• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT, THIẾT LẬP S-OFF VÀ CÀI ĐẶT RECOVERY CHO HTC DESIRE HD

1ndt

Không hiểu sao, mình đã làm đúng hướng dẫn, khi mình vào phần RECOVERY thì lại hiện lên cái điện thoại có dấu chấm than màu đỏ ? Nghĩa là sao hả các bạn ?

Mình không sử dụng cách 2, vậy liệu S-OFF đã được thực hiện chưa ?

Chỉnh sửa cuối:
T

tainguyentan

Guest
Bạn thực hiện bước này nữa mới vô Recovery được. Muốn biết đã S-OFF chưa thì bạn vô Boot Loader coi.

Bước 6 :
Cài đặt Recovery

ancola66

Super V.I.P
Không hiểu sao, mình đã làm đúng hướng dẫn, khi mình vào phần RECOVERY thì lại hiện lên cái điện thoại có dấu chấm than màu đỏ ? Nghĩa là sao hả các bạn ?

Mình không sử dụng cách 2, vậy liệu S-OFF đã được thực hiện chưa ?
Cũng có thể coi là đã S-OFF nhưng mới chỉ là ở mức độ ENG S-OFF và như vậy thì vẫn có một số hạn chế về việc updat cũng như việc bảo vệ máy bạn khi bạn up những bản ROM khác nhau nhất là ROM SHIP (Đã có một số bạn vì không chạy bước thứ 2 sau đó up lên ROM 1.72 và 1.75 bây giờ không hạ được xuống cũng như up các bản ROM khác vì không có SHIP S-OFF mà ENG S-OFF đã bị mất khi up ROM SHIP). Vì vậy tốt nhất vẫn là phải có cả 2 thứ như mình đã nói ở trên.

1ndt

Cũng có thể coi là đã S-OFF nhưng mới chỉ là ở mức độ ENG S-OFF và như vậy thì vẫn có một số hạn chế về việc updat cũng như việc bảo vệ máy bạn khi bạn up những bản ROM khác nhau nhất là ROM SHIP (Đã có một số bạn vì không chạy bước thứ 2 sau đó up lên ROM 1.72 và 1.75 bây giờ không hạ được xuống cũng như up các bản ROM khác vì không có SHIP S-OFF mà ENG S-OFF đã bị mất khi up ROM SHIP). Vì vậy tốt nhất vẫn là phải có cả 2 thứ như mình đã nói ở trên.

Cảm ơn bạn, nhưng như vậy có nghĩa là mình chưa có RECOVERY nhưn bạn tainguyentan nói hả bạn, mình vào RECOVERY thì nó hiện hình đó. Mình cũng đã thực hiện bước 6 như hướng dẫn rồi. Mình sẽ bổ sung cách 2 nhưng vấn đề là sao lại ko vào được RECOVERY. Thanks bạn nhiều !

ancola66

Super V.I.P
Cảm ơn bạn, nhưng như vậy có nghĩa là mình chưa có RECOVERY nhưn bạn tainguyentan nói hả bạn, mình vào RECOVERY thì nó hiện hình đó. Mình cũng đã thực hiện bước 6 như hướng dẫn rồi. Mình sẽ bổ sung cách 2 nhưng vấn đề là sao lại ko vào được RECOVERY. Thanks bạn nhiều !
Với bước 6 thì bạn có thể vào Market tải ứng dụng ROM MANAGER về cài đặt rồi chạy nó (Mình sẽ update phuơng pháp này) bạn đợi tí mình viết luôn;;)

1ndt

Với bước 6 thì bạn có thể vào Market tải ứng dụng ROM MANAGER về cài đặt rồi chạy nó (Mình sẽ update phuơng pháp này) bạn đợi tí mình viết luôn;;)

Cảm ơn bạn nhưng như thế có nghĩa là mình chưa có RECOVERY đúng ko, bước sáu chưa thành công đúng không bạn.

