• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

caothanhhai

Bác này toàn nói linh tinh, ROM của em cũng home 3d đây mà chả thấy nó hiển thị được sense 3.0 ra 3D, bác dùng bản rom nào và bác có hiểu thế nào là hình ảnh 3D không đấy, hic...

Mình không biết bác ấy là sư tổ hay ai cả, sorry bác ấy trước nhưng trước khi bác ấy nói vậy thì bác ấy phải đính chính và thử nghiệm đã chứ. Thông tin sai lệch là gây thiệt hại cho nhiều người...

Bạn nói linh tinh đấy nhé, ai chưa thử .... biết gì mà nói lung tung.

Bạn có biết tính năng Enable 3D Home là thế nào không mà đòi hỏi ? Tính năng 3D home chỉ có vài Cooker cho vào Rom do cũng không đem gì cả . Tính năng này chỉ có tác dụng làm cho màn hình Home chuyển động lúc lắc khi ta nghiêng máy mà thôi, tính năng này có thể có trên mọi loại máy dùng Sen 3.0 (Sen,DHD,Evo,Flyer ....) Chứ không nên ngộ nhận 3D là phải nổi trên mà hình Evo

Vào Pv 1 năm viết được 7 bài - cẩn thận phát ngôn nhé

PhamQuang

Manager
Bác này toàn nói linh tinh, ROM của em cũng home 3d đây mà chả thấy nó hiển thị được sense 3.0 ra 3D, bác dùng bản rom nào và bác có hiểu thế nào là hình ảnh 3D không đấy, hic...

Nếu có thể mình muốn nghe bạn cao kiến thế nào là HOME 3D được không?
Chứ chưa gì đã chụp mũ vậy là không hay rồi, phải có chứng minh chứ....
Nào, xin nghe sự giải thích của bạn. Có thể mình cũng đang lơ mơ về 3D, 2D đây... :D

@Caothanhhai: Cứ bình tĩnh đã !!!

Nguyenson318

Mình không biết bác ấy là sư tổ hay ai cả, sorry bác ấy trước nhưng trước khi bác ấy nói vậy thì bác ấy phải đính chính và thử nghiệm đã chứ. Thông tin sai lệch là gây thiệt hại cho nhiều người...

Bác hanoiwap nói đâu có sai! Đối với ROM cook thì có người tích hợp Home 3D, có người thì không. ROM của bác ấy thì có tích hợp, như lời bác ấy nói! Có thể bạn chưa hiểu Home 3D là gì nên bạn mới Reply như vậy :D

1ndt

Nếu có thể mình muốn nghe bạn cao kiến thế nào là HOME 3D được không?
Chứ chưa gì đã chụp mũ vậy là không hay rồi, phải có chứng minh chứ....
Nào, xin nghe sự giải thích của bạn. Có thể mình cũng đang lơ mơ về 3D, 2D đây... :D

@Caothanhhai: Cứ bình tĩnh đã !!!

Các bạn biết thừa là SENSE 3.0 là giao diện 3D có nghĩa là có trục x,y và z (chiều sâu, chiều thứ 3 trong hình học không gian). Nhưng evo 3d chế tạo ra chỉ để xem ảnh, xem phim 3D theo định dạng nó hiểu thì nó mới hiển thị. Ví dụ khi bạn xem 3d trên youtube thì nếu 3d đó là định dạng sbs thì nó sẽ hiển thị nội dung 3D, còn các định dạng khác thì nó cũng bó tay. Bản chất là như vậy !!! Cái home 3d chả có nghĩa lý gì ở đây cả, vì sao? vì nếu bạn có tích vào cái chế độ đó thì bạn vẫn không thể nhìn thấy cái chiều thứ 3 kia mà chỉ thấy mấy cái widget nó lúc lắc theo độ nghiêng của máy thôi. Vì SENSE 3.0 là một tổ hợp các file giao diện chứ không phải là 1 định dạng nhất định. Điều đó cũng có nghĩa là gì? Là EVO 3D nó ko hiểu và không hiển thị nội dung 3D trên giao diện đó. Trừ khi các đời máy 3d sau giao diện được tích hợp riêng cho nó để hiển thị nội dung 3D từ giao diện :)

