• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

Nâng cấp rom cho HTC EVO 3D

Điện thoại của mình đã unlock, HB 007, recovery, root. Mình đã dùng thử mấy bản rồi mà không ổn. Bạn nào có bản rom 4.0 hay gửi cho mình với.

Điện thoại của mình đã unlock, HB 007, recovery, root. Mình đã dùng thử mấy bản rồi mà không ổn. Bạn nào có bản rom 4.0 hay gửi cho mình với.
HBOOT của bạn là 1.49.0007 hay là 1.53.0007? Nếu là 1.49.0007 thì bạn nên S-OFF cho máy thì úp rom cook sẽ ổn định hơn đó.

ducthanguct

Hboot 1.53

thua bac, e moi mua lai 1 chiec Evo 3D chua root. e muon root nhung ktra Hboot la 1.53.0007. e ko thay nhac den trong topic nen mong bac chi giao!!!!!

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

ducthanguct

Root

HBOOT của bạn là 1.49.0007 hay là 1.53.0007? Nếu là 1.49.0007 thì bạn nên S-OFF cho máy thì úp rom cook sẽ ổn định hơn đó.
Hboot cua may minh la 1.53.0007. bjo m muon root de up room cook thi pai lam the nao.
m doc hd thi tool ko ho tro 1.53

Hboot cua may minh la 1.53.0007. bjo m muon root de up room cook thi pai lam the nao.
m doc hd thi tool ko ho tro 1.53
Úp rom cook thì không liên quan gì đến Root nhé. Bnaj vào HBOOT xem máy mình đã S-OFF và có Recovery chưa nhé, nếu có S-OFF và Recovery rồi thì bạn cài rom cook qua Recovery, còn nếu máy bạn còn S-ON và Recovery thì bạn cũng vào Recovery để cài rom cook bình thường nhưng trước đó bạn phải flash file boot.img của bản rom đó trước thì mới boot được.

ducthanguct

Úp rom cook thì không liên quan gì đến Root nhé. Bnaj vào HBOOT xem máy mình đã S-OFF và có Recovery chưa nhé, nếu có S-OFF và Recovery rồi thì bạn cài rom cook qua Recovery, còn nếu máy bạn còn S-ON và Recovery thì bạn cũng vào Recovery để cài rom cook bình thường nhưng trước đó bạn phải flash file boot.img của bản rom đó trước thì mới boot được.
ktra S-off va recovery nthe nao vay?
thay bn cung lop noi, may chua co Super user thi chua lam j den may ca????

ktra S-off va recovery nthe nao vay?
thay bn cung lop noi, may chua co Super user thi chua lam j den may ca????
S-OFF thì bạn vào HBOOT kiểm tra nhé. Còn Recovery thì bạn cũng vào HBOOT rồi chọn Recovery thôi.

Viết Tiếng Việt có dấu đi bạn. Cảm ơn.

ducthanguct

s-off

S-OFF thì bạn vào HBOOT kiểm tra nhé. Còn Recovery thì bạn cũng vào HBOOT rồi chọn Recovery thôi.

Viết Tiếng Việt có dấu đi bạn. Cảm ơn.
bác thông cảm...e mới chuyển sang từ winphone nên chưa biết gì
ý e là vao Hboot thi nhin ở chỗ nào để biết s-off

Relocked
shooter_u pvt ship s-on rl
hboot 1.53.0007
emmc-boot
may 22 2012, .1:06:07
hboot
fastboot
recovery
factory reset
simlock
bác check giúp e
Máy bạn còn S-ON và Relocked nên không có Recovery đâu. Giờ bạn phải Unlock Bootloader và cài Recovery thì mới úp được rom cook nhé. Các Unlock Bootloader và cài Recovery bạn vui lòng tham khảo tại topic nàynày nhé.

ducthanguct

Máy bạn còn S-ON và Relocked nên không có Recovery đâu. Giờ bạn phải Unlock Bootloader và cài Recovery thì mới úp được rom cook nhé. Các Unlock Bootloader và cài Recovery bạn vui lòng tham khảo tại topic nàynày nhé.
bác ktra giúp e với...e làm đến b5 thì pai down 3 cái j j nhưng link chết rôi

ducthanguct

ở bài viết này, chỉ hỗ trợ hboot 1.49, còn của e là 1.53
làm thế nào ạ?
Máy bạn muốn S-OFF bằng tool Revolution thì phải hạ HBOOT xuống 1.49.0007, còn với HBOOT hiện tại của bạn là 1.53.0007 thì chỉ có thể S-OFF bằng tool JuopunutBear (câu dây đồng) thôi. Bạn tham khảo phần cài Recovery thôi nhé.

ducthanguct

Hỏi ngu

Máy bạn muốn S-OFF bằng tool Revolution thì phải hạ HBOOT xuống 1.49.0007, còn với HBOOT hiện tại của bạn là 1.53.0007 thì chỉ có thể S-OFF bằng tool JuopunutBear (câu dây đồng) thôi. Bạn tham khảo phần cài Recovery thôi nhé.
S-OFF và Unlock Bootloader là 1 ạ?

blackdoor

Manager
S-OFF và Unlock Bootloader là 1 ạ?
Hai thứ đó khác nhau đấy bác à.
Nếu chỉ unlock bootloader mà không tiến hành s-off thì khi up ROM cook nó sẽ treo ở logo HTC mà không boot tiếp được. Ngoài ra sẽ không up được kernel, radio..

Chỉnh sửa cuối: