mà tháo pin ra lại bình thường. Em muốn hỏi bác là khi mình làm các OFF này thì không update qua OTA được ạ, chỉ up ROM theo cách của bác ạ, hay là máy em có vấn đề gì ạ.
Bác giải thích giúp em với. Em cám ơn.
P/S: cái lỗi đó là đang upgrade thì có hình tam giác vs dấu chấm than, bên cạnh biểu tượng android a.

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân thân mến,
Em đã làm theo đúng HD của bác (bước 5 mới trước rồi đến bước 5 cũ) và đã SHIP S-OFF thành công. Em cảm ơn bác rất nhiều.
Còn 1 vấn đề nữa là mấy hôm nay có bản update OTA 405.6, e download update OTA đó về và cài thì bị lỗi, màn hình đen xì, sợ gần chết :(( May mà tháo pin ra lại bình thường. Em muốn hỏi bác là khi mình làm các OFF này thì không update qua OTA được ạ, chỉ up ROM theo cách của bác ạ, hay là máy em có vấn đề gì ạ.
Bác giải thích giúp em với. Em cám ơn.
P/S: cái lỗi đó là đang upgrade thì có hình tam giác vs dấu chấm than, bên cạnh biểu tượng android a.
Bản Update OTA đó là nâng cấp lên 2.2.1 >>> Bạn đã bị mất Root và Recovery >>> Nên vào Recovery bị hiện dấu chấm than. Hiện tại máy bạn không thể Root được vì chưa có Tool cho phiên bản Rom mới này.
*Tuy nhiên cũng đừng hoảng:p. Bây giờ bạn làm từng bước theo Topic NÀY để hạ nó xuống rồi làm các bước Root, S-Off và Recovery >>> Máy bạn sẽ trở lại bình thường. Bạn cũng có thể tham khảo thêm ở ĐÂY

atuan1410

DẠ. Đúng là trước đây em up lên 1.72 nhưng đã downgrade thành công xuống 1.32.405.3 rồi ạ. E cũng thành công SHIP S-OFF và recovery (6 bước) của bác. Nhưng vừa rồi OTA có bản up lên 1.32.405.6 đó ạ. Bác check chắc cũng thế. Em up rồi nó vào màn hình update (có chú android + tam giác chấm than ý ạ), không phải cái hình điện thoại ạ => có ngiã là quá trình update từ 405.3 lên 405.6 không thành công. Em nghĩ chắc từ bay giờ phải up qua các bản cook rom chứ k qua OTA được hay sao ý ạ? Bác thử test cái này giùm em với ạ.
Em cám ơn bác rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

hoangminhth

Sau khi em lam theo cac buoc huong dan cua bac de eng off, ship off,super cid,recovery thi may em co hien tuong: khi em tat may de sac pin thi may tu dong boot vao recovery, con neu tat may ma ko sac pin thi ko sao. Bac giup em vu nay. (Em vao web bang dien thoai nen go ko dau,mod thong cam)
Con 1 van de nua la: sau khi lam dung theo cach cua bac (buoc 5 cu xong moi den buoc 5 moi) thanh cong het thi dong hboot dau tien no van la eng s off, mac du da co super cid 11111111.
Mong bac giup

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Sau khi em lam theo cac buoc huong dan cua bac de eng off, ship off,super cid,recovery thi may em co hien tuong: khi em tat may de sac pin thi may tu dong boot vao recovery, con neu tat may ma ko sac pin thi ko sao. Bac giup em vu nay. (Em vao web bang dien thoai nen go ko dau,mod thong cam)
Con 1 van de nua la: sau khi lam dung theo cach cua bac (buoc 5 cu xong moi den buoc 5 moi) thanh cong het thi dong hboot dau tien no van la eng s off, mac du da co super cid 11111111.
Mong bac giup
*Lỗi đó có bản Rom bị có bản không >>> No vấn đề:D
*Kiểm tra đã có super CID 11111111 và hiện thêm eng s-off >>> Bạn có thể làm bất cứ gì bạn muốn:D Máy của bạn đã an toàn vời các bản ROM (Cook hoặc Ship).

nguyendak45

Các bác cho e hỏi e đã S-Off bằng cả 2 cách như hướng dẫn của bác chủ thớt thành công.Cách gõ lệnh và cách dùng Easy radio tool.exe. Nhưng khi vao` Bootloader nó vẫn báo là ENG S-OFF.mà không phải là SHIP S-OFF.Như vậy là máy e đã được S-Off chưa ạ.

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi e đã S-Off bằng cả 2 cách như hướng dẫn của bác chủ thớt thành công.Cách gõ lệnh và cách dùng Easy radio tool.exe. Nhưng khi vao` Bootloader nó vẫn báo là ENG S-OFF.mà không phải là SHIP S-OFF.Như vậy là máy e đã được S-Off chưa ạ.
Nếu máy bạn đã làm các bước như bạn tả thì chắc chắn đã có SHIP S-OFF. Nếu muốn chắc chắn bạn vào H-Boot/System info sẽ thấy CID là 11111111 >>> Tất cả đã OK :D