• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT, THIẾT LẬP S-OFF VÀ CÀI ĐẶT RECOVERY CHO HTC DESIRE HD

nguyendak45

Nếu máy bạn đã làm các bước như bạn tả thì chắc chắn đã có SHIP S-OFF. Nếu muốn chắc chắn bạn vào H-Boot/System info sẽ thấy CID là 11111111 >>> Tất cả đã OK :D

Vâng.Cám ơn bác.Tiện đây cho e hỏi luôn.E dùng phần mềm Rom Manager để Backup lại bản room gốc.Khi backup xong thi file ảnh đấy nằm ở đâu.E đang tìm để lưu ra máy tính ma không thấy.Và nếu e cài bản room cook khác mà không thích thì e Restore Backup lại cái room gốc này là được chứ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

-Máy Desire HD tắt hẳn đi (tốt nhất tháo PIN ra và lắp lại).
-Giữ núm VOLUME DOWN và nhấn POWER sẽ lên màn hình trắng và có các lựa chọn.....
- Nhấn nút Volume Down (Hoặc up tùy theo vị trí của vệt sáng đang ở đâu) để chọn dòng FASTBOOT (Khi chọn nó sẽ có mầu xanh nước biển)
- Nhấn Power (Nút phía trên máy) >>> Màn hình sẽ vào màn hình FASTBOOT

Chúc các bạn thành công

cho e hỏi khi e thực hiện đến bứoc này! e đã giữ phím volume down và ấn nut power rồi sao ko hiện ra các tùy chọn như bác nói nhỉ? mà nó vào thẳng mà hình hs :(..............

minhlc1958

Active Member
cho e hỏi khi e thực hiện đến bứoc này! e đã giữ phím volume down và ấn nut power rồi sao ko hiện ra các tùy chọn như bác nói nhỉ? mà nó vào thẳng mà hình hs :(..............

Bạn ấn nút nguồn hơi lâu mốt tí màn hình hiện một bản điều khiển bạn ấn vào dòng cuối (Restart) chờ cho màh hình vừa tắt hết bạn ấn và giữ volume down máy sẽ vào bootloader

Tiện đây cho mình hỏi
Các bạn giúp mình với sao mình up radio nó cứ báo FAILED <remote: not allowed>
không thể up được
Máy của mình khi vào bootloader nó hiển thị như thế này
ACE PUT SHIP S-OF
HBOOT-0.85.0007
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.26_M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12:47:02
Cám ơn các bạn trước nhé

TranNguyenTu

Bạn ấn nút nguồn hơi lâu mốt tí màn hình hiện một bản điều khiển bạn ấn vào dòng cuối (Restart) chờ cho màh hình vừa tắt hết bạn ấn và giữ volume down máy sẽ vào bootloader

Tiện đây cho mình hỏi
Các bạn giúp mình với sao mình up radio nó cứ báo FAILED <remote: not allowed>
không thể up được
Máy của mình khi vào bootloader nó hiển thị như thế này
ACE PUT SHIP S-OF
HBOOT-0.85.0007
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.26_M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12:47:02
Cám ơn các bạn trước nhé

Bác làm lại theo hướng dẫn tại bài 1, đến bước 5 làm cả 2 cách cũ và mới, bảo đảm up radio OK ngay!!

venusian

Moderator
anh ơi cho em xin cái Tool Fastboot_DesireHD_R2 với ;;)
Link hotfile em ko down đc :(

cuongkamie

Bạn An ơi, cho tớ hỏi chút... Cái việc Root, Up rom, S off..... có ảnh hưởng tốt xấu như thế nào đến máy đt của mình? Mình mới lấy 1 chiếc DHD hàng chính hãng. Có nên thực hiện những việc bạn hướng dẫn trên 4rum ko? hay cứ để nguyên bản!?? Rất mong có câu trả lời và những tư vấn của bạn. Cảm ơn An!

soc0la

Bạn An ơi, cho tớ hỏi chút... Cái việc Root, Up rom, S off..... có ảnh hưởng tốt xấu như thế nào đến máy đt của mình? Mình mới lấy 1 chiếc DHD hàng chính hãng. Có nên thực hiện những việc bạn hướng dẫn trên 4rum ko? hay cứ để nguyên bản!?? Rất mong có câu trả lời và những tư vấn của bạn. Cảm ơn An!
m chỉ nói 1 câu thôi nhé! nếu bạn mua đt thông minh mà chỉ để nghe-gọi-nhắn tin..thì mua con cục gạch còn hơn bạn ạ!có nghĩa là vọc vẹo tẹt bô đi bạn :D bạn có thể qua ĐÂY cũng hay!^^

caothanhhai

Bạn rất là cẩn thận đấy nhá ... Đọc hướng dẫn xong lại hỏi - có nên thực hiện hướng dẫn không? Thế mình trả lời xong bạn có hỏi thêm là : Có nghe hay không à =))=))