1ndt

Và trước khi mua evo 3d mình đã lầm tưởng là nó hiển thị nội dung 3D trên cả cái SENSE 3.0 và đã thất vọng tràn trề...

doquangduc

Well-Known Member
Các bạn biết thừa là SENSE 3.0 là giao diện 3D có nghĩa là có trục x,y và z (chiều sâu, chiều thứ 3 trong hình học không gian). Nhưng evo 3d chế tạo ra chỉ để xem ảnh, xem phim 3D theo định dạng nó hiểu thì nó mới hiển thị. Ví dụ khi bạn xem 3d trên youtube thì nếu 3d đó là định dạng sbs thì nó sẽ hiển thị nội dung 3D, còn các định dạng khác thì nó cũng bó tay. Bản chất là như vậy !!! Cái home 3d chả có nghĩa lý gì ở đây cả, vì sao? vì nếu bạn có tích vào cái chế độ đó thì bạn vẫn không thể nhìn thấy cái chiều thứ 3 kia mà chỉ thấy mấy cái widget nó lúc lắc theo độ nghiêng của máy thôi. Vì SENSE 3.0 là một tổ hợp các file giao diện chứ không phải là 1 định dạng nhất định. Điều đó cũng có nghĩa là gì? Là EVO 3D nó ko hiểu và không hiển thị nội dung 3D trên giao diện đó. Trừ khi các đời máy 3d sau giao diện được tích hợp riêng cho nó để hiển thị nội dung 3D từ giao diện :)

Và trước khi mua evo 3d mình đã lầm tưởng là nó hiển thị nội dung 3D trên cả cái SENSE 3.0 và đã thất vọng tràn trề...

Híc, ông anh cũng có biết gì về 3D đâu mà nói, lên youtube còn chưa biết tại sao máy mình không xem được 3D, nếu không có người nói là phải xem dạng sbs thì ông anh cứ ngồi đó mà khóc. Bó tay với ông bạn.

lebinh__hung

bạn xem phim 3D trên 1 TV 2D thì có thấy 3D không, vấn đề này là về sử dụng cho phù hợp.

Home 3D cho phép bạn cảm nhận thấy chiều sâu của bức ảnh ở góc thứ 3(góc khuất), còn theo như bạn thì 3D phải là 1 cái gì đó nổi..... nếu vậy thì thành 4D rồi mới có hình nổi nhé.

Bạn có chơi cái game lắc xí ngầu không? lắc đi rồi thấy 3D, chơi game người nhện cũng thế, hình ảnh "con nhện" nếu đức ở góc xa bức tường thì bạn cảm nhận dc luôn cái bức tường đó phía sau dài, sâu.....đó là 3D.

còn muốn hình nổi theo kiểu trong mấy cái phim viễn tưởng thì là hình không gian 4 chiều rồi khác hẳn 3D ở chổ làm cho ta thấy như vật thể đang hiện diện ngay trước mặt.

Nói về sense thì thằng sen cũng có 3D nếu để ý vuốt các trang và giữ lại đó, cho ta cảm giác chiều sâu, ảnh chồng lên nhau rỏ ràng chứ chả riêng gì evo 3d, nhưng con evo 3d nó cho phép hiển thị hình ảnh, phim 3d theo đinh dạng 3d của nó, nếu muốn sense 3d ư? có lẽ chờ lên 3.5 cho evo 3d, nhưng tôi dám cá với bạn rằng, nếu như thế thì ảnh hưởng khá nhiều đến thị lực người dùng trên nền sense.

PS: trong đây đa số đều lớn tuổi, có nghề nghiệp và thậm chí có cả địa vị xã hội, vì thế bạn cẩn thận trong lời nói với các bậc cha chú của mình nhé.

tudcmo

Member
Máy của tôi thay vào chỗ Unlocked là Revolutionary thì có up rom Ship hoặc rom cook được không ?