ancola66

Super V.I.P
Cảm ơn bạn nhưng như thế có nghĩa là mình chưa có RECOVERY đúng ko, bước sáu chưa thành công đúng không bạn.
Chính xác vậy đó, mình đã đưa phuơng pháp thứ 2 để cài Recovery trên bài 1 rồi đó. Bạn lên xem và thực hiện nhé;;)

1ndt

Chính xác vậy đó, mình đã đưa phuơng pháp thứ 2 để cài Recovery trên bài 1 rồi đó. Bạn lên xem và thực hiện nhé;;)

Liệu cách 3 kia có chắc ăn ko bạn, bạn đã test thử chưa ? Hic
À mà DHD đã có sẵn APP2SD chưa bạn nhỉ ? Ôi mới dùng, nhiều thứ phải hỏi quá !!! Bạn thông cảm :D

Được rồi, mình làm theo cách 3 quá ngon lành bạn ạ, thanks bạn rất nhiều !!!

Chỉnh sửa cuối:

holezu

ko biết [ROM] Android Revolution HD 2.0.1 thế nào nhỉ?Ae ai xài rồi cho AE ý kiến để lựa chọn LeeDroid hay mike nha

PDAMobile

Mình mới mua máy,cho mình hỏi làm sao để biết máy đã được root,s-off hay đã cài recovery chưa,tại mình mua hàng xách tay nên cũng chưa biết rõ,thanks !!!!!

PDAMobile

Mọi người cho em hỏi là,sau khi em Flash ClockworkMod Recovery trực tuyến bằng ROM Manager,em chọn Reboot to ClockworkMod Recovery,nhưng máy chỉ khởi động lại và vào thẳng hệ điều hành luôn mà không vào Recovery.Em thử lại bằng cách vào hboot,rồi chọn Recovery nhưng máy vẫn vào thẳng hệ điều hành luôn,như vậy là sao hả mọi người :(

NguyenTu

Super V.I.P
Mọi người cho em hỏi là,sau khi em Flash ClockworkMod Recovery trực tuyến bằng ROM Manager,em chọn Reboot to ClockworkMod Recovery,nhưng máy chỉ khởi động lại và vào thẳng hệ điều hành luôn mà không vào Recovery.Em thử lại bằng cách vào hboot,rồi chọn Recovery nhưng máy vẫn vào thẳng hệ điều hành luôn,như vậy là sao hả mọi người :(

Bạn tắt hẳn máy bằng cách tháo pin ra rồi vào lại bootloader xm có được k nhé!!

motchotatca1985

Máy mình vào hboot no đề là Eng s-off chứ ko phải là ship-s off nhưng mình vẫn up được radio vậy máy mình đã ship-off chưa hay chỉ eng-off thôi.hix muốn up lên 1.72 mà sợ chưa ship-off lên ko dám.dung phuơng pháp one click radio rồi mà trả thấy nó hiện j:(

ancola66

Super V.I.P
Máy mình vào hboot no đề là Eng s-off chứ ko phải là ship-s off nhưng mình vẫn up được radio vậy máy mình đã ship-off chưa hay chỉ eng-off thôi.hix muốn up lên 1.72 mà sợ chưa ship-off lên ko dám.dung phuơng pháp one click radio rồi mà trả thấy nó hiện j:(
Bạn úp được Radio là bởi vì đã có Eng S-OFF, Nếu bạn đã chạy one click S-off (One Click Radio) rồi thì bạn đã có Ship S-Off. Nếu muốn kiểm tra bạn vào HBOOT, System info nếu thấy CID 11111111 là OK >>> Máy bạn đã được bảo vệ an toàn với tất cả các bản ROM và RADIO dành cho Desire HD

trandn

Cơ mà bác ancola66 cho hỏi chút là root xong máy rồi thì có gỡ cái VISIONary này ra được không? Gỡ ra có ảnh hửong gì không vậy. Để đó nhìn trong program nhiều thứ quá, kinh, Nhỡ con nhóc nhà em nó nghịch nó chọt vào bị sao thì lại khổ. :-?

phamthang83hn

Các bác cho em hỏi muốn chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ mà không phải root hay up rom thì làm thế nào ạ