• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

PhamQuang

Manager
Anh Minh thông cảm cho lớp trẻ thôi, đừng chấp nhặt mà tổn thọ. :D
Với các bạn trẻ mới biết qua tý nghề đôi khi thích tranh luận là điều dễ hiểu thôi, chưa chắc đã hiểu hết thuật toán trừu tượng không gian n chiều như cánh học toán chúng ta đâu. :D
Giờ đã có phim "5D" rồi đó, thêm cả mùi nữa. :D :D :D
Đọc câu chỉ trích lão già Minh "nói linh tinh..." tôi cũng thấy bất bình lắm, tuy nhiên bác hãy vì cộng đồng chung của PDAVIET, đừng để bụng những câu nói đó làm gì.
Việc mình mình làm thôi.

vanducba

Chào các anh, em mới làm 1 em HTC evo 3D, tuy nhiên, không hiểu vấn đề gì mà đt cứ thông báo rằng "blank sd card" và không nhận ra thẻ nhớ. Khi em format thử thì cũng không có hiện tượng gì xảy ra. Có ai đã từng bị trường hợp như em chưa? Có thể giúp em giải quyết vấn đề này không? Em cảm ơn.

ancola66

Super V.I.P
Chào các anh, em mới làm 1 em HTC evo 3D, tuy nhiên, không hiểu vấn đề gì mà đt cứ thông báo rằng "blank sd card" và không nhận ra thẻ nhớ. Khi em format thử thì cũng không có hiện tượng gì xảy ra. Có ai đã từng bị trường hợp như em chưa? Có thể giúp em giải quyết vấn đề này không? Em cảm ơn.
Với thẻ nhớ cho Android thì bạn phải format với định dạng FAT32.

vanducba

Cảm ơn bác Ân, thì ra cái thẻ nhớ của em bị hỏng, bỏ thẻ khác vào thì ok. Bác cho em hỏi thêm chút nữa là trước khi chạy HTC dev thì có cần phải chạy revolutionay không hay đây là 2 trình riêng biệt? Khi chạy trên HTC dev thì có cần phải chạy bộ android sdk không hay là chạy tool gửi kèm của bác Quang là được? Em có làm như trên HTC dev nhưng bước cuối bị báo lỗi, không lấy được token. Máy của em là Hboot 1.49.0011.

ancola66

Super V.I.P
Cảm ơn bác Ân, thì ra cái thẻ nhớ của em bị hỏng, bỏ thẻ khác vào thì ok. Bác cho em hỏi thêm chút nữa là trước khi chạy HTC dev thì có cần phải chạy revolutionay không hay đây là 2 trình riêng biệt? Khi chạy trên HTC dev thì có cần phải chạy bộ android sdk không hay là chạy tool gửi kèm của bác Quang là được? Em có làm như trên HTC dev nhưng bước cuối bị báo lỗi, không lấy được token. Máy của em là Hboot 1.49.0011.
Hiện tại Tool Revolationary mới chỉ hỗ trợ Hboot 1.49.0007 và 1.49.0008 nên cách duy nhất bạn có thể mở khóa Bootloader (Với Hboot 0011 của bạn ) là Mở khóa trực tuyến với HTCdev. Khi bạn mở khóa với HTCdev thì sau đó bạn sẽ có Unlocked nhưng với S On, tuy nhiên với S On này bạn vẫn có thể Flash Recovery và Root được. Bạn chạy bộ tool của mình để lấy Token.

doquangduc

Well-Known Member
Như thế là máy anh đã chạy tools Revolutionary nên mới có dòng chữ đó. Anh có thể Up Rom đc rồi.
Anh nên kt thêm máy đã có Root và Recovery chưa. Nếu chưa có thì ko Up đc Rom cook đâu anh ạ.
Và anh cũng phải lưu ý thêm ở phần bài đầu Chú Quang có nói nếu anh Up lại Rom Ship thì sẽ ko chạy đc lại tools đâu.

Xác nhận lại là sau khi Up lại Rom Ship thì vẫn chạy lại được các Tool như thường.

y18nlife

chạy lại rom ship thì bị locker bootloatder nhưng vẫn ship S off đâm ra ko cài đc recovery
phải làm theo cách bác Ân mới unlock và lúc đó mới cài đc recovery

doquangduc

Well-Known Member
chạy lại rom ship thì bị locker bootloatder nhưng vẫn ship S off đâm ra ko cài đc recovery
phải làm theo cách bác Ân mới unlock và lúc đó mới cài đc recovery

Không phải thế đâu Bác ơi, CHắc bác bị lỗi chỗ nào thôi, chiều em vừa Up lại Rom Ship, vẫn có S-off, em vẫn chạy recovery và Root theo các cách của Bác Quang bình thường mà.

