• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

trungdung3784

Site vẫn hoạt động và cho key bình thường mà. Key của bạn là:

Cảm ơn bác nhiều nhé, cháu đã s-OFF rồi nhé. dđ phải có những người như pác thì ae mới đc nhờ nhiều và evo3d sẽ phát triển hơn.

giờ cháu muốn hỏi thêm tí nữa là giờ máy hiện tại là hboot 1.49.007 Revolutionnary và S-off do máy này là của ông anh nhờ muốn up room lên 4.0 để dùng
Cháu giờ muốn lên 4.0 thì cần phải làm những bước gì nữa bác, có phải unlock lại trong Htcdev k a.
các bước cháu làm từ hôm qua đến giờ (theo HD của pác) là
1. unlock trong htcdev
2. recovery
3. root
4. hạ hboot từ bản 12->07
5. S-off
6.????? để úp rom 4.0
nhờ bác chỉ giáo giúp ạ!

Last edited by a moderator:
Cảm ơn bác nhiều nhé, cháu đã s-OFF rồi nhé. dđ phải có những người như pác thì ae mới đc nhờ nhiều và evo3d sẽ phát triển hơn.

giờ cháu muốn hỏi thêm tí nữa là giờ máy hiện tại là hboot 1.49.007 Revolutionnary và S-off do máy này là của ông anh nhờ muốn up room lên 4.0 để dùng
Cháu giờ muốn lên 4.0 thì cần phải làm những bước gì nữa bác, có phải unlock lại trong Htcdev k a.
các bước cháu làm từ hôm qua đến giờ (theo HD của pác) là
1. unlock trong htcdev
2. recovery
3. root
5. S-off
6.????? để úp rom 4.0
nhờ bác chỉ giáo giúp ạ!
Thì bạn tải các bản rom cook ICS (dạng .zip), copy vào thẻ nhớ và vào Recovery mà cài thôi (nhớ Full Wipe và chú ý xem bản rom có yêu cầu úp FW không nhé).

trungdung3784

Thì bạn tải các bản rom cook ICS (dạng .zip), copy vào thẻ nhớ và vào Recovery mà cài thôi (nhớ Full Wipe và chú ý xem bản rom có yêu cầu úp FW không nhé).

hi thanks bạn nhiều nhé!
ý mình là với about của mình như vậy bây giờ có cần phải nâng cấp unlock hay là làm cái gì khác nữa không ??
1. unlock trong htcdev
2. recovery
3. root
5. S-off
6.???

hi thanks bạn nhiều nhé!
ý mình là với about của mình như vậy bây giờ có cần phải nâng cấp unlock hay là làm cái gì khác nữa không ??
1. unlock trong htcdev
2. recovery
3. root
5. S-off
6.???
Vào vào HBOOT xem đã Unlocked chưa nhé. Nếu chưa thì Unlock Bootloader lại lần nữa với HTC DEV. Sau khi Unlock Bootloader xong thì máy bạn sẽ có S-OFF & UNLOCKED, lúc này thì tha hồ mà nghịch máy nhé.

trungdung3784

Vào vào HBOOT xem đã Unlocked chưa nhé. Nếu chưa thì Unlock Bootloader lại lần nữa với HTC DEV. Sau khi Unlock Bootloader xong thì máy bạn sẽ có S-OFF & UNLOCKED, lúc này thì tha hồ mà nghịch máy nhé.

Thanks bạn nhìu để mình vào unlock đã.

yamaha1982x

Cháu cảm ơn bác nhiều lắm ạ. Loay hoay mấy ngày mà vẫn ko đc. Chúc bác sức khỏe dồi dào để còn giúp đỡ mọi người ạ,hii

trungdung3784

các bác cho mình hỏi thêm tí là giờ Unlock Bootloader lại lần nữa với HTC thì có phải làm lại từ đầu không nhỉ? dùng code cũ hay code mới đây. hepl me

các bác cho mình hỏi thêm tí là giờ Unlock Bootloader lại lần nữa với HTC thì có phải làm lại từ đầu không nhỉ? dùng code cũ hay code mới đây. hepl me
Máy bạn đã thay đổi CID rồi lên thực hiện Unlock Bootloader từ đầu.

trungdung3784

Máy bạn đã thay đổi CID rồi lên thực hiện Unlock Bootloader từ đầu.

hicc mình đã unlock trong htvdev nhưng đến đoạn cuối cùng là chọn yes or No để unlock bootloader nhưng k hiểu sao không chọn yes đc.
máy mình hiện tại đang : Revolutionary S-OFF
hboot 1.49.1107
help me!

model91

hicc mình đã unlock trong htvdev nhưng đến đoạn cuối cùng là chọn yes or No để unlock bootloader nhưng k hiểu sao không chọn yes đc.
máy mình hiện tại đang : Revolutionary S-OFF
hboot 1.49.1107
help me!