PhamQuang

Manager
Máy của tôi thay vào chỗ Unlocked là Revolutionary thì có up rom Ship hoặc rom cook được không ?

Up tốt bạn ạ.
- Muốn Up ROM Cook thì vào Recovery mà Up
- Muốn Up ROM ship thì tốt nhất qua kết nối với PC và máy đưa vào chế độ Fasboot.

venusian

Moderator

Như thế là máy anh đã chạy tools Revolutionary nên mới có dòng chữ đó. Anh có thể Up Rom đc rồi.
Anh nên kt thêm máy đã có Root và Recovery chưa. Nếu chưa có thì ko Up đc Rom cook đâu anh ạ.
Và anh cũng phải lưu ý thêm ở phần bài đầu Chú Quang có nói nếu anh Up lại Rom Ship thì sẽ ko chạy đc lại tools đâu.

doquangduc

Well-Known Member
Như thế là máy anh đã chạy tools Revolutionary nên mới có dòng chữ đó. Anh có thể Up Rom đc rồi.
Anh nên kt thêm máy đã có Root và Recovery chưa. Nếu chưa có thì ko Up đc Rom cook đâu anh ạ.
Và anh cũng phải lưu ý thêm ở phần bài đầu Chú Quang có nói nếu anh Up lại Rom Ship thì sẽ ko chạy đc lại tools đâu.

Nhưng nếu Up Rom Ship rồi không chạy được Tools thì UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV luôn cũng được nhỉ.?

tudcmo

Member
Ừa.......................................
mình cũng mới chuyển từ wm 6.5 và wp7 sang EVO 3D nên cũng lạ đang làm quen , mình dân kỹ thuật mà , cũng sẵn sàng thí nghiệm ngay không sợ tốn tiền . máy đã recovery và root .

tudcmo

Member
hôm nay up rom xda chạy bình thường mỗi cái bị lỗi phông tiếng việt bị ô vuông

1ndt

bạn xem phim 3D trên 1 TV 2D thì có thấy 3D không, vấn đề này là về sử dụng cho phù hợp.

Home 3D cho phép bạn cảm nhận thấy chiều sâu của bức ảnh ở góc thứ 3(góc khuất), còn theo như bạn thì 3D phải là 1 cái gì đó nổi..... nếu vậy thì thành 4D rồi mới có hình nổi nhé.

Bạn có chơi cái game lắc xí ngầu không? lắc đi rồi thấy 3D, chơi game người nhện cũng thế, hình ảnh "con nhện" nếu đức ở góc xa bức tường thì bạn cảm nhận dc luôn cái bức tường đó phía sau dài, sâu.....đó là 3D.

còn muốn hình nổi theo kiểu trong mấy cái phim viễn tưởng thì là hình không gian 4 chiều rồi khác hẳn 3D ở chổ làm cho ta thấy như vật thể đang hiện diện ngay trước mặt.

Nói về sense thì thằng sen cũng có 3D nếu để ý vuốt các trang và giữ lại đó, cho ta cảm giác chiều sâu, ảnh chồng lên nhau rỏ ràng chứ chả riêng gì evo 3d, nhưng con evo 3d nó cho phép hiển thị hình ảnh, phim 3d theo đinh dạng 3d của nó, nếu muốn sense 3d ư? có lẽ chờ lên 3.5 cho evo 3d, nhưng tôi dám cá với bạn rằng, nếu như thế thì ảnh hưởng khá nhiều đến thị lực người dùng trên nền sense.

PS: trong đây đa số đều lớn tuổi, có nghề nghiệp và thậm chí có cả địa vị xã hội, vì thế bạn cẩn thận trong lời nói với các bậc cha chú của mình nhé.

