• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC DESIRE (HBOOT 0.93.0001 & 1.02.0001)

Black_Cat999

các bạn cho mình hỏi là tại sao là khi mình Up rom của LeeDroid thì được LeeDroid HD v3.3.3_GB_port_R5_A2SD còn cài Rom khác như Rom Cool3D_Runny_v2_Bravo hoặc Rom Cool3D-Bliss-v1a-Bravo-kerrari thì ko được , nó cứ báo lỗi là No signature (erro 1131 files)

nghesybatdacdy

bạn remove HTC sync đi và cài thêm NETCF nữa là dc

em thì chẳng remove htc sync gì cả. lúc chạy phần revolutionary thấy màn hình command lên chưa đc 1s thì tắt ngỏm. em chỉ vô task manager tắt cái htc sync là xong vì con này nó auto start khi khởi động win. tắt xong revolution ầm ầm.
Tiện đây phải cảm ơn bác Quang nhiều nhiều. em vọc bên TT nhiều nhưng có vẻ hơi khó hiểu và khó làm. đọc bài của bác làm phát xong liền.:))

assavn

Bác Quang ơi làm ơn giúp cháu với, cháu đang làm bước S-off,sau khi nhập đúng Beta-key, Revolutionary chạy 1 lúc thì bị báo lỗi này :(

Fullscreen%252520capture%2525201142011%25252032907%252520PM.bmp.jpg

Máy sau đó ko tự khởi động lại đc, phải tháo pin bật lại mới được.

linghec

Máy e hay bị reset những lúc vừa sạc vừa dùng (máy nóng), có ai có cách khắc phục k ạ?
Đã hack root giống cách của bác phamquang, cảm ơn bác rất nhiều, up rom phà phà, nhưng up cả chục cái rom rồi mà vẫn bị thế:(

langson35

chú Phạm Quang oi, cho chau hỏi một chút, may của cháu là desire có Hboot 0.93.0003, may đã root nhưng chưa s- off được, chau làm theo cách trên cung không được, chú giúp cháu với. cháu cảm ơn.

pxduong0111

Xin chi giup

Bác Quang ơi, mình cũng đọc topic của bác, rất hay và hiệu quả, sau 1 thời gian up rom bình thường,
Bên trang xda có rom 2.3 với giao dien sence 3.5 nhưng khi vào recover up okie, nhưng khởi động gần 2 tiếng đồng hồ máy vẫn đứng yên ở logo HTC, Mong bác giúp em hay em còn thiếu file gì, mong chờ tin bác

Thanhxdcd

Máy e hay bị reset những lúc vừa sạc vừa dùng (máy nóng), có ai có cách khắc phục k ạ?
Đã hack root giống cách của bác phamquang, cảm ơn bác rất nhiều, up rom phà phà, nhưng up cả chục cái rom rồi mà vẫn bị thế:(
Tình hình gay go bác ạ. có thể máy bác bị lỗi main rồi. nếu đúng thế cách khắc phục duy nhất là thay main thôi.
chú Phạm Quang oi, cho chau hỏi một chút, may của cháu là desire có Hboot 0.93.0003, may đã root nhưng chưa s- off được, chau làm theo cách trên cung không được, chú giúp cháu với. cháu cảm ơn.
bản hboot của bạn lạ nhỉ? bạn thử flash lại bản rom gốc của máy xem (chưa root) xem có về hboot 0.93.0001 ko? nếu về như thế thì làm theo cách của chú Quang đảm bảo ok.
Bác Quang ơi, mình cũng đọc topic của bác, rất hay và hiệu quả, sau 1 thời gian up rom bình thường,
Bên trang xda có rom 2.3 với giao dien sence 3.5 nhưng khi vào recover up okie, nhưng khởi động gần 2 tiếng đồng hồ máy vẫn đứng yên ở logo HTC, Mong bác giúp em hay em còn thiếu file gì, mong chờ tin bác
máy bác đã phân vùng thẻ nhớ chưa?
bác chú ý yêu cầu của chủ rom trước khi up nhé: http://www.cooldevs.com/archives/341
phần này khá quan trọng đây:
EXT4 Partition For A2SD, No Swap
Align Your EXT4 Partition With...THIS
Also Alignment_Cool.zip Convert Your Ext3 Partition To Ext4

Chỉnh sửa cuối:

nguoivchuyen

cám ơn chú nhiều cháu chỉ làm một lần là xong với hboot-1.02.0001 có recovery luôn rất tuyệt vời

langson35

mình cũng chẳng biết hboot cua mình la bao nhieu nữa, từ khi mua về thì máy đã được root , khi an nut nguồn + volume down thì hiện như sau:
Bravo PVT4 ship s-0n c
Hboot 0.93.0003
Microp 051d
Touch panel synw 0101
radio 5.11.05.14
sep 9.2010

Hboot
<Volume up> Previous Item
<Vol Down> to next Item
Power to selet Item

Fasboot
Recovery
Clear starage
Simlock
ai giup minh cách fleft để quay lai hboot 0.93.001 với

Randomizer

Cháu mới tiếp xúc với Android và HTC Desire là đầu tiên. Cảm ơn chú Phạm Quang về những bài viết hữu ích này.

Randomizer

Chú Quang giúp cháu với ạ:

- Cháu tiến hành S-OFF, Recovery, Root thành công. Cháu tiến hành down bản ROM 2.3 từ HTC Dev : HTC_Desire_Android_2.3_Upgrade
- Sau khi úp thành công thì cháu kiểm tra thì ko thấy biểu tượng Superuser nữa, vậy máy của cháu còn root không? có thể up rom khác được hay ko hay lại phải root lại ạ?

hasnutma

Chú Quang giúp cháu với ạ:

- Cháu tiến hành S-OFF, Recovery, Root thành công. Cháu tiến hành down bản ROM 2.3 từ HTC Dev : HTC_Desire_Android_2.3_Upgrade
- Sau khi úp thành công thì cháu kiểm tra thì ko thấy biểu tượng Superuser nữa, vậy máy của cháu còn root không? có thể up rom khác được hay ko hay lại phải root lại ạ?

bạn gặp trường hợp giống mình nè, bây giờ bạn làm lại các bước như trong hướng dẫn của bác Quang từ đầu để cài lại recovery và root sau đó bạn có thể cài bản rom khác. Chúc bạn thành công

Randomizer

bạn gặp trường hợp giống mình nè, bây giờ bạn làm lại các bước như trong hướng dẫn của bác Quang từ đầu để cài lại recovery và root sau đó bạn có thể cài bản rom khác. Chúc bạn thành công
Cảm ơn bạn, mình đã làm lại và oke rùi.

Tiện cho mình hỏi thêm.

Mình muốn úp bản ROM khác. Cũng xem và đọc bên xda. Nhưng thấy có nhiều khái niệm quá. Mình thấy nhiều bản rôm lại đi với hboot j j đo. Tức là để cài bản đó ta phải cài hboot phù hợp hay sao? và cài bằng cách nào?

mình down về có 2 kiểu là file exe và file zip. vậy làm thế nào để up bằng file zip (thấy có mấy bản ship OTA)

bạn giải đáp giúp. thanks!

Thanhxdcd

Cảm ơn bạn, mình đã làm lại và oke rùi.

Tiện cho mình hỏi thêm.

Mình muốn úp bản ROM khác. Cũng xem và đọc bên xda. Nhưng thấy có nhiều khái niệm quá. Mình thấy nhiều bản rôm lại đi với hboot j j đo. Tức là để cài bản đó ta phải cài hboot phù hợp hay sao? và cài bằng cách nào?

mình down về có 2 kiểu là file exe và file zip. vậy làm thế nào để up bằng file zip (thấy có mấy bản ship OTA)

bạn giải đáp giúp. thanks!
hboot chỉ thay đổi độ lớn system, cache, data để phù hợp với từng rom. tận dụng k để bộ nhớ lãng phí.
ví dụ như có những rom chỉ cần 130 MB system nếu bạn dùng stock hboot sẽ để bộ nhớ trống lãng phí.
Bravo Stock: system 250M/cache 40M/data 147M
Bravo CM7 r2:system 145M/cache 5M/data 287M
còn nếu bạn dùng cm7 hboot thì bộ nhớ đó sẽ được chuyển sang data để bạn cài được nhiều app hơn.
còn bạn muốn thay đổi hboot thì bạn tham khảo bài của bạn tilambieng bên này http://www.pdaviet.net/showthread.php?147343-Cách-cứu-HTC-Desire-Hboot-0.93.0001-brick/page3
Nhưng khi dùng bản rom nào thì bạn nên tìm hiểu trước dung lương system của rom đó để dùng hboot cho phù hợp nhé. bộ nhớ system của hboot phải >= rom.
chúc bạn thành công
Bác quang xem giúp cháu với , cứ báo key không đúng
Phần nhập mã trên trang http://revolutionary.io/ để có key. bạn thử nhập key sau serial: HT0BW... đó xem đc không nhé. trước mình nhập serial của máy ko đc nhưng nhập key này lại ok. chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

Randomizer

Khi chưa S-OFF thì máy của mình báo : HBOOT 0.93.0001

Sau khi S-OFF xong thì nó báo là HBOOT 6.93.0002

Mình đã tải Bravo Stock và update, nhưng dòng HBOOT 6.93.0002 vẫn còn, như vậy là đã được hay chưa hay vẫn là HBOOT cũ vậy bạn. Híc, mình mới dùng nên ko rõ lắm.

PhamQuang

Manager
Khi chưa S-OFF thì máy của mình báo : HBOOT 0.93.0001

Sau khi S-OFF xong thì nó báo là HBOOT 6.93.0002

Mình đã tải Bravo Stock và update, nhưng dòng HBOOT 6.93.0002 vẫn còn, như vậy là đã được hay chưa hay vẫn là HBOOT cũ vậy bạn. Híc, mình mới dùng nên ko rõ lắm.

Quan trọng là máy của bạn đã hiển thị S-OFF còn thông số HBOOT lúc này đã không còn là quan trọng nữa.
Phiên bản Hboot chỉ quan trọng (để theo dõi cách làm thích hợp!!!) trước khi chạy S-OFF mà thôi.

Randomizer

Quan trọng là máy của bạn đã hiển thị S-OFF còn thông số HBOOT lúc này đã không còn là quan trọng nữa.
Phiên bản Hboot chỉ quan trọng (để theo dõi cách làm thích hợp!!!) trước khi chạy S-OFF mà thôi.

Cảm ơn chú Phạm Quang!

Nhưng nếu cháu muốn quay trở về Hboot trước hoặc muốn S-ON lại thì có được không a?

bestboyvn

Super CID cho desire

Máy mình đã S-off mà sao không thể up rom ship khác khu vực được nên hỏi thử xem super cid rồi cài rom ship được không.bạn nào biết super cid cho con desire thì hướng dẫn mình với