• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC DESIRE (HBOOT 0.93.0001 & 1.02.0001)

tilambieng

Bác Quang ơi, cho cháu hỏi..

Sau khi root máy, nếu muốn máy unroot máy để máy trở lại ban đầu để đi bảo hành. thì làm thế nào? Cám ơn bác.

quockhanh21

Cho mình hỏi con "htc desire" này có sử dụng được bootloader trên trang web htc.com được hok...

PhamQuang

Manager
Cho mình hỏi con "htc desire" này có sử dụng được bootloader trên trang web htc.com được hok...

Ý của bạn là sao? Cụ thể hơn được không? "Sử dụng được bootloader trên trang web htc.com..." là cái gì thế?

jerrylouis

buồn quá bác Quang ạ!
Số là đã làm rất cẩn thận để lấy Beta Key mà toàn bị invalid dù đã check kỹ S/N (dùng cả S/N sau thân máy và S/N của Revolutaniory cấp. 2 thằng này khác nhau, thân máy thêm 3 số đuôi nữa bác ạ)

PhamQuang

Manager
buồn quá bác Quang ạ!
Số là đã làm rất cẩn thận để lấy Beta Key mà toàn bị invalid dù đã check kỹ S/N (dùng cả S/N sau thân máy và S/N của Revolutaniory cấp. 2 thằng này khác nhau, thân máy thêm 3 số đuôi nữa bác ạ)

Chứng tỏ máy thuộc diện không "trong sạch" và đúng nguồn rồi, không nhập được S/N để lấy key thì bó tay thôi, chả có cách nào khác, trừ một cách duy nhất.... mua máy khác hàng chuẩn hơn. :D

quockhanh21

Muốn root máy..copy file đó vào thư mục nào của thẻ nhớ zậy chủ thớ............

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Muốn root máy..copy file đó vào thư mục nào của thẻ nhớ zậy chủ thớ............

1/ Tải file sau đây:
CLICK HERE TO DOWNLOAD

tên file: su-2.3.6.3-efgh-signed.zip
2/ Copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ.

Viết như vậy trong bài hướng dẫn chưa đủ rõ ràng hay sao???
Thực tế thì copy vào đâu trên thẻ cũng được, miễn là khi vào Recovery để dễ tìm thì nên copy vào thư mục gốc.

adf

beta key không phải là sai mà là do bạn viết lại không đúng thôi nếu như S/N trong Revolutionary thể hiện dc nhập chính xác thì beta key sẽ oke thôi tốt nhất bạn nên copy trực típ đoạn beta key đó rùi paste vào Revolutionary lúc yêu cầu nhập key là sẽ active dc ,muốn paste or copy dc trong cmd thì bạn chỉ sử dụng chuột phải chứ không dùng dc phím tắt ,tốt nhất là copy nguyên cái bộ cài Revolutionary vào ổ D hay E gì đó sau đó vào run --> cmd gõ D: --> cd desire --> revolutionary.exe ,lúc này thì có thể sử dụng dc chuột phải để copy or paste trong cmd (ở đây chỗ desire là do mình bỏ bộ cài revolutionary trong thư mục desire nếu chỉ bỏ trong ổ D thôi thì bỏ wa bước này) .Định post hình lên nhưng gà quá hok bít nên sr all ^^

adf

àh nhân tiện đây bác quang có thể kiếm cho mình 1 cái rom ship 2.2 chuẩn của asia hem mình up rom ship s-on rùi hack lại từ đầu rùi post hình cho pà kon ^^ tại h đã hack rùi sr nếu làm phiền bác

quockhanh21

Đã làm xong các bước trên..Hiện tại mình down vài rom cook mà sao dung recovery chạy được.
Cần format thẻ... làm 1 cái goldcard không chủ thớ. Chỉ dùm mình ..hơi gà...mới up rom cook lần đầu xin bác tận tình.
Va cho hỏi rom bác đang sử dụng là rom cook chì chia sẽ cùng anh em được hok.

PhamQuang

Manager
Đã làm xong các bước trên..Hiện tại mình down vài rom cook mà sao dung recovery chạy được.
Cần format thẻ... làm 1 cái goldcard không chủ thớ. Chỉ dùm mình ..hơi gà...mới up rom cook lần đầu xin bác tận tình.

