• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC DESIRE (HBOOT 0.93.0001 & 1.02.0001)

PhamQuang

Manager
Xin chào Bác PhamQuang trước tiên cảm ơn bác đã chia sẽ bài viết rất bổ ích cho nhiều người, nhân tiện nhờ bác cho hỏi là đã làm các bước thành công bây tới đoạn úp rom, thế có cần format thẻ nhớ không hở bác nhờ bác hướng dẩn

Đã hoàn thành các bước thì cứ vậy mà tiến hành Up ROM thôi.
Thẻ nhớ trước khi sử dụng nên format là điều cần làm.

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi,cho tớ hỏi với,tớ đã root,s-off và recovery thành công rồi,nhưng bây giờ muốn phân vùng thẻ nhớ thì làm như thế nào,mong bác chỉ bảo chi tiết giùm tôi với,thanks.

Bác rồi lại TỚ..... "TỚ" là gì vậy hả bạn???
Đọc cái nick đã thấy là thành viên không biết dùng tiếng và văn hóa Việt phổ thông rồi !!!

jerrylouis

Thân gửi bác Quang,
Tôi chạy tool Revolutionary để xem S/N. Dùng chính S/N này để lấy Beta Key nhưng khi nạp Beta Key thì luôn nhận được thông báo Invalid.
Đã làm cẩn thận rất nhiều lần nhưng không sao thành công (mọi chỉ dẫn và yêu cầu đều thực hiện đủ)
Không biết vấn đề hay sơ suất ở đâu ???
Mong bác chỉ giáo

PhamQuang

Manager
Thân gửi bác Quang,
Tôi chạy tool Revolutionary để xem S/N. Dùng chính S/N này để lấy Beta Key nhưng khi nạp Beta Key thì luôn nhận được thông báo Invalid.
Đã làm cẩn thận rất nhiều lần nhưng không sao thành công (mọi chỉ dẫn và yêu cầu đều thực hiện đủ)
Không biết vấn đề hay sơ suất ở đâu ???
Mong bác chỉ giáo

Vậy bạn mở nắp sau máy ra, lấy S/N ở đó xem được không?
Cẩn thận giữa chữ thường và chữ in hoa, giữa chữ "O" và số "0" đấy nhé.

taychoideu

Bác rồi lại TỚ..... "TỚ" là gì vậy hả bạn???
Đọc cái nick đã thấy là thành viên không biết dùng tiếng và văn hóa Việt phổ thông rồi !!!
ôi ôi,cháu xin lỗi,thật sự là cháu k hề có ý gì cả,tại lần đầu tiên tham gia diễn đàn nên k biết cách xưng hô,mong bác bỏ qua,mong bác chỉ bảo chi tiết cài vụ phân vùng thẻ nhớ ạ.thanks

PhamQuang

Manager
ôi ôi,cháu xin lỗi,thật sự là cháu k hề có ý gì cả,tại lần đầu tiên tham gia diễn đàn nên k biết cách xưng hô,mong bác bỏ qua,mong bác chỉ bảo chi tiết cài vụ phân vùng thẻ nhớ ạ.thanks

Muốn phân vùng thẻ nhớ cháu làm thế này:
- Đưa máy vào Recovery
- Chuyển xuống Advanced > Partition SD Card, sẽ hiển thị menu 128M, 256M, 512M, 1024M, 2048M, 4096M
- Chỉ số trên là kích thước EXT sẽ được phân ra từ thẻ nhớ để sử dụng cho ứng dụng.
Tuỳ thuộc kích thước thẻ mà chọn chỉ số thích hợp, ví dụ thẻ 4Gb thì chọn tới 2048M là cực đại. Bình thường người ta lấy kích thước EXT bằng 1024M là đủ.
Sau khi chọn kích thước xong, nhấn chấp nhận, máy sẽ format thẻ, phân vùng... Lưu ý là mọi dữ liệu trong thẻ sẽ mất hết khi tiến hành phân thẻ nhé.
Ngoài ra có thể vào trong Phone, tải từ Market ứng dụng Rom Manager, trong đó cũng có thể phân vùng thẻ nhớ đó.

thiendinh789

Bạn phải remove HTC Syn chỉ HTC syn thôi nhé

thank bạn mình đã làm dc rồi, giờ có phải sau khi đã S-off, recover, root xong rồi thì mình vào recovery backup rom ship sau đó rồi cài rom cook phải ko bạn?

PhamQuang

Manager
thank bạn mình đã làm dc rồi, giờ có phải sau khi đã S-off, recover, root xong rồi thì mình vào recovery backup rom ship sau đó rồi cài rom cook phải ko bạn?

