• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

twantoan

Ấy chết, khuyên dại !!!
Nên chọn các máy có HBOOT càng cao càng tốt, Bootloader càng mới thì càng tốt hơn đó.
Trước sau thì cũng có phiên bản Tool Revolutionary hỗ trợ để chạy S-OFF thôi, chắc là không lâu nữa đâu vì người dùng đòi hỏi nhiều rồi, chắc các tác giả muốn "dền dứ" thêm vài ngày nữa mà thôi. :D
càng chờ lâu càng ngóng nhiều >> càng dài cổ bác ah.cháu chờ từ lúc nó ra rồi . ( giống như tù nhân tử hình chờ ngày xử bắn :)) sợ lắm.bắn luôn còn đỡ sợ )

mrhahn

lên up rom romeos của MONX để có lại wifi
@mrhahn : bạn ko cần unlock thì vẫn sài mang gsm của việt nam bình thường( trừ khi máy của bạn là CDMA ).bạn lên tìm hiểu kĩ rồi hãng mua máy chứ ko lại tìm lâu lắm.thân
tại mình nhờ người nhà mua bên đó, mà mua máy ko thì mắc wa', nên tính mua bản without contract, có j mong dc chỉ giáo thêm :D

mrhahn

mấy pác cho em hỏi cái -> Cellular Band: GSM 850/900/1800/1900 HSDPA 850/ 900/1700/1900/2100 ghi như vầy là GSM chứ đâu phải CDMA phải ko các pác, nội dung đầy đủ là:
Carrier: Sprint
Cellular Band: GSM 850/900/1800/1900 HSDPA 850/ 900/1700/1900/2100

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenson318

sao mình lam cac kiểu rồi ma ko vao được Hboot , hay máy mình bị lỗi

Bạn đã làm như thế nào vậy? Trước hết phải tháo pin, lắp pin lại, sau đó nhấn và giữ nút Volumedown rồi ấn nút bật nguồn (1 đến 2s) thì bỏ tay ở nút bật nguồn ra. Máy sẽ vào Hboot.

bacsihoachuoi

cho mình hỏi máy mình hboot 0011 vẫn s-on nhưng vẫn có thể up rom cook được đúng ko? và hboot 0011 đã s-off đc chưa vậy?

kyph1982

cho mình hỏi máy mình hboot 0011 vẫn s-on nhưng vẫn có thể up rom cook được đúng ko? và hboot 0011 đã s-off đc chưa vậy?
.
Hiện tại chưa s off được nhưng vẫn up rom cook được, riêng dòng hboot này hình như phải copy file bcm4329.ko vào system/lil/module thì mới fix được thì phải. Hiện tại mình chưa thử nhưng thấy trên xda và topic hướng dẫn của bác Ân là ngon lành roài.

Chỉnh sửa cuối:

bacsihoachuoi

.
Hiện tại chưa s off được nhưng vẫn up rom cook được, riêng dòng hboot này hình như phải copy file bcm4329.ko vào system/lil/module thì mới fix được thì phải. Hiện tại mình chưa thử nhưng thấy trên xda và topic hướng dẫn của bác Ân là ngon lành roài.

nếu như vẫn up rom cook được thì s-off để làm gì vậy bạn? mà nói chung s-off để làm gì? mình dốt về khoản này :p

lsbtmh

Bác Quang và Bác Ân giúp em với! Em unlock bằng HTC Dev Tool rồi! giờ muốn S-Off thì dùng Revolutionary tool được không ạ? Máy em HBoot 007!!

ancola66

Super V.I.P
Bác Quang và Bác Ân giúp em với! Em unlock bằng HTC Dev Tool rồi! giờ muốn S-Off thì dùng Revolutionary tool được không ạ? Máy em HBoot 007!!
Mình cũng chưa thử làm ngược như thế. Nhưng nếu Hboot của bạn alf 0007 thì bạn cũng có thể thử, mình nghĩ là không vấn đề gì nhưng được hay không thì không biết:p. Tất cả những điều chúng tôi viết hướng dẫn đều được thử trên máy của chúng tôi (Cũng là loay hoay vọc) >>> Bạn cũng thử vọc xem sao :p

lsbtmh

Hihi!!:p Nghịch ngược như thế máy treo boot ở logo HTC, Bác có giúp em không?:p EM vừa lấy máy của BatKid đấy! Cho em hỏi thêm hiện tại bản rom nào là mượt nhất vậy Bác Ân ơi!

