• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC DESIRE S

hot_boy_007

đã xong và ko xảy ra sự cố ko mong muốn nào/xin cám ơn bác quang và tất cả các ae đã chia sẻ trong cái chủ đề này
nhưng root xong thì chưa biết làm gì và sử dụng ntn với nó đây/xin các bác tiếp tuc hỗ trợ tôi nhé/THANK!!!!!!!!!!!

Có vài ứng dụng cần root mới chạy đc, ví dụ như chụp màn hình, chặn cuộc gọi root, hay quản lí file trong hệ thống,................ Và làm hết S-OFF, RECOVERY & ROOT ok rồi bạn có thể down rom cook về up nhé, b qua bên box disre hd xem hướng dẫn up rom thế nào nhé, htc xài na ná như nhau ấy mà

manhdatvtv

các bác cho e hỏi /ung dụng quản lý file hệ thông là tên gì,tải ở đâu vậy nhân tiện các bác cho e xin bản room cook đang dùng với nhé !
xin chân thành cám ơn

manhdatvtv

cảm ơn đã chia sẻ mấy bản ROM ,mình thử 1 bản ROM MIUI BẢn 1.9.2 mà hinh như hơi tốn pin thì phải ,có bản nào đã test chạy ổn hơn ko ? HOTBOY oi máy bạn co cài sýtem app remover ko ?nêu có thi hướng dẫn cho minh vói nhé mình cài rồi mà chẳng biết nó SD thế nào /cảm ơn !!!

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
cảm ơn đã chia sẻ mấy bản ROM ,mình thử 1 bản ROM MIUI BẢn 1.9.2 mà hinh như hơi tốn pin thì phải ,có bản nào đã test chạy ổn hơn ko ? HOTBOY oi máy bạn co cài sýtem app remover ko ?nêu có thi hướng dẫn cho minh vói nhé mình cài rồi mà chẳng biết nó SD thế nào /cảm ơn !!!

Dạo này ko biết Miui làm ăn kiểu gì. Mấy bản rom gần đây thường hay ăn Pin. Bạn có thể chuyển qua một số bản Rom Sen ổn định hơn Miui.
System app remove thì bạn cài vào và sử dụng thôi. Bạn thấy ứng dụng nào bạn ko sử dụng thì bạn tích vào nó và chọn gở bỏ thôi.

manhdatvtv

chẳng hiểu minh cài cái bản System app remove gì mà hinh như nó đòi bản quyền 1$ gì đôns chỉ cho gỡ app mình cài lên thôi chuws ko cho gỡ app hệ thống /
lamf phiền bạn có thể chia sẻ file cài đặt cho minh vowi nhé?? ??/ cảm ơn trươc nhé

Chỉnh sửa cuối:

manhdatvtv

quá hay và quá tốt cái System app remove của bạn VENU có thể gỡ đc tất cả /lúc nào tiện dép đi qua đây bạn cho mình xin cái bản ROM chạy ổn ổn mà bạn đã test nhé./cảm ơn vì những thứ bạn chia sẻ...

venusian

Moderator
quá hay và quá tốt cái System app remove của bạn VENU có thể gỡ đc tất cả /lúc nào tiện dép đi qua đây bạn cho mình xin cái bản ROM chạy ổn ổn mà bạn đã test nhé./cảm ơn vì những thứ bạn chia sẻ...

Chia buồn với bạn. Mình dùng DHD bạn ạ. Nhưng mình đang dùng bản Rom này trên DHD Support Desire S. Mình thấy bản này cũng hay. Bạn có thể tham khảo ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...tuous-Unity-1.31.0-Sense-3.0-based-on-Pyramid

hoangduc10

Bác venusian cho em hỏi, em có cái Desire S bị lock bởi mạng Three của Anh, liệu có cách nào unlock mà không phải mua code không ạ? Em cảm ơn nhiều!

MI3

Tui mới xài DS được 3 ngày, các bạn cho hỏi là sau khi root và recovery xong thì máy đã có thể xài được chưa? hay là phải cài thêm rom cook nữa mới hoàn chỉnh?
Ngoài ra, có bắt buộc phải android version 2.1, Soft ver : 1.32.405.6 , nếu cao hơn [1.84 hay 2.3.xx] thì cần downgrade xuống 1.32.405.6 sau đó mới root dc và TẤT CẢ CÁC MÁY PHẢI Ở 1.32.405.6 MỚI CÓ THỂ ROOT.

Máy mình AD là 2.3.3, htc sense 2.1, BB 20.28b.30.0805U_38.03.2.11_M, build number 1.28.401.1 CL24343, soft number 1.28.401.1.

Cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Tui mới xài DS được 3 ngày, các bạn cho hỏi là sau khi root và recovery xong thì máy đã có thể xài được chưa? hay là phải cài thêm rom cook nữa mới hoàn chỉnh?
Ngoài ra, có bắt buộc phải android version 2.1, Soft ver : 1.32.405.6 , nếu cao hơn [1.84 hay 2.3.xx] thì cần downgrade xuống 1.32.405.6 sau đó mới root dc và TẤT CẢ CÁC MÁY PHẢI Ở 1.32.405.6 MỚI CÓ THỂ ROOT.