Tải ROM cook nào đó, copy vào thẻ rồi đưa máy vào Recovery mà up thôi, rất đơn giản.

baolac

Nếu bạn còn lưu luyến rom cũ thì backup nếu không thì cho nó đi luôn. Tôi đã có thời gian dài chờ rom ship chính hảng và cuối cùng đã nhận một bản rom thật đáng thất vọng. Giờ đang rất hài lòng với rom cook. Bạn hảy up đi rồi sẽ thích ngay ấy mà .... nếu bản này chưa hài lòng thì chọn bản khác. Chúc vui vẽ.
P/S :Nhớ đổi tên rom mới thành update nhé

bangbang1409

Mình chạy file revolutionary.exe thì chương trình chỉ nhá lên một cửa sổ rồi tắt không chạy nữa. Đã thử download lại nhưng vẫn không chạy được. Máy chạy winxp sp3. Ai có thể giúp mình khắc phục cái này không. Thanks

venusian

Moderator
Mình chạy file revolutionary.exe thì chương trình chỉ nhá lên một cửa sổ rồi tắt không chạy nữa. Đã thử download lại nhưng vẫn không chạy được. Máy chạy winxp sp3. Ai có thể giúp mình khắc phục cái này không. Thanks

Mọi người vẫn chạy bt. Bạn mang qua một máy tính khác để chạy xem sao. :)

thiendinh789

bạn remove HTC sync đi và cài thêm NETCF nữa là dc

LOVEHUNTER1

Cám ơn chú, cháu đã thành công. Bây giờ up được rom 2.3 cook thoải mái rùi, nhưng cháu hỏi cái: sao bây giờ cháu không up lại được mấy cái rom 2.2 nữa hả chú

PhamQuang

Manager
Cám ơn chú, cháu đã thành công. Bây giờ up được rom 2.3 cook thoải mái rùi, nhưng cháu hỏi cái: sao bây giờ cháu không up lại được mấy cái rom 2.2 nữa hả chú

Máy đã được S-OFF, có Recovey và Root rồi thì up Rom nào chả được???
Cứ copy Rom custom vào thẻ mà up từ Recovery là được, bất kể 2.3 hay 2.2.

LOVEHUNTER1

Chú ơi cháu đã thử rồi, cháu up lại từ thẻ nhớ bản rom NeoPhyTe_Rom_1.3e_Sense_Froyo_FRF_with_radio.zip mà trước kia chau sử dụng, nhưng nó lại có dòng thông báo như sau:
- E: signature verification failed
- Installation aborted
Trước kia chúa vẫn úp đi úp lại bản này bình thường mà, tại sao lại thế chú nhỉ

LOVEHUNTER1

Chú ơi cháu đã thử rồi, cháu up lại từ thẻ nhớ bản rom NeoPhyTe_Rom_1.3e_Sense_Froyo_FRF_with_radio.zip mà trước kia chau sử dụng, nhưng nó lại có dòng thông báo như sau:
- E: signature verification failed
- Installation aborted
Trước kia chúa vẫn úp đi úp lại bản này bình thường mà, tại sao lại thế chú nhỉ
Ghi chú:
Sau khi S-off, cài recovery, root khi vào Hboot cháu thấy thông số như sau
- Revolutionary
BRAVO PTV3 SHIP S-OFF
HBOOT- 6.93.1002
MICROP-051d

bangbang1409

Lam sao chuyen internal memory qua sd card?

Mình đang sử dụng HTC Desire 2.2. Mình đã root, S-off, chia partition cho Micro SD Card (8Gb) xong rồi. Nhưng không biết cách nào để chuyển internal memory qua bên thẻ nhớ. Mình thấy trên mạng mọi người nói họ có thể chuyển qua được và internal memory trong máy của họ tăng lên 8Gb/16G. Bạn nào biết xin hướng dẫn giúp mình với. Cám ơn.
Thông số máy sau khi root như sau:

-Revolutionary-
BRAVO PVT1 SHIP S-OFF
HBOOT-6.93.1002
MICROP-031d
TOUCH PANEL-SYNT0101
RADIO-5.09.05.30_2

PhamQuang

Manager
Mình đang sử dụng HTC Desire 2.2. Mình đã root, S-off, chia partition cho Micro SD Card (8Gb) xong rồi. Nhưng không biết cách nào để chuyển internal memory qua bên thẻ nhớ. Mình thấy trên mạng mọi người nói họ có thể chuyển qua được và internal memory trong máy của họ tăng lên 8Gb/16G. Bạn nào biết xin hướng dẫn giúp mình với. Cám ơn.
RADIO-5.09.05.30_2

Theo như mình nhớ thì RAM/ROM của Desire là 512/512Mb và không có Internal Card (bạn chắc ghi nhầm là internal memory!) như vậy kiểu gì mà tăng lên 8/16Gb vậy, bạn có nhầm không đấy?
Nếu áp dụng Apps2sd chuyển ứng dụng qua SD thì cũng chỉ tiết kiệm đc khoảng 5-10Mb thôi chứ.
Một số Rom cook hiện này đều có tích hợp Apps2sd cả rồi.