• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

Cám ơn Mod đã quan tâm, nó báo vậy:
C:\Android>fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin
sending 'unlocktoken' (0 KB)... OKAY
writing 'unlocktoken'... FAILED (remote: unlock token check failed)
C:\Android>
Nhưng tôi cũng không hiểu là sao bên Htcdev mặc dù đã báo thành công nhưng lại không gởi file unlock code mới.
Mọi người vào thảo luận giùm với nha.
Bạn kiểm tra lại Email lần nữa coi, có thể nó ở trong Thùng rác thì sao. Ngoài ra bạn xóa file Unlock_code.bin trong thư mục Fastboot đó đi và copy lại xem sao.

Tung100

Tại tôi cũng thực hiện với 3 cái mail khác nhau rồi mà tình trạng cũng vậy, còn unlock code tôi cũng xóa rồi copy lại, kể cả thư mục Android cũng xóa rồi làm lại từ đầu luôn mà vẫn bị như vậy, không biết có phải do lỗi gì phát sinh khi hạ Hboot rồi cài revolutionay không nữa, nếu không được thì tôi có nên up lại Rom ship Châu Á không vậy Mod, cám ơn nhiều.

Tại tôi cũng thực hiện với 3 cái mail khác nhau rồi mà tình trạng cũng vậy, còn unlock code tôi cũng xóa rồi copy lại, kể cả thư mục Android cũng xóa rồi làm lại từ đầu luôn mà vẫn bị như vậy, không biết có phải do lỗi gì phát sinh khi hạ Hboot rồi cài revolutionay không nữa, nếu không được thì tôi có nên up lại Rom ship Châu Á không vậy Mod, cám ơn nhiều.
Bạn đã hạ HBOOT nên thông số CID cũng đã thay đổi, máy bạn bây giờ phải úp Ship Rom Châu Âu nhé.

Tung100

Hà hà, được rồi Mod ơi, dù sao cũng cám ơn Mod nhiều, không biết sao hình như bên Htcdev nó bị lỗi gì đó, tới giờ tình cờ vào mail kiểm tra lạ thì thấy bây giờ nó mới gởi, Unlock từ chiều mà giờ mới tới, đợt trước là nó gởi tức thời liền, xong tôi lấy file Unlock đó về chạy cái là OK luôn, bị thêm cái lỗi chọn Yes không chịu nữa nhưng nhờ có đọc kỹ hướng dẫn nên cũng làm được luôn, giờ kiểm tra máy lại thì thấy đã Unlock, S-off, còn cài thêm CWM với root là Up Rom được rồi, cám ơn Mod và mọi người nhiều.

pandemonium109

Máy mình ấn nhầm vào Factory Reset, hu hu.
Máy giờ lúc nào cũng hiện là Relocked.
Các thông số khác vẫn là S-off, Hboot 007 chuẩn.
Giờ làm cách nào để về Unlocked nhỉ :((

Last edited by a moderator:

pandemonium109

Tình hình là bị giống bác Tung 100
Cơ mà của em thì không get được Code:
Lấy file Unlock cũ nó cho thì cũng không được :((

Đã thử Ship Room Châu âu:
ShooterU_HTC_Europe_1.20.401.8_Radio_10.15.9020.06 _M
Thì vào Hboot xem thấy ghi là 018 chứ không phải là 007 như mọi lần nữa @.@
Rồi thử unlock lại mà vẫn bị báo lỗi như thế :((

Bác nào giúp em với, em cám ơn nhiều lắm T_T

yamaha1982x

Của mình là Evo 3D hboot 1.49.0007, seria: HT1CRV205291. Ai vào đc lấy dùm mình cái beta key nhé. Mình cảm ơn nhiều

model91

Của mình là Evo 3D hboot 1.49.0007, seria: HT1CRV205291. Ai vào đc lấy dùm mình cái beta key nhé. Mình cảm ơn nhiều

bạn đã tải tool Revolutionnary về chưa. kick vào chỗ mũi tên chỉ tải về PC mới làm đc chứ

yamaha1982x

bạn đã tải tool Revolutionnary về chưa. kick vào chỗ mũi tên chỉ tải về PC mới làm đc chứ

Tất nhiên mình đã làm rồi. Mình cũng dùng cách này s-off cho mấy con rồi. Không hiểu có phải do web ko nữa. Được ngày nghỉ đang định vọc thì bị bí ở đây.

Last edited by a moderator:

trungdung3784

Tất nhiên mình đã làm rồi. Mình cũng dùng cách này s-off cho mấy con rồi. Không hiểu có phải do web ko nữa. Được ngày nghỉ đang định vọc thì bị bí ở đây.

đúng thế, mình cũng vào mấy hôm nay nhưng không đc, k hiểu tại sao nữa a mà vào đc lấy giùm mình key beta với nhé . Thanks trước
máy mình Hboot 1.49.007 serial là: HT18XV205790
rất mong đc sự trợ giúp.

PhamQuang

Manager
đúng thế, mình cũng vào mấy hôm nay nhưng không đc, k hiểu tại sao nữa a mà vào đc lấy giùm mình key beta với nhé . Thanks trước
máy mình Hboot 1.49.007 serial là: HT18XV205790
rất mong đc sự trợ giúp.

Site vẫn hoạt động và cho key bình thường mà. Key của bạn là:
fhHw0j7Skam5kfOz