chọn No cũng đc mà, máy restart lại là xong

mình chọn NO reset máy về vẫn là Revolutionary chứ không phải là unlock là sao bạn nhỉ
Thực hiện lại từ đoạn gõ lệnh fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin, khi màn hình hiện ra Yes hay No thì bạn cứ chọn Yes và nhấp nhả phím Power vài lần là được.

trungdung3784

mình cũng đã làm lại 2 lần rồi nhưng vẫn không đc, chọn yes rùi nhấn nút nguồn mấy lần mà vẫn không thấy máy reset lại, nản thật không biết tại sao nữa.
a mà bạn cho mình hỏi thêm tý máy mình cài Rom cook ics nhưng mà hao pin quá, máy không sử dụng mà vẫn nóng ran. có ai gặp TH này chưa nhỉ lý do tại sao ???~X(

venusian

Moderator
mình cũng đã làm lại 2 lần rồi nhưng vẫn không đc, chọn yes rùi nhấn nút nguồn mấy lần mà vẫn không thấy máy reset lại, nản thật không biết tại sao nữa.
a mà bạn cho mình hỏi thêm tý máy mình cài Rom cook ics nhưng mà hao pin quá, máy không sử dụng mà vẫn nóng ran. có ai gặp TH này chưa nhỉ lý do tại sao ???~X(

1/ Vấn đề có chữ unlock hay ko có cũng chẳng sao cả. Và máy bạn đã đc S-OFF rồi (Cái cần nhất) nên cho ko quan trọng vấn đề unlock nữa. Còn nếu giờ bạn muốn nó hiện chữ Unlock thì up lại một bản Rom Ship là nó ra chữ Unlock.
2/ Rom cook thì do chỉnh sửa lại nên ko tránh khỏi lỗi. Không phải bản Cook nào cũng ổn định hết. Bạn phải up tự mình kiểm chứng xem bản nào ổn định để dùng.

trungdung3784

hi thanks bạn nhiều nhé. mục đích cuối cùng của mình là up room thoải mái mà không sợ bị treo ở logo do k tương thích. thế là ổn.
còn vấn đề room cook thì phải test rùi.
ai có bản room ICS nào ổn định và quan trọng là ít hao pin cho mình xin link dow thì cảm ơn quá!=D>

dhnghia

hình như trang http://revolutionary.io/ bị lỗi hay sao vậy nhỉ,click vào download rồi mà nó ko hiện ra cái bảng Beta Key
ko biết hiện nay đã có thể S-off cho HBOOT 0011 chưa nhỉ.

hình như trang http://revolutionary.io/ bị lỗi hay sao vậy nhỉ,click vào download rồi mà nó ko hiện ra cái bảng Beta Key
Vấn đề không hiện bảng để lấy Beta key thì nhiều thành viên cũng đã gặp rồi, giờ không biết lý do vì đâu.

ko biết hiện nay đã có thể S-off cho HBOOT 0011 chưa nhỉ.
Chưa đâu bạn nhé vì Revolutionary chưa hỗ trợ HBOOT 0011, bạn vẫn phải hạ về HBOOT 0007 thì mới S-OFF được.

Chỉnh sửa cuối:

vanthai74

Chào các bạn, máy của mình có HBOOT là 1.49.0011, sau khi làm xong các bước thì cũng hạ được 1.49.0007. Tuy nhiên sau khi up 1 vài ROM để thử bây giờ coi lại thì HBOOT lại là 1.49.1107. Như vậy không biết là máy mình có bị sao không? hiện nay mình vẫn Up ROM cook bên XDA bình thường, máy vẫn hoạt động tốt.

Xin cám ơn.

venusian

Moderator
Chào các bạn, máy của mình có HBOOT là 1.49.0011, sau khi làm xong các bước thì cũng hạ được 1.49.0007. Tuy nhiên sau khi up 1 vài ROM để thử bây giờ coi lại thì HBOOT lại là 1.49.1107. Như vậy không biết là máy mình có bị sao không? hiện nay mình vẫn Up ROM cook bên XDA bình thường, máy vẫn hoạt động tốt.

Xin cám ơn.

Không sao nhé bạn.
Cái cần quan tâm nhất đó là S-OFF thôi.
Hboot nó tăng lên để phù hợp với Rom thôi.

vanthai74

Không sao nhé bạn.
Cái cần quan tâm nhất đó là S-OFF thôi.
Hboot nó tăng lên để phù hợp với Rom thôi.
Cám ơn bạn, máy của mình đã được S-OFF. Tuy nhiên sắp tới HTC chính thức cập nhật ROM ICS cho EVO 3D lúc đó muốn trả về trạng thái ban đầu không biết có được không?