• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC DESIRE S

PhamQuang

Manager
Mình mới mua đc em DS phiên bản phần mềm đã up lên 1.48.707.1 ,kiểm tra HBOOT là 0.98.0002,giờ mình muốn S-off ,Recovery & root nhưng không biết làm theo cách nào mà các bạn ở trên đã hướng dẫn vì máy mình đã up lên phiên bản mới nhất.Mong các bạn giúp mình nhé

Máy của bạn tuy đã nâng cấp HDH nhưng Hboot là 0.98.0002 thích hợp với tool Revolutionary đấy (bạn xem các phiên bản Hboot thích hợp tron hình bài đầu sẽ thấy !).
Cứ tiến hành như các bước đã tiến hành, chắc là sẽ được thôi.

MI3

Revolutionary: S-OFF & Recovery Tool​

- Đăng ký dòng máy, phiên bản HBOOTS/N của máy để nhận Beta-Key (cần thiết khi chạy Tool set S-OFF).

Gửi anh PhamQuang (nhìn sơ yếu lí lịch của anh thấy 54 YO :D) vì em 37 YO :D, khi làm như cách của anh có 1 chút khác là ở chổ sau khi đăng ký dòng máy, phiên bản thì chưa có được beta key đâu, phải chạy tool Revolutionary trước, sau đó trong màn hình sẽ có serial key cho ta điền vào chổ serial key của trang web Revolutionary, lúc này ta ấn Generate key thì mới có Beta key để điền vào tool Revolutionary.

PhamQuang

Manager
Gửi anh PhamQuang (nhìn sơ yếu lí lịch của anh thấy 54 YO :D) vì em 37 YO :D, khi làm như cách của anh có 1 chút khác là ở chổ sau khi đăng ký dòng máy, phiên bản thì chưa có được beta key đâu, phải chạy tool Revolutionary trước, sau đó trong màn hình sẽ có serial key cho ta điền vào chổ serial key của trang web Revolutionary, lúc này ta ấn Generate key thì mới có Beta key để điền vào tool Revolutionary.

Để lấy Beta-key thì cần S/N của máy và đúng là chạy Tool trước nó sẽ hiển thị S/N chính xác để dễ lấy Key.
Tuy nhiên nếu máy của bạn là hàng xịn và không lởm thì S/N có thể lấy ở lắp đít máy (mở tháo PIN sẽ thấy), do vậy có thể lấy Beta-key trước mà chưa phải chạy Tool.
2 cách đều được cả !!!

tiendatkochi

Anh Quang và các bạn cho mình hỏi 1 chút ,chiếc desire s của mình đã s-off ,Recovery và root đc rồi ,vậy khi máy có trục chặc gì mà muốn đem đi bảo hành thì phải S-ON lại đúng ko ?Vậy muốn S-on lại phải làm như thế nào ạ?và làm thế nào để biết SuperCID máy của mình.Khi định up rom cook có nên backup lại bản rom gốc của mình ko?và cách bachup như thế nào a?mong a quang và mọi người trả lời cho mình nhé mình hỏi hơi nhiều đúng ko hhihi

hot_boy_007

Anh Quang và các bạn cho mình hỏi 1 chút ,chiếc desire s của mình đã s-off ,Recovery và root đc rồi ,vậy khi máy có trục chặc gì mà muốn đem đi bảo hành thì phải S-ON lại đúng ko ?Vậy muốn S-on lại phải làm như thế nào ạ?và làm thế nào để biết SuperCID máy của mình.Khi định up rom cook có nên backup lại bản rom gốc của mình ko?và cách bachup như thế nào a?mong a quang và mọi người trả lời cho mình nhé mình hỏi hơi nhiều đúng ko hhihi
CHạy lại rom ship (rom gốc ) là s-on ngay thôi mà

hoatienii

Máy của con E mình có thông số như thế này. Chắc S 0ff, root đơn giản nhĩ. Máy của con e mới mua nên không dám vọc lắm, chỉ sợ hết bảo hành

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

Máy của con E mình có thông số như thế này. Chắc S 0ff, root đơn giản nhĩ. Máy của con e mới mua nên không dám vọc lắm, chỉ sợ hết bảo hành

Cứ làm S-OFF đi, dùng tool này rất đơn giản và nhanh gọn. Mình làm cho con IS có 5 phút xong:
Tham khảo hình ảnh ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...quá-trình-ROOT-và-Up-ROM-cook-cho-IncredibleS
Chơi android phải vọc mới thích, cảm giác up Rom cook mới biết android hơn symbian như thế nào!

hienmap113

[/IMG]
chu quang oi,chau vao fastboot lan dau tien tu luc mua may ve,thay the nay thi chau phai lam nhu the nao de root duoc may

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

Vậy là máy bạn đã có Ship S-OFF rồi còn gì, nếu thích có thể chuyển sang Eng S-OFF (trạng thái bền vững hơn). Bạn vào dòng Recovery màu xanh xem có truy cập được không, nếu không thì cài thêm Recovery và superuser là có thể up Rom cook được rồi!

hienmap113

chuyen sang trang thai ben vung hon la sao vay.co the chi e cach chuyen ko. Vay may e chi can lam buoc thu 2 roi root may la up rom dc fai ko.e lan dau tien root may nen fai hoc hoi nhiu cac bac

hienmap113

Vậy là máy bạn đã có Ship S-OFF rồi còn gì, nếu thích có thể chuyển sang Eng S-OFF (trạng thái bền vững hơn). Bạn vào dòng Recovery màu xanh xem có truy cập được không, nếu không thì cài thêm Recovery và superuser là có thể up Rom cook được rồi!
co the giup e chuyen Ship S-OFF sang eng S- dc ko,

Phoenix

co the giup e chuyen Ship S-OFF sang eng S- dc ko,

Đầu tiên bạn có thể đọc bài viết này để phân biệt Ship S-OFF và Eng S-OFF:
a) ENG S-OFF (engineering S-Off ):

* Nó có tác dụng là cài đặt một hboot img mới lên điện thoại của bạn, đặt Memory Card (Thẻ nhớ) vào bên trong S-OFF lúc khởi động >>> Nó có thể qua được bước Check Security >>> Bạn có thể ROM Cook, cài các file Update.zip (Sẽ nói ở phần sau) vào hệ thống....
* Nó không có tác dụng với việc bạn muốn update RADIO hoặc các ROM SHIP của các nhà mạng khác (ROM SHIP thì bao giờ cũng kèm RADIO)
* Khi bạn UP ROM SHIP (Đúng phiên bản hỗ trợ cho máy của bạn) thì nó sẽ mất và trở lại là S-ON

b) SHIP S-OFF ( Radio S-Off)

*Với SHIP S-OFF (Radio S-Off) thì nó sẽ tắt hoàn toàn chế độ bảo mật (Security) của Desire HD và điều này cũng đồng nghĩa với việc bạn có thể up các bản Rom, Radio (SHIP)của các Nhà mạng khác nhau và các bản Rom Cook, update System vô tư.
*Trạng thái này có tính bền vững
- Nó sẽ không bị mất đi khi bạn up ROM SHIP

Và đây là file tạo Eng S-OFF (giống như cài recovey nhé): DOWNLOAD