Bạn nên tự quyết định cho việc vọc một thiết bị đắt tiền của mình. Để yên thì an toàn nhất ( dùng sướng và không phải nghĩ ngợi gì ). Sau khi bắt tay vào vọc bạn sẽ phải chịu rủi ro hơn, đau đầu hơn và sẽ nghiện vọc - lúc nào cũng phải xem có gì mới không, hay hơn không ? Mệt lắm đới

thongdtk3

dear bác.. laoy hoay mãi ở buơc 6.. Down
ứng dụng ROM MANAGER
- Chạy ứng dụng
- Chí vào Flash ClockWorkMod Recovery
- Đợi nó chạy xong là OK

Xong chạy vào recovery toàn chấm than.. làm mấy lần đều chấm than....

Làm cách của bác... Khi bật máy ở Fastboot , máy nó hiện lên nhận phần cứng android 1.01 gì đó... và mình chạy DesireHD_Root.bat như bác nói nhưng ko thấy gì cả....
Với lại khi ở fastboot thì máy tính có nhận phần cứng của DHD đâu mà cài Recovery vào đc hả bác...????

PhamQuang

Manager
dear bác.. laoy hoay mãi ở buơc 6.. Down
ứng dụng ROM MANAGER
- Chạy ứng dụng
- Chí vào Flash ClockWorkMod Recovery
- Đợi nó chạy xong là OK

Xong chạy vào recovery toàn chấm than.. làm mấy lần đều chấm than....

Làm cách của bác... Khi bật máy ở Fastboot , máy nó hiện lên nhận phần cứng android 1.01 gì đó... và mình chạy DesireHD_Root.bat như bác nói nhưng ko thấy gì cả....
Với lại khi ở fastboot thì máy tính có nhận phần cứng của DHD đâu mà cài Recovery vào đc hả bác...????

Bạn hãy xem lại thông tin ROM đang chạy trên máy của mình trước.
Mình có cảm giác máy của bạn đang chạy ROM cao 1.72 hay 1.84 gì đó, nếu đúng với cách này chạy không được đâu.
Trước hết phải hạ ROM xuống trước mới được.

trandn

...... Để yên thì an toàn nhất ( dùng sướng và không phải nghĩ ngợi gì ). Sau khi bắt tay vào vọc bạn sẽ phải chịu rủi ro hơn, đau đầu hơn và sẽ nghiện vọc - lúc nào cũng phải xem có gì mới không, hay hơn không ? Mệt lắm đới

Xác nhận câu nói này của bác: "Chuẩn không cần chỉnh". Từ hôm root máy và uprom cook đến giờ tính ra 3 ngay thay 1 bản rom khác. cài các thể loại rồi. Quá mệt luôn. Mất thời gian kinh khủng.

taiphong

mình đã root được rồi, chẳng biết tại sao mà phải down cái file visioNary ở một site nước ngoài mới được, thử 3,4 file cả diễn đàn pdaviet do chú Quang, chú ÂN .. cả bên tinhte cài vào máy đều k permroot được

Chỉnh sửa cuối:

hidro123

cho mình hỏi là đã có cách nào để root máy khi đang ở rom ship 184 không.máy mình lại chưa s-off nữa...

PhamQuang

Manager
cho mình hỏi là đã có cách nào để root máy khi đang ở rom ship 184 không.máy mình lại chưa s-off nữa...

Máy đang chạy ROM Ship 1.84 thì hiện tại không thể ROOT được đâu, bạn phải hạ xuống 1.36 như đã hướng dẫn trong Topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?121103-HƯỚNG-DẪN-HẠ-DHD-ROM-1.7X-1.8X-XUỐNG-1.32.405.6

- Hạ xong
- Thiết lập ROOT, S-OFF, cài Recovery,... tùy ý rồi Update các ROM Custom mà dùng theo ý thích.

qtdb

chào các bác, em đang muốn hy sinh con DHD v1.84 chính hãng FPT để root thử đây. trước khi làm cho em hỏi các bác tý:
1. muốn backup lại room ship của nó phải làm thế nào? lỡ bị ji còn up lại để đi bảo hành?!!!
2. nếu có lở root được thì unroot phải làm như thế nào?
em mới dùng android, thấy nó phức tạp quá, ko như symbian trước em sài.
nhờ ơn các bác giúp đỡ, đội ơn các bác!!!