relaxvn

Máy của em cũng HBoot 007.
Báo cáo bác là làm được ạ, chỉ hơi mất công tí thôi, trình tự như sau:
1. Bác kiểm tra xem máy Bác thuộc khu vực nào (Châu âu hay Châu á...) rồi Bác tải bản ROM SHIP đúng với khu vực của máy về máy tính của Bác.
2. Relock EVO của Bác bằng HTCDev (sử dụng tool của Bác Quang ở đây cho nhanh). Chạy tool rồi gõ dòng lệnh: fastboot oem lock bấm enter (Theo hướng dẫn của Bác Quang tại Bài 1 --> Bác vào Bootloader sẽ thấy RELOCKED và S-ON.
3. Kết nối EVO với máy tính ở chế độ fastboot rồi chạy ROM SHIP vừa tải về, chờ khoảng 5' là máy Bác đã có bản ROM SHIP chuẩn.
4. Bác tiến hành Unlock EVO bằng Tool Revolutionary để có S-OFF.
5. Bác lại kết nối EVO với máy tính ở chế độ fastboot rồi chạy ROM SHIP vừa tải về, chờ khoảng 5' là máy Bác đã có bản ROM SHIP chuẩn (làm lại bước 3) --> Bác vào Bootloader sẽ thấy RELOCKED và S-OFF.
6. Bác lại chạy Tool của Bác Quang em vừa nói ở trên rồi gõ dòng lệnh fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin bấm enter, chọn hiện lên của sổ "Unlock Bootloader?" thì chọn Yes... Dài dòng quá, túm lại là Bác tiến hành Unlock bằng HTCDev. Unlock thành công Bác vào Bootloader sẽ thấy UNLOCKED và S-OFF
Chú ý: Nếu trước đó EVO của Bác chưa Up Romcook thì Bác bỏ qua bước 3 cho em nhé.

relaxvn

Hihi!!:p Nghịch ngược như thế máy treo boot ở logo HTC, Bác có giúp em không?:p EM vừa lấy máy của BatKid đấy! Cho em hỏi thêm hiện tại bản rom nào là mượt nhất vậy Bác Ân ơi!
Không sao đâu, Bác up một bản ROM SHIP đúng khu vực cho máy đi rồi làm theo hướng dẫn ở bài viết 113 của em là Bác có UNLOCKED và S-OFF ngay thôi mà.

lsbtmh

Thanks Bác!
Túm lại là relock lại bằng HTC Dev tool, rồi S-Off bằng Tool Revolutionary đúng không bác!!!!

Nhưng khi S-Off bằng Tool Revolutionary thì theo Bác Quang nói Sẽ có luôn CWR rồi, khi đó mình chỉ add root từ file zip nữa thôi! chứ sao lại phải Up lai rom Ship và Unlock bằng HTC dev tool vậy bác???

relaxvn

Nhưng khi S-Off bằng Tool Revolutionary thì theo Bác Quang nói Sẽ có luôn CWR rồi, khi đó mình chỉ add root từ file zip nữa thôi! chứ sao lại phải Up lai rom Ship và Unlock bằng HTC dev tool vậy bác???
Em nghe Tây nó đồn là Tool Revolutionary mới là bản bê ta thôi nên Bác Unlock bằng Tool Revolutionary rồi up ROM SHIP thì lại mất Unlock Bootloader nên Unlock lại bằng HTCDev cho chắc ăn và khi vào Bootloader nhìn cho sướng mắt Bác ạ. Túm lại là Tool Revolutionary dùng để S-OFF và HTCDev dùng để Unlock Bootloader Bác ạ.

lsbtmh

Thanks các bác nhiều lém!!!
EM lại làm thịt con 3D của em típ thôi!
Tí nữa mà em quay vào khóc là các bác biết lý do rồi đây!

deathscythe

Con E3D của mình unlock bootloader qua trang htcdev toàn báo lỗi thế này:

We're sorry, but it appears your attempt to unlock the bootloader on this device has failed. This could be caused by several factors including simple errors in the entry of the unlock token, problems with your device, or a lack of manufacturer support for the unlocking process. Please see the specific error code listed below, and try again if necessary.

Error Code: 160.
Error Reason: MID Not Allowed.

twantoan

Bạn chắc là unlock lần 2.bạn lên lấy code.bin cũ mới dùng đc.mỗi máy chỉ có 1 code thôi