y18nlife

Chú Ân cho cháu hỏi chút. Với cái Hboot 0011 thì vẫn S on thì có cách làm S off cho nó chưa ạ?
Nếu nó vẫn S off thì chịu ko cài rom cook đc hả chú

vanducba

Bác Ân cho em hỏi thêm chút nữa là khi em chạy tools được đưa ra trong bài để unlock bootloader theo hướng dẫn của HTC thì đến bước 9, khi copy rồi paste thì báo lỗi ".... is not recognized as an internal or external command, operable program or batch file.". trên cmd. Mặc dù đã thử lại nhiều lần nhưng vẫn bị lỗi này cho nên em vẫn chưa unlock được bootloader. Bác có kinh nghiệm thì có thể giúp em giải quyết lỗi này đươc không? Trước kia em chỉ chơi android trên HD2 nên không biết về s-off và unlock trên những máy thuần android như thế này. Cảm ơn bác.

relaxvn

Bác Ân cho em hỏi thêm chút nữa là khi em chạy tools được đưa ra trong bài để unlock bootloader theo hướng dẫn của HTC thì đến bước 9, khi copy rồi paste thì báo lỗi ".... is not recognized as an internal or external command, operable program or batch file.". trên cmd. Mặc dù đã thử lại nhiều lần nhưng vẫn bị lỗi này cho nên em vẫn chưa unlock được bootloader. Bác có kinh nghiệm thì có thể giúp em giải quyết lỗi này đươc không? Trước kia em chỉ chơi android trên HD2 nên không biết về s-off và unlock trên những máy thuần android như thế này. Cảm ơn bác.

Bác phải paste vào cái ô trắng có dòng chữ mờ bên dưới của HTCdev (Em không nhớ nội dung dòng đó) ở bên dưới ý, chứ không phải paste vào cmd đâu. Bác paste vào đó xong ấn submit là HTCdev sẽ gửi cho Bác 1 file tên là: "Unlock_code.bin" vào địa chỉ mail Bác đăng ký. Lúc này Bác mở Mail, tải file đó về rồi làm theo hướng dẫn là ổn ngay thôi mà.
Chúc Bác sớm cởi được khoá cho em nó nhé!

ancola66

Super V.I.P
Chú Ân cho cháu hỏi chút. Với cái Hboot 0011 thì vẫn S on thì có cách làm S off cho nó chưa ạ?
Nếu nó vẫn S off thì chịu ko cài rom cook đc hả chú
Mình đã hỏi điều này trên xda và được trả lời (Từ những người chạy thẳng HTCdev mà không chạy Revolutionary) là nó vẫn S On nhưng vẫn flash được Recovery >>> Vẫn up rom cook bình thường.

Có thể bạn thực hiện lệnh Copy, Paste chưa đúng (Lưu ý là nó bảo Copy từ đoạn nào đến đoạn nào)

vanducba

Em copy từ lúc đầu, dòng info nhưng không lấy chữ info, chỉ lấy mỗi dòng start..... đến dòng token end. Nhưng vì bước 9 trên dev có 2 bước cho nên em lại copy vào cmd để xem có ra dòng bootloader như trong hướng dẫn hay không thì bị lỗi. Nếu như khi hiện token rồi thì làm sao lại có 2 bước là 9a và 9b.

vanducba

Em có sự thiếu sót khi đọc hướng dẫn trên HTC. Em đã unlock được rồi. Cảm ơn các bác.

vanducba

Sáng nay em đã unlock bootloader và đã chạy thử các bản rom cook down từ XDA, tuy nhiên sau khi chạy 2 bản và 1 bản rom của bác hanoiwap em gặp phải lỗi wifi error mỗi lần turn on wifi và sau đó là không thể sử dụng được. Em định up lại rom ship để xem có được không nhưng chạy rom ship thì toàn bị báo lỗi khi ở bước sending. Có bác nào biết cách chữa bệnh này không? Tiện thể bác Ân có thể hướng dẫn em up lại rom ship không? Em cảm ơn.

relaxvn

Sáng nay em đã unlock bootloader và đã chạy thử các bản rom cook down từ XDA, tuy nhiên sau khi chạy 2 bản và 1 bản rom của bác hanoiwap em gặp phải lỗi wifi error mỗi lần turn on wifi và sau đó là không thể sử dụng được. Em định up lại rom ship để xem có được không nhưng chạy rom ship thì toàn bị báo lỗi khi ở bước sending. Có bác nào biết cách chữa bệnh này không? Tiện thể bác Ân có thể hướng dẫn em up lại rom ship không? Em cảm ơn.
Em cũng bị như Bác, Rom cook thì up tốt nhưng Rom ship thì chệu. Bác Ân xem có cách gì giải quyết vấn đề này không chỉ bảo giúp em với. À Bác Ân cho em hỏi Bác làm thế nào mà S-OFF được vậy? Lần đầu em unlock bằng HTCDEV thì bây giờ em có dùng tiếp Tool REVOLUTIONAY được không?
Cảm ơn Bác nhiều, chúc Bác và gia đình có một kỳ nghỉ lễ ấm cúng và vui vẻ!

ancola66

Super V.I.P
1.49.0011 <== Hboot ntn thì S-OFF kiểu gì :(
Với Hboot này bạn phải Unlock trực tuyến với HTCdev. Sau khi Unlock bạn sẽ có Unlocked nhưng vẫn S On. Tuy nhiên với S On sau khi unlock trực tuyến này bạn vẫn cài được Recovery và Root bình thường.