Thế giới lại có thêm không gian 4 chiều hay sao hả bạn, bạn là nhà phát minh mới đấy à ?

hanoiwap

Super V.I.P

Vì đã bán máy nên không theo dõi liên tục chủ đề này.
Sáng nay gặp Mod @caothanhhai mới biết có bài viết của bạn

Bác này toàn nói linh tinh,
ROM của em cũng home 3d đây mà chả thấy nó hiển thị được sense 3.0 ra 3D,
bác dùng bản rom nào và bác có hiểu thế nào là hình ảnh 3D không đấy, hic...

1-Trước hết trả lời bài viết của bạn
Hiểu thế nào về khái niệm 3 chiều (3D three direction)
Khi tôi còn học đại học hồi thập kỷ 60 trong thế kỷ trước,chúng tôi có học vẽ kỹ thuật.
Khi đó,chúng tôi thường làm bài tập khi có hai hình chiếu,vẽ được hình chiếu thứ 3.Sau đó vẽ hình phối cảnh (thuật ngữ thời đó,không biết bây giờ gọi là gì)
Hình phối cảnh đó còn gọi là hình 3D
Quan niệm như vậy thì SPB Shell 3D có màn hình Home 3D
Intuitive 3D model of your Home screen in SPB Shell 3D

http://spb.com/products/mobileshell/

2-Tôi học về toán nên có không gian vec tơ. Khái niệm chiều trong toán học là một vec tơ với giá trị số thực (R)
Khái quát hóa sẽ có không gian n chiều.Thực tế ta thường hiểu ta đang sống trong không gian 3 chiều.Tuy nhiên trong các lĩnh vực khác có khái niệm chiều khác nhau
-Trong lĩnh vực âm thanh,khi có âm thanh 2 chiều (stereo) là nguồn âm 2 kênh.Sau đó có các tiêu chuẩn 4.0 5.0 gồm số kênh nhiều hơn
-Trong lĩnh vực y học có siêu âm,CT 3 chiều rồi 4 chiều...
-Từ khi có anh 3D thì khái niệm 3D chỉ dùng cho ảnh nổi. Tuy nhiên SPB Shell 3D có màn hình Home 3D vận là 3D hiểu theo cách cũ
-Phim có 3D rồi 4D.Phim 3D đúng như cách hiểu như ảnh 3D.Nhưng phim 4D có thêm 1 direction nữa.Thí dụ,trong phim có mưa thì sẽ có nước thật phun xuống.
Trong phim có bom nổ thì ghế của khán giả cũng lay động.Không có nghĩa là không gian sống của ta 4 chiều.

3-Vì vậy,do bạn ít tuổi nên chưa biết hết cách hiểu về chiều của mấy chục năm trước.Bạn có thể chưa học nhiều nên khái niệm chiều chỉ hiểu theo nghĩa hẹp

3D Home Screen của Sensation là hiểu theo cách của SPB Shell 3D.Không phải do nghiêng máy màn hình nghiêng theo mà gọi là 3D

Mình không biết bác ấy là sư tổ hay ai cả,
sorry bác ấy trước nhưng trước khi bác ấy nói vậy thì bác ấy phải đính chính và thử nghiệm đã chứ.
Thông tin sai lệch là gây thiệt hại cho nhiều người...

4-Các bạn hãy thông cảm cho lớp trẻ khi kỳ vọng về 3D Home Screen không được như ý thì bức xúc mà không nghiên cứu kỹ.
Tuy nhiên,cách phát biểu trên diễn đàn của bản chưa tích cực.Tôi bỏ rất nhiều thời gian,công sức cho cộng đồng PDA Việt từ khi dùng WM.
Tôi đâu có thu được lợi nhuận gì??? Chỉ mong góp chút để đóng góp cho cộng đồng vì qũy thời gian của tôi không còn nhiều.
Mong rằng lời góp ý chân thành của tôi sẽ giúp bạn có cách xử sự trong cuộc sống thực tốt hơn.
Sau này,khi bạn trưởng thành bạn sẽ cám ơn lão già này có lời khuyên giúp bạn thành công trong cuộc sống