• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC DESIRE S

o0_iam_0o_me

Ở đó ghi chỉ thực hiện khi máy đã có s-off. Nhưng hboot 2.00.0002 đâu đc hỗ trợ s-off hả bác. Liệu có làm đc k ạ

hienmap113

e thay HTC thong bao nang cap DESIRE S len android 4.0 thang 6-7 ma sao gio nay chua thay gi vay.co bac nao len chua

Chú ý viêt bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

rapperdk

a ơi nó thông báo thế này là sao ?
your device : saga, with HBOOT 2.00.0002 is not supported at this time

máy e là htc desire s

a ơi nó thông báo thế này là sao ?
your device : saga, with HBOOT 2.00.0002 is not supported at this time

máy e là htc desire s
Revolutionary không hỗ trợ HBOOT của máy bạn, bạn có thể Unlock Bootloader bằng HTC DEV, cài Recovery và Root. Cách Unlock Bootloader bạn tham khảo tại topic này nhé.

rapperdk

Revolutionary không hỗ trợ HBOOT của máy bạn, bạn có thể Unlock Bootloader bằng HTC DEV, cài Recovery và Root. Cách Unlock Bootloader bạn tham khảo tại topic này nhé.

em chưa hiểu cái này để làm gì nhưng em làm đc rồi...giờ e có set off đc ko?
khi nào thì em root đc ạ?

em chưa hiểu cái này để làm gì nhưng em làm đc rồi...giờ e có set off đc ko?
khi nào thì em root đc ạ?
Muốn S-OFF thì bạn phải tạo GoldCard rồi sau đó úp Ship Rom có HBOOT mà Revolutionary hỗ trợ. Còn khi bạn Unlock Bootloader thì có thể cài Recovery, Root và úp các bản rom cook bình thường mà không cần phải S-OFF.

BABY2010

: HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC DESIRE S

Có vẻ nhiều thủ tục quá bác nhỉ,em thấy nokia có vẻ dễ hơn thì phải

tmlan

Máy Desire S của cháu có HBOOT: 2.00.0002 làm thế nào để S - off vậy chú?
Cháu làm theo hướng dẫn để cài Recovery nhưng link die mất rồi

Chỉnh sửa cuối:

tytlove04

Mấy bác up lại các file cần thiết giúp mình với, link cũ toàn die hết rồi! Hic... Thanks các bác

abutran

cho hoi, cai rom ship thi may van o che do s-on, unroot moi cai dc, vay khi s-off roi, root roi, thi lam sao s-on, unroot tro lai

Vui lòng viết chữ Việt có dấu! Cám ơn!

Last edited by a moderator:

abutran

cho hỏi , cài rom ship thì cần dk gì?? , giờ mình root rồi, s-off rồi, thì làm sao unroot, s-on lại??? mình đã làm theo hướng dẫn của bạn, nhưng chỉ unboot, máy vẫn s-on, rồi mình root, phần mềm báo là máy đã root rồi, nhưng khi vào gamecih thì nó báo là " the system denny to root" nghĩa là ....
có thể cho mình giải đáp dc ko??