Máy mình AD là 2.3.3, htc sense 2.1, BB 20.28b.30.0805U_38.03.2.11_M, build number 1.28.401.1 CL24343, soft number 1.28.401.1.

Cám ơn nhiều.

Hình như bạn Copy đoạn này bên Desire HD thì phải
Cái này chỉ áp dụng với Desire HD thôi. Còn Desire s thì khác.
Bộ Tools Revolutionary của Chú Quang đưa lên đc áp dụng với những máy Desire S có HBOOT là 0.98.0000.98.0002.
Bạn vào Hboot của máy bạn xem nó có phù hợp để chạy tools đc ko.
Sau khi Root và Recovery máy bạn vẫn chạy bt như lúc chưa làm. Không thay đổi gì cả. Chỉ là giờ đây bạn đã có root thì bạn có thể can thiệt vào hệ điều hành và cài một số phần mềm yêu cầu Root
Bạn thích Up Rom Cook thì up ko thích thì thôi. cứ để thế dùng cũng chẳng sao.

MI3

Hình như bạn Copy đoạn này bên Desire HD thì phải

Của tui đó ko copy đâu :D

Cái này chỉ áp dụng với Desire HD thôi. Còn Desire s thì khác.
Bộ Tools Revolutionary của Chú Quang đưa lên đc áp dụng với những máy Desire S có HBOOT là 0.98.0000.98.0002.
Bạn vào Hboot của máy bạn xem nó có phù hợp để chạy tools đc ko.
Sau khi Root và Recovery máy bạn vẫn chạy bt như lúc chưa làm. Không thay đổi gì cả. Chỉ là giờ đây bạn đã có root thì bạn có thể can thiệt vào hệ điều hành và cài một số phần mềm yêu cầu Root
Bạn thích Up Rom Cook thì up ko thích thì thôi. cứ để thế dùng cũng chẳng sao.

Ồ vậy cũng được, tks bạn, để check coi sao.

MI3

Bạn venusian và chú PhamQuang cho hỏi thăm:

Tui chạy Tool Revolutionary, sau đó nó hiện ra 1 dãy số serial, tui điền dãy số đó vào trang revolutionary.io, ấn tạo ra key mới, điền serial này vào tool Revolutionary, nó báo invalid beta key và aborting...
Không hiểu sai chổ nào.

ancola66

Super V.I.P
Bạn venusian và chú PhamQuang cho hỏi thăm:

Tui chạy Tool Revolutionary, sau đó nó hiện ra 1 dãy số serial, tui điền dãy số đó vào trang revolutionary.io, ấn tạo ra key mới, điền serial này vào tool Revolutionary, nó báo invalid beta key và aborting...
Không hiểu sai chổ nào.
Khi lấy Key thì bạn nên Copy cái Key đó ra Notepad >>> Để có thể dễ dàng nhận dạng số và chữ, chữ thường và chữ in >>> Tránh nhầm lẫn khi nhập để active.
Các ký tự hay lẫn với nhau là : O và 0 , L và i.....

MI3

Khi lấy Key thì bạn nên Copy cái Key đó ra Notepad >>> Để có thể dễ dàng nhận dạng số và chữ, chữ thường và chữ in >>> Tránh nhầm lẫn khi nhập để active.
Các ký tự hay lẫn với nhau là : O và 0 , L và i.....

Cuối cùng thì cũng recovery thành công, tìm trên tinhte ra cách fix lỗi này và đã thành công:

Sau khi đã nhận Beta key, dù nhập quài nhưng vẫn bị báo Invalid Key thì làm như sau:
Copy thư mục revolutionary vào nơi dễ nhớ như ở ổ đĩa D
Vào Start > Run > gõ CMD
tại dấu nhắc câu lệnh: gõ: D:
gõ tiếp cd revolutionary
gõ tiếp revolutionary.exe
Lúc này revolutionary.exe sẽ chạy. Bạn copy beta key và trở lại cửa sổ DOS > nhấn chuột phải chọn Paste rùi Enter là xong!

đúng là làm cách này 1 cái ăn ngay. :D

phần mềm này để làm gì thế

Để làm theo tiêu đề bài viết đó bạn

Hình ảnh của thành công, gửi chú PhamQuang luôn để có thêm hình minh họa cho DS:

Không add được hình vào nhờ MOD add dùm nhé.

Last edited by a moderator:

tiendatkochi

Mình mới mua đc em DS phiên bản phần mềm đã up lên 1.48.707.1 ,kiểm tra HBOOT là 0.98.0002,giờ mình muốn S-off ,Recovery & root nhưng không biết làm theo cách nào mà các bạn ở trên đã hướng dẫn vì máy mình đã up lên phiên bản mới nhất.Mong các bạn giúp mình nhé

PhamQuang

Manager
Để làm theo tiêu đề bài viết đó bạn

Hình ảnh của thành công, gửi chú PhamQuang luôn để có thêm hình minh họa cho DS:

Không add được hình vào nhờ MOD add dùm nhé.

Cám ơn cháu, chú sẽ lấy hình ảnh này đưa lên minh họa.
Người đầu tiên có tinh thần hỗ trợ chú đó. :D