qquangvinhh

Các bác cho e hỏi là máy DHD của e ver đang 1.32 và S-OFF nhưng e flash bản rom ship khác vào toàn bị báo lỗi ID và CID. bây giờ e phải làm bước nào nữa để flash được? thanks all

congdu19

chào các bác, em đang muốn hy sinh con DHD v1.84 chính hãng FPT để root thử đây. trước khi làm cho em hỏi các bác tý:
1. muốn backup lại room ship của nó phải làm thế nào? lỡ bị ji còn up lại để đi bảo hành?!!!
2. nếu có lở root được thì unroot phải làm như thế nào?
em mới dùng android, thấy nó phức tạp quá, ko như symbian trước em sài.
nhờ ơn các bác giúp đỡ, đội ơn các bác!!!
Em cũng như bác, đang muốn vọc máy đây. Mong các bác trả lời em với. Em đọc hoa hết cả mắt các topic nói về DHD ở tinh tế, PDA việt, rồi mà chưa dám quyết đây ~X(

takaru

Em cũng như bác, đang muốn vọc máy đây. Mong các bác trả lời em với. Em đọc hoa hết cả mắt các topic nói về DHD ở tinh tế, PDA việt, rồi mà chưa dám quyết đây ~X(

E nói nhanh cho bác trình tự để vọc 1 con DHD .
1. Trước hết là máy đang chạy bản rom 1.32.405.6 .
2. Nếu không bác phải tìm cách đưa nó về bản 1.32.405.6 như hướng dẫn của bác Quang tại : http://www.pdaviet.net/showthread.php?121103-HƯỚNG-DẪN-HẠ-DHD-ROM-1.7X-1.8X-XUỐNG-1.32.405.6
3. Sau khi đã đưa về bản 1.32.405.6 bạn tiến hành Root -> Eng S off . Đến đây bạn vào Hboot ( bằng cách ấn giữ 1 lúc volume down khi máy khởi động lại ) để kiểm tra đã Eng S off chưa và lấy số CID ( nên nhớ để khôi phục về tình trạng xuất sưởng ) trong System info

ACE PVT ENG S-OFF ( trước khi Eng S Off là Ship S -On )
HBOOT 085.2007 (PD9810000)
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.66-M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12 : 44 : 14

SYSTEM INFO

SN-SH0CBRX03618
LCD-AUO
TOUCH PANEL-SYN3KT_0108
Commit-7eafc656
OS Ver.-1.32.405.6
IMEI-352668046253173
CID-HTC_001
RAM-768MB
eMMC-Sandisk 2223MB 4554751 sectors

4. Nếu ok thì tiếp tục Ship S off . lưu ý là nếu ship S off trước thì bạn sẽ không biết số CID của mình đâu . Nên Eng S off -> kiểm tra lại -> Ship S off .
vào tiếp Hboot kiểm tra
ACE PVT ENG S-OFF
HBOOT 085.2007 (PD9810000)
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.66-M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12 : 44 : 14

SYSTEM INFO

SN-SH0CBRX03618
LCD-AUO
TOUCH PANEL-SYN3KT_0108
Commit-7eafc656
OS Ver.-1.32.405.6
IMEI-352668046253173
CID-11111111
RAM-768MB
eMMC-Sandisk 2223MB 4554751 sectors

5. Sau khi đã ROOT , Eng S off , Ship S off bạn vào Hboot để kiểm tra . Việc đã có ENG S-OFF và CID-11111111 đã chứng tỏ các bước trên mình làm thành công .
6. Tiếp theo là recovery như cách này http://www.pdaviet.net/showthread.php?123113-Recovery-ClockworkMod-3.0.2.4_R1-for-DesireHD-(Update)
7. Tiếp là EASY FULL WIPE - CWM- WIPE v1.3 để FULL FORMAT DESIRE HD . Xem hướng dẫn tại : http://www.pdaviet.net/showthread.php?113837-TỔNG-HỢP-THỦ-THUẬT-CHO-DESIRE-HD-CẬP-NHẬT-31-1-2011 . Cái này cần để format máy khi up 1 bản rom khác

Nói chung là bạn đưa máy về bản rom 1.32.405.6 . Root , Eng S off . Kiểm tra chắc chắn rồi Ship S off . Sau rồi Recovery bạn muốn làm gì cũng được . nhưng nên nắm được cái khái niệm cũng như thủ thuật thì hãy tiến hành nhé

canhhoang90

em mới mua máy hàng FPT mà sao vào Hboot lại không thấy System info đâu hết.anh em chỉ giùm với.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 58 minutes:

tìm được rùi. CID: HTC__044 là của nơi nào vậy các bác?

Chỉnh sửa cuối:

congdu19

em mới mua máy hàng FPT mà sao vào Hboot lại không thấy System info đâu hết.anh em chỉ giùm với.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 58 minutes:

tìm được rùi. CID: HTC__044 là của nơi nào vậy các bác?
Sao mà tìm thấy, tui tìm hoài không ra kìa.