• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC DESIRE (HBOOT 0.93.0001 & 1.02.0001)

typnhp

câu hỏi của beginner

Trước hết xin cám ơn anh Phạm Quang bởi những bài viết rất bổ ích trong diễn đàn.
vì là người bắt đầu tìm hiểu và sử dụng android, nói chung là beginner, có nhu cầu root máy Desire để cài đặt các apps sang SD nên muốn hỏi anh một số câu sau:
- Máy của tôi khi vào HDboot có các thông số như sau:
Bravo PVT4 Ship s-on
Hboot-0.93.0001
Microp- 051d
Touch Panel-Synt 0101
Radio-5.11.05.27
Aug 10 2010

Như vậy trước khi root máy cho phải mua SD tạo 1 gold card cho máy đề phòng không anh (như bản ghost của máy tính? ), làm sao để biết được máy mình có sẵn recovery hay không? Máy của tôi với các thông số như trên có phải tuần tự các bước s-off, recovery rồi mới root như anh hướng dẫn không?
Mong anh trả lời, cám ơn anh nhiều nhiều!

Thanhxdcd

bác cứ tạo gold card cho chắc. trước em làm thì ko tạo gì cả.;;) Bác vào bloader chọn dòng recovery nếu chỉ hiện biểu tượng hộp với mũi tên là máy bác chưa đc cài recovery.
máy bác chưa S-off. bác làm từng bước từ đầu nhé.

Phoenix

Trước hết xin cám ơn anh Phạm Quang bởi những bài viết rất bổ ích trong diễn đàn.
vì là người bắt đầu tìm hiểu và sử dụng android, nói chung là beginner, có nhu cầu root máy Desire để cài đặt các apps sang SD nên muốn hỏi anh một số câu sau:
- Máy của tôi khi vào HDboot có các thông số như sau:
Bravo PVT4 Ship s-on
Hboot-0.93.0001
Microp- 051d
Touch Panel-Synt 0101
Radio-5.11.05.27
Aug 10 2010

Như vậy trước khi root máy cho phải mua SD tạo 1 gold card cho máy đề phòng không anh (như bản ghost của máy tính? ), làm sao để biết được máy mình có sẵn recovery hay không? Máy của tôi với các thông số như trên có phải tuần tự các bước s-off, recovery rồi mới root như anh hướng dẫn không?
Mong anh trả lời, cám ơn anh nhiều nhiều!

Vậy là máy bạn chưa có recovery và quá trình S-OFF, cài recovery cứ theo các bước trên là ok, rất đơn giản. Bạn cứ thử đi, dùng tool này không có nguy cơ brick máy đâu, mà lại nhanh gọn. Tạo goldcard chỉ để cài Rom ship thôi, rom cook thì sau khi có recovery thì mới up được.

Randomizer

Chú Quang cho cháu hỏi chút, như máy của bạn cháu kiểm tra vẫn thấy S-ON, recover vẫn hoạt động tốt. Đã cài bản cook ở ngoài. Tại sao vẫn có thể up rom cook được? Vậy có cần S-ON hay ko?

typnhp

Vậy là máy bạn chưa có recovery và quá trình S-OFF, cài recovery cứ theo các bước trên là ok, rất đơn giản. Bạn cứ thử đi, dùng tool này không có nguy cơ brick máy đâu, mà lại nhanh gọn. Tạo goldcard chỉ để cài Rom ship thôi, rom cook thì sau khi có recovery thì mới up được.
Tks bạn, có cách nào tạo goldcard đuợc không nhỉ, trong diễn đàn này có 1 topic tạo goldcard của anh Quang nhưng tiếc là các link tải goldcardtool die hết rồi?

Thanhxdcd

Tks bạn, có cách nào tạo goldcard đuợc không nhỉ, trong diễn đàn này có 1 topic tạo goldcard của anh Quang nhưng tiếc là các link tải goldcardtool die hết rồi?
Bác lên google.com search download goldcardtool thì 1 đống hiện ra cho bác down nhé. rồi làm theo hướng dẫn của chú Quang là ok.

typnhp

Làm đúng theo hướng dẫn mà ko hiểu sao ko đuợc, chán quá ! ai biết làm ơn mách giùm

=============================================
| Revolutionary S-OFF & Recovery Tool 0.4pre4 |
Brought to you by AlphaRev & unrEVOked.

Waiting for device...
Found your device: HTC Desire (bravo-0.93.0001, Android: 2.2, ROM version: 2.29.
405.5)

This is a beta release and requires a beta release key.
Please visit: http://revolutionary.io for more information.

Enter beta key [ serial: SH0A3PL07512 ]: dvM0GDNGYB1XY3l2
Beta key accepted - thank you for participating!

Zerging Root... this might take a minute or so.. rawadb_open: remote closed the
connection looking for target "sync:"
Communications with phone unexpectedly interrupted. Try again.
Press (almost) any key to exit.

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
Làm đúng theo hướng dẫn mà ko hiểu sao ko đuợc, chán quá ! ai biết làm ơn mách giùm

| Revolutionary S-OFF & Recovery Tool 0.4pre4 |
Brought to you by AlphaRev & unrEVOked.

Waiting for device...
Found your device: HTC Desire (bravo-0.93.0001, Android: 2.2, ROM version: 2.29.
405.5)

This is a beta release and requires a beta release key.
Please visit: http://revolutionary.io for more information.

