• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

Cám ơn bạn, máy của mình đã được S-OFF. Tuy nhiên sắp tới HTC chính thức cập nhật ROM ICS cho EVO 3D lúc đó muốn trả về trạng thái ban đầu không biết có được không?
Được chứ sao không... Relock lại rồi úp Ship Rom thôi.

binhhdda

Re-Lock lại như thế nào bác chỉ dẫn giúp!!!
Thanks!

Last edited by a moderator:

dhnghia

Re-Lock lại như thế nào bác chỉ dẫn giúp!!!
Thanks!
chọn USB Debug,rồi sau đó khởi động máy vào chế độ Fastboot,kết nối với PC
down cái này về bỏ vào ổ C, giải nén ra đường dẫn sẽ là C:\Android
mở cmd lên,gõ vào cd C:\android và gõ fastboot oem lock
khởi động vào fastboot 1 lần nữa xem đã là Relocked chưa,vì đôi khi nó cứ báo Okay Okay nhưng vẫn là Unlocked như cũ phải làm lần 2 mới Relocked

binhhdda

chọn USB Debug,rồi sau đó khởi động máy vào chế độ Fastboot,kết nối với PC
down cái này về bỏ vào ổ C, giải nén ra đường dẫn sẽ là C:\Android
mở cmd lên,gõ vào cd C:\android và gõ fastboot oem lock
khởi động vào fastboot 1 lần nữa xem đã là Relocked chưa,vì đôi khi nó cứ báo Okay Okay nhưng vẫn là Unlocked như cũ phải làm lần 2 mới Relocked

Mình đang dung win 8 thì mở cmd dở đâu bác nhỉ?

Mình đang dung win 8 thì mở cmd dở đâu bác nhỉ?
Bạn di chuột ra góc phải màn hình, khi menu hiện ra bạn chọn Search, gõ cmd.exe vào đó rồi nhấn Enter. Ngoài ra bạn có thể nhấn Shift + chuột phải và chọn Open command windows here nhé.

heocoi22

bác nào lấy hộ e cái betakey với ạ, máy e vào trang revolutionary nó không hiện lên phần lấy key được
S/n của máy e là HT22NV210131
H/Boot 007 ạ
e xin cảm ơn nhiều

havanthang

Bác Quang ơi bác tìm giúp cháu cái key để cháu s-off nhé. Nếu được cháu cảm ơn bác nhiêu ah
Seria máy cháu là : HT18RV200600

dhnghia

Bác Quang ơi bác tìm giúp cháu cái key để cháu s-off nhé. Nếu được cháu cảm ơn bác nhiêu ah
Seria máy cháu là : HT18RV200600
lấy dùm bạn cũng dc,nhưng đưa beta key cho bạn chưa chắc bạn đã s-off dc :mad:),ko hiểu tại sao gõ chính xác luôn mà vẫn báo là sai beta key,chỉ có copy and paste là nó chấp nhận thôi

havanthang

lấy dùm bạn cũng dc,nhưng đưa beta key cho bạn chưa chắc bạn đã s-off dc :mad:),ko hiểu tại sao gõ chính xác luôn mà vẫn báo là sai beta key,chỉ có copy and paste là nó chấp nhận thôi
hixc thế phải làm thế nào bi h . tự nhiên cái http://revolutionary.io/ lại không hiện để lấy nữa . Bác cứ vất cái key đấy cho e đi e thử phát

havanthang

hixc thế phải làm thế nào bi h . tự nhiên cái http://revolutionary.io/ lại không hiện để lấy nữa . Bác cứ vất cái key đấy cho e đi e thử phát

dhnghia

E cài rùi mà vẫn không được bác ak. bác nói bị chặn rùi thế bi h phải làm sao cơ. bác giup e cái

bạn down Ultral Suft về,sau đó mở nó lên chạy,tự nó sẽ bung ra 1 trang web homepage của Ultralsuft,bạn gõ địa chỉ revolutionary.io vào ngay cái trang mà ultrasuft vừa hiện ra (tức là cái homepage của ultrasuft đó),là sẽ lấy dc beta key thôi,bạn nhớ là chỉ duy nhất cái trang mà khi chạy chương trình tự nó mở lên thì mới dc nhé,những trang khác do tự bạn mở lên sẽ ko hiện beta key đâu

bạn phải click vào cái chỗ Download For Windows thì bảng beta Key mới hiện ra nhé,ko cần down cũng dc nhưng phải click vào

sẵn đây mình cũng chỉ bạn cách copy và paste sau khi đã có dc beta key:
khi vừa down cái thư mục đó về giải nén ra và bỏ vào ổ C nó sẽ có Folder tên là revolutionary-0.4pre4,bạn mà click thẳng vào tập tin revolutionary.exe bạn sẽ ko thể copy và paste dc,vì vậy cũng trong cái Foler đó,bạn đè phím Shift + chuột phải vào cái vùng nền màu trắng của Folder và chọn Open command window here,nó sẽ ra 1 cái cửa sổ cmd có đường dẫn là C:\revolutionary-0.4pre4>
bạn sẽ gõ tiếp theo vào cái đường dẫn đó là revolutionary.exe rồi enter,đường dẫn đầy đủ của nó sẽ là
C:\revolutionary-0.4pre4>revolutionary.exe
các bước tiếp theo thì làm y như chú ân đã hướng dẫn

havanthang

bạn đè phím Shift + chuột phải vào cái vùng nền màu trắng của Folder và chọn Open command window here,nó sẽ ra 1 cái cửa sổ cmd có đường dẫn là C:\revolutionary-0.4pre4>
bạn sẽ gõ tiếp theo vào cái đường dẫn đó là revolutionary.exe rồi enter,đường dẫn đầy đủ của nó sẽ là
C:\revolutionary-0.4pre4>revolutionary.exe
các bước tiếp theo thì làm y như chú ân đã hướng dẫn
Đến đoạn Shift này thì em chịu chết . Chẳng tìm thấy dòng Open command ... mà bác bảo đâu cả . hic

havanthang

;;) Yeah e đã S-of đc rồi. Cám ơn dhnghia and heocoi22 cám ơn 2 người đã chỉ giúp tận tình
E s- off đc ui. và e chẳng biết phải làm gì tiếp theo nữa.

Chỉnh sửa cuối:
HTC của mình có HBOOT ( 0011 ) ,hiện đã up lên ICS 4.0 ,lại re-unlocked,recovery ngon lành và riêng ROOT thì phải vào recovery để install zip from sdcard bằng cái này chứ không dùng cách cũ được, và mình đã có ROOT ngon lành:

Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip
http://www.mediafire.com/?nen8f6askljp5tb

Và cuối cùng là cảm ơn mọi người đã thảo luận các vấn đề trong công việc lên ICS cũng như recovery,root.v.v...

dhnghia

HTC của mình có HBOOT ( 0011 ) ,hiện đã up lên ICS 4.0 ,lại re-unlocked,recovery ngon lành và riêng ROOT thì phải vào recovery để install zip from sdcard bằng cái này chứ không dùng cách cũ được, và mình đã có ROOT ngon lành:

Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip
http://www.mediafire.com/?nen8f6askljp5tb

Và cuối cùng là cảm ơn mọi người đã thảo luận các vấn đề trong công việc lên ICS cũng như recovery,root.v.v...
có dc cái icon superuser thì dễ,nhưng nó đã thật sự root chưa ?
bạn kết nối với PC và dùng lệnh adb shell để kiểm tra xem nó ra dấu $ hay #,nếu # là root rồi,còn $ là chưa