Xin thông báo tin buồn với bạn: CHỦ THỚT chưa bao giờ SỬ DỤNG Desire này.
Bài hướng dẫn là chủ thớt dựa trên các dòng khác, tham khảo trên các site nước ngoài và qua quá trình giúp hỗ trợ hạ ROM cho 1 số bạn trên mạn, ghi nhớ lại rồi viết ra mà thôi.
Các bạn rất nhiều người sử dụng Desire, qua Topic này mình đã gợi ý và nêu ra nhiều vấn đề, còn lại các bạn tự giúp đỡ, thảo luận với nhau, thế mới thú vị chứ cái gì cũng đòi hỏi CHỦ THỚT thì CHỦ THỚT tèo à???

adf

muốn vào recovery thì tắt nguồn rùi ấn power + volum (-) sẽ vào màn hình boot sau đó chọn recovery là oke
còn cài rom cook thì không nhất thiết phải format thẻ nhớ cũng như goldcard
Trước khi cài vào recovery wipe all là oke (chú ý nên chọn hboot thích hợp nếu ko sẽ bị treo ở logo mạng ,chọn hboot cho rom cook ở đây http://alpharev.nl/ down file PB99IMG rồi load bằng hboot bình thường là oke )

LOVEHUNTER1

Chú ơi cháu đã thử rồi, cháu up lại từ thẻ nhớ bản rom NeoPhyTe_Rom_1.3e_Sense_Froyo_FRF_with_radio.zip mà trước kia chau sử dụng, nhưng nó lại có dòng thông báo như sau:
- E: signature verification failed
- Installation aborted
Trước kia chúa vẫn úp đi úp lại bản này bình thường mà, tại sao lại thế chú nhỉ
Ghi chú:
Sau khi S-off, cài recovery, root khi vào Hboot cháu thấy thông số như sau
- Revolutionary
BRAVO PTV3 SHIP S-OFF
HBOOT- 6.93.1002
MICROP-051d

quockhanh21

Thanks chủ thớ nhiều nha. hiện tai đã hack root và sử dụng rom cook thành công và sử dụng rom cook thành công.
Mình đang sử dụng Rom : MIUI _XJ_D2w_1.9.2 beta
Hiện tại máy làm việc khá tốt..sáng giờ chưa bị treo ỏ reset lại co thể set nhiều theme..
Bất tiện: chưa việt hóa được mà mất máy cái wedget truyền thống của HTC.Buồn.
Anh em ai có rom nào hay chia sẽ nha. Thanks

adf

Thanks chủ thớ nhiều nha. hiện tai đã hack root và sử dụng rom cook thành công và sử dụng rom cook thành công.
Hiện tại máy làm việc khá tốt..sáng giờ chưa bị treo ỏ reset lại co thể set nhiều theme..

Muốn có tiếng việt thì cài MULTI LANG vào là oke thôi mình thấy mấy cái trong miui cũng đẹp mà

tilambieng

muốn vào recovery thì tắt nguồn rùi ấn power + volum (-) sẽ vào màn hình boot sau đó chọn recovery là oke
còn cài rom cook thì không nhất thiết phải format thẻ nhớ cũng như goldcard
Trước khi cài vào recovery wipe all là oke (chú ý nên chọn hboot thích hợp nếu ko sẽ bị treo ở logo mạng ,chọn hboot cho rom cook ở đây http://alpharev.nl/ down file PB99IMG rồi load bằng hboot bình thường là oke )

Chú Quang ơi, cháu đã root được máy rồi. Tuy nhiên do không đọc kỹ bài này. nên khi up room xong thì máy đã bị treo, khi khởi động máy thì máy chỉ hiện logo của bản room thui. Bây giờ làm thế nào ???

tilambieng

Bro ơi, cho hỏi sau khi root máy xong có phải làm gì nữa để up room, mình root máy xong up room xong nhưng máy chỉ hiện cái logo của MIUI mà không tiếp tục chạy.
Làm thế nào bây giờ

adf

Bro ơi, cho hỏi sau khi root máy xong có phải làm gì nữa để up room, mình root máy xong up room xong nhưng máy chỉ hiện cái logo của MIUI mà không tiếp tục chạy.
Làm thế nào bây giờ

bạn cài hboot thích hợp cho rom miui rùi wipe all rồi cài rom cook nha

tilambieng

bạn cài hboot thích hợp cho rom miui rùi wipe all rồi cài rom cook nha

Bạn có thể nói rõ hơn việc cái Hboot thích hợp như thế nào không.

Mình không biết cài hboot như thế nào. Mình đã root máy theo 3 bước bên trên, sau đó mình cài room cook từ thẻ nhớ luôn. Chắc vì vậy máy không chạy được bản room cook luôn.

adf

Bạn có thể nói rõ hơn việc cái Hboot thích hợp như thế nào không.

Mình không biết cài hboot như thế nào. Mình đã root máy theo 3 bước bên trên, sau đó mình cài room cook từ thẻ nhớ luôn. Chắc vì vậy máy không chạy được bản room cook luôn.

Vào trang http://alpharev.nl/ tải hboot mà bạn muốn rom miui hổ trợ hầu hết hboot trong đó đổi tên thành PB99IMG.zip rồi cài nhé ,mình đang sài hboot data ++