Enter beta key [ serial: SH0A3PL07512 ]: dvM0GDNGYB1XY3l2
Beta key accepted - thank you for participating!

Zerging Root... this might take a minute or so.. rawadb_open: remote closed the
connection looking for target "sync:"
Communications with phone unexpectedly interrupted. Try again.
Press (almost) any key to exit.

Lỗi connect với fone, gỡ toàn bộ htc sync+htc driver+htc UMP, cài lại theo trình tự hoặc chỉ cài htc driver, cho máy nhận phone theo htc sync, sau đó, chọn 2 mục trong applycation ( unknow srouce+usb debugging), bỏ chọn trong account va snync, cho máy kết nối lại xem sao.

typnhp

Lỗi connect với fone, gỡ toàn bộ htc sync+htc driver+htc UMP, cài lại theo trình tự hoặc chỉ cài htc driver, cho máy nhận phone theo htc sync, sau đó, chọn 2 mục trong applycation ( unknow srouce+usb debugging), bỏ chọn trong account va snync, cho máy kết nối lại xem sao.

Cám ơn bạn taki nhiều, đã uninstall htc sync và thành công cả 3 buớc. máy đã root thành công ! Tôi vào HDboot rồi recovery sau đó chọn back up và sau khi máy chạy đuợc mấy phút báo kết thúc quá trình back up, như vậy liệu có phải là đã back up đuợc rom ship?

Chỉnh sửa cuối:

typnhp

Muốn phân vùng thẻ nhớ cháu làm thế này:
- Đưa máy vào Recovery
- Chuyển xuống Advanced > Partition SD Card, sẽ hiển thị menu 128M, 256M, 512M, 1024M, 2048M, 4096M
- Chỉ số trên là kích thước EXT sẽ được phân ra từ thẻ nhớ để sử dụng cho ứng dụng.
Tuỳ thuộc kích thước thẻ mà chọn chỉ số thích hợp, ví dụ thẻ 4Gb thì chọn tới 2048M là cực đại. Bình thường người ta lấy kích thước EXT bằng 1024M là đủ.
Sau khi chọn kích thước xong, nhấn chấp nhận, máy sẽ format thẻ, phân vùng... Lưu ý là mọi dữ liệu trong thẻ sẽ mất hết khi tiến hành phân thẻ nhé.
Ngoài ra có thể vào trong Phone, tải từ Market ứng dụng Rom Manager, trong đó cũng có thể phân vùng thẻ nhớ đó.

Máy tôi dùng thẻ 4G, sao dùng Rom Manager chỉ cho phép phân vùng từ 128 cho đến 512 thôi nhỉ? còn nếu phân vùng qua recovery như nói trên thì khi chọn ext 1024, kết thúc xong thì dung luợng SD báo còn 2,73 (trước đó là 4G) ???, app thì có cái move được cái thì lại không, tôi dùng M2SD enalbler. Ai giúp tôi với.

Chỉnh sửa cuối:

vndidong

Làm sao để biết máy đã được root hay chưa?
Vào chế độ recovery có thể phân biệt được k? Root và chưa root nhìn có gì khác nhau không?

Để kiểm tra máy đã ROOT hay chưa hãy vào Programs xem đã có biểu tượng "Superuser"hay chưa là đủ.

Chỉnh sửa cuối:

Mountain8x

Các bác có thể giúp e không? Sau khi up lên ROM 2.3. Đã s-off thành công nhưng không thể vào được Fast Boot. E đã nhấn Power+Volume Down rồi mà không thể vào được. :(

minhchanh1989

Trước tiên cảm ơn bác quang về bài hướng dẫn.
Trong quá trình thao tác mình gặp ngay khó khăn ngay từ đầu khi nhập beta key vào Revolutionary, đã kiểm tra kỹ, làm theo hướng dẫn các cách khắc phục ở trên nhưng vẫn không được, bí quá đành hỏi mấy pro trên đây vậy :(

g_dragon54

Trước tiên cảm ơn bác quang về bài hướng dẫn.
Trong quá trình thao tác mình gặp ngay khó khăn ngay từ đầu khi nhập beta key vào Revolutionary, đã kiểm tra kỹ, làm theo hướng dẫn các cách khắc phục ở trên nhưng vẫn không được, bí quá đành hỏi mấy pro trên đây vậy :(
e cũng bị như bác này. không tài nào làm được @@

trucover

e cũng bị như bác này. không tài nào làm được @@
Các bạn nên xem lại từ từ, dòng này không bị brick đâu mà sợ, lúc mới làm hấp tấp mình cũng bị như vậy sau rồi cũng Ok hết.
1) Các bạn làm lại từ đầu theo hướng dẫn của Bác PhamQuang là Ok hết làm 1 lần không được thì cứ làm lại chỉ có dòng HTC G2 làm bậy mới bị brick thôi
2) Chú ý S/N là Serial Number( nằm sau lưng máy tắt máy mở pin ra mới thấy) nhiều bạn tưởng nhầm là số imeil của máy(*#06#).
Theo mình chú ý 2 điểm này thôi là OK ah, chúc các bạn thành công.
- Nếu vẫn chưa được thì add nick mình chỉ thêm cho:
ya: trucover

vucongbangcamau

bác quang giúp cháu với, cháu bị lỗi này ạ,

mong bác và các bạn giúp đỡ ạ !!!

Chỉnh sửa cuối: