• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

maphin

Mình copy,delete được các file trong ROOT rồi mà ^^

Bạn hướng dẫn chi tiết thêm cho mọi người đi, máy mình chưa unlock bootloader, đã lên ICS 4.03, hboot lên 1.53.007, cần root, S-OFF thì phai lam thế nào ! Thanks

Last edited by a moderator:

AquaSta

Moderator
Bạn hướng dẫn chi tiết thêm cho mọi người đi, máy mình chưa unlock bootloader, đã lên ICS 4.03, hboot lên 1.53.007, cần root, S-OFF thì phai lam thế nào ! Thanks
Máy bạn đã hboot 1.53.007 thì ko S-OFF được bằng revolutionary, bạn chỉ có cách unlock bl >> cài recovery CWM qua fastboot >> install root qua CWM.
Nếu muốn S-OFF trên ICS thì bạn cần xem hướng dẫn hạ hboot về 1.49.007 rồi S-OFF sau đó lên ICS bằng cách dùng các bản rom Stock modified (cái này tìm trên xda mục General).

Mình nhận beta key từ HTC Dev vào unlock bằng cái này:

http://www.mediafire.com/?xyfy9lrv0fptcwg

dhnghia

em vào recovery mà bị báo lỗi dấu chấm than nằm trên tam giác đỏ thì nghĩa là lỗi gì vậy mấy anh mấy chú?,e tính root cho ICS mà ko thể vào recovery dc,e đã cài bản Recovery 4EXT rồi,nếu e chưa cài thì làm sao e có thể sạc pin dc khi máy bị tắt nguồn,các anh các chú giúp e ạ :(

em vào recovery mà bị báo lỗi dấu chấm than nằm trên tam giác đỏ thì nghĩa là lỗi gì vậy mấy anh mấy chú?,e tính root cho ICS mà ko thể vào recovery dc,e đã cài bản Recovery 4EXT rồi,nếu e chưa cài thì làm sao e có thể sạc pin dc khi máy bị tắt nguồn,các anh các chú giúp e ạ :(
Do chưa cài Recovery thành công hay bị lỗi Recovery, bạn có thể dụng RecoveryManager để cài Recovery nhé. Chú ý Recovery đó phải dành cho EVO 3D thì mới cài được.

dhnghia

C:\Users\Bi\Downloads\Compressed\Recovery_EVO3D>fastboot flash recovery cwm.img
sending 'recovery' (4884 KB)... OKAY
writing 'recovery'... FAILED (remote: not allowed)

đây là lỗi e đã gặp,đem cái lỗi này search trên google thì báo là do máy chưa dc s-off,nhưng thật sự là máy e từ HBOOT 0011 hạ xuống 0007 và đang hiện s-off và có HBOOT là 1.53.0007 ,vậy s-off là ảo,mấy anh mấy chú nào đang dùng ICS có thể vào recovery dc ko ạ :(,nếu đúng như vậy thì muốn cài Recovery thì chỉ còn cách unlock lại bootloader,nhưng làm vậy e sẽ mất mấy cái phần mềm và game đã cài mất :(

đây là lỗi e đã gặp,đem cái lỗi này search trên google thì báo là do máy chưa dc s-off,nhưng thật sự là máy e từ HBOOT 0011 hạ xuống 0007 và đang hiện s-off và có HBOOT là 1.53.0007 ,vậy s-off là ảo,mấy anh mấy chú nào đang dùng ICS có thể vào recovery dc ko ạ :(,nếu đúng như vậy thì muốn cài Recovery thì chỉ còn cách unlock lại bootloader,nhưng làm vậy e sẽ mất mấy cái phần mềm và game đã cài mất :(
S-OFF vẫn cài Recovery ngon mà. Bạn cài thử bằng RecoveryManager chưa?

dhnghia

S-OFF vẫn cài Recovery ngon mà. Bạn cài thử bằng RecoveryManager chưa?

đã thử với Recovery Manager free down trên chợ google rồi luôn a ạ,mở lên chạy thì chỉ có 2 cái là CWM với cái Touch gì đó,e chọn cái CWM thì nó chạy từ 100/100 xong cũng im lặng mà nó còn báo là Not Installed nữa,thử với cái Touch cũng vậy,e thử vào recovery thì cũng tam giác đỏ chấm than đỏ

đã thử với Recovery Manager free down trên chợ google rồi luôn a ạ,mở lên chạy thì chỉ có 2 cái là CWM với cái Touch gì đó,e chọn cái CWM thì nó chạy từ 100/100 xong cũng im lặng mà nó còn báo là Not Installed nữa,thử với cái Touch cũng vậy,e thử vào recovery thì cũng tam giác đỏ chấm than đỏ
Bạn tải công cụ RecoveryManager này về, trên máy bạn bật chế độ USB Debugging và kết nối máy với PC ở chế độ Charge only. Chạy RecoveryManager, chọn Start, chọn Browser... đến file recovery .img, nếu nó hiện bảng HTC... nhấn Done, nó sẽ flash, khi nào hiện bảng thông báo thì bạn chọn No, rút cáp và đưa máy vào Recovery xem sao.

dhnghia

Initializing..
Waiting for devices!
HT18AV202041 selected!
Rebooting into bootloader..
Waiting for Fastboot!
Fastboot detected!
Flashing Recovery..
** DO NOT UNPLUG YOUR PHONE! **
Sorry, the recovery wasn't flashed, your old recovery wasn't affected though.
đây là toàn bộ thông báo đó a MOD :(

Initializing..
Waiting for devices!
HT18AV202041 selected!
Rebooting into bootloader..
Waiting for Fastboot!
Fastboot detected!
Flashing Recovery..
** DO NOT UNPLUG YOUR PHONE! **
Sorry, the recovery wasn't flashed, your old recovery wasn't affected though.
đây là toàn bộ thông báo đó a MOD :(
Bạn kiểm tra lại xem phiên bản Recovery đó có dành cho EVO 3D không? Nếu vậy bạn thực hiện lại nhưng không chọn Browser... nữa mà chọn Download a recovery, chọn EVO 3D để cài Recovery online xem sao.

dhnghia

Bạn kiểm tra lại xem phiên bản Recovery đó có dành cho EVO 3D không? Nếu vậy bạn thực hiện lại nhưng không chọn Browser... nữa mà chọn Download a recovery, chọn EVO 3D để cài Recovery online xem sao.

e đã up đến 3 bản recovery rồi,tất cả đều lấy từ topic này ạ,up online thì ko có cho EVO 3D,sau đó e đã hạ lại bản rom ship PG86IMG,và s-off lại cho nó mặc dù nó vẫn đang là s-off,cũng báo lỗi y chang vậy,ko flash recovery dc,unlock 1 phát up recovery và root ngon lành,có s-off cho đẹp thông số :(:(

babyto

bác ơi cho e hỏi e đã root xong rồi,giờ gõ dòng lệnh fasboot flash recovery cwm-4.0.1.4-shooteru.img để cài CWM thì nó ko chạy nữa,mà màn hình đt hiện thêm 2 dòng là Simlock& CRC.e sợ vì lỗi sim nên lại thoát ra,tháo sim và chạy vào lại fastboot,nhưng nó vẫn lỗi vậy.Vậy giờ làm sao hả bác?máy e giờ chỉ S-ON thôi.:( chắc có lẽ ko quay lại bản cũ đc rồi.Vậy bác cho e hỏi luôn là có room cook 4.0 nào tốt ko bác?nếu có bác cho e link đc ko?tks bác trc nhé

bác ơi cho e hỏi e đã root xong rồi,giờ gõ dòng lệnh fasboot flash recovery cwm-4.0.1.4-shooteru.img để cài CWM thì nó ko chạy nữa,mà màn hình đt hiện thêm 2 dòng là Simlock& CRC.e sợ vì lỗi sim nên lại thoát ra,tháo sim và chạy vào lại fastboot,nhưng nó vẫn lỗi vậy.Vậy giờ làm sao hả bác?máy e giờ chỉ S-ON thôi.:( chắc có lẽ ko quay lại bản cũ đc rồi.Vậy bác cho e hỏi luôn là có room cook 4.0 nào tốt ko bác?nếu có bác cho e link đc ko?tks bác trc nhé
Bạn Root kiểu gì mà không cần cài Recovery vậy?

nthuy1691

Bác dinhtuandung cho em hỏi là con evo 3d của em up ota lên ics rồi thì cũng lên htcdev để unlock bootloader rồi root được phải không? hdboot của em lên 1.53.0007 rồi

AquaSta

Moderator
Bác dinhtuandung cho em hỏi là con evo 3d của em up ota lên ics rồi thì cũng lên htcdev để unlock bootloader rồi root được phải không? hdboot của em lên 1.53.0007 rồi
Bạn unlock bootloader, cài recovery clockworkmod sau đó root từ cwm

babyto

Bạn Root kiểu gì mà không cần cài Recovery vậy?

e mới chỉ unlockbootloader thôi bác,e lỡ lên ICS qua OTA khi chưa hạ hboot 0018 xuống 0007 và trc đó chưa root riếc gì hết:(,nên giờ vào bootloader mới chỉ unlock,vẫn s-on.nó thêm 2 dòng cuối là simlock& IMG CRC,:( hay giờ e đóng khóa lại rồi làm lại từng bước hả bác?

e mới chỉ unlockbootloader thôi bác,e lỡ lên ICS qua OTA khi chưa hạ hboot 0018 xuống 0007 và trc đó chưa root riếc gì hết:(,nên giờ vào bootloader mới chỉ unlock,vẫn s-on.nó thêm 2 dòng cuối là simlock& IMG CRC,:( hay giờ e đóng khóa lại rồi làm lại từng bước hả bác?
Cài Recovery thì không cần phải khóa Bootloader lại đâu, bạn dùng RecoveryManager để cài nhé.

Cách cài như sau:

- Bạn bật chế độ USB Debugging trên điện thoại, sau đó cắm cáp kết nối với PC ở chế độ Charge only.
- Chạy RecoveryManager, nhấn Start, nhấn Browser... đến file Recovery .img cần cài.
- Làm theo hướng dẫn để cài, đến khi hiện bảng thông báo có 3 lựa chọn là Yes, No và Cancel thì bạn chọn No.
- Máy sẽ tự khởi động lại, bạn vào HBOOT rồi vào Recovery nhé.

babyto

Cài Recovery thì không cần phải khóa Bootloader lại đâu, bạn dùng RecoveryManager để cài nhé.

Cách cài như sau:

- Bạn bật chế độ USB Debugging trên điện thoại, sau đó cắm cáp kết nối với PC ở chế độ Charge only.
- Chạy RecoveryManager, nhấn Start, nhấn Browser... đến file Recovery .img cần cài.
- Làm theo hướng dẫn để cài, đến khi hiện bảng thông báo có 3 lựa chọn là Yes, No và Cancel thì bạn chọn No.
- Máy sẽ tự khởi động lại, bạn vào HBOOT rồi vào Recovery nhé.

ồi,chắc e lại phải đọc kỹ lại từ đầu rồi,cái này nó đòi s-off,máy e vẫn s-on bác ơi...cái Revolutionary chắc e ko dùng để s-off đc rồi,vì cái hb của e đâu có 1.49.0007 or 0008 đâu :(