• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC INCREDIBLE S

rkshin

Mọi người cho em hỏi HƯỚNG DẪN MỞ KHÓA BOOTLOADER THÔNG QUA HTCDEV VÀ ROOT MÁY á, nó kêu là (Nếu dùng cách này thì máy của bạn vẫn là S-ON, bạn có thể cài các rom cook nhưng không thể flash radio được) Flash radio là gì vậy :( Ko xài nó được không ạ :(

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Mọi người cho em hỏi HƯỚNG DẪN MỞ KHÓA BOOTLOADER THÔNG QUA HTCDEV VÀ ROOT MÁY á, nó kêu là (Nếu dùng cách này thì máy của bạn vẫn là S-ON, bạn có thể cài các rom cook nhưng không thể flash radio được) Flash radio là gì vậy :( Ko xài nó được không ạ :(

Lưu ý: Bạn là thành viên không đc sử dụng màu chữ trong bài viết.

HƯỚNG DẪN MỞ KHÓA BOOTLOADER THÔNG QUA HTCDEV thì ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?207202-huong-dan-chi-tiet-unlock-bootloader-cho-cac-may-htc
Sau khi Unlock Bootloader bạn thực hiện tiếp quá trình cài Recovery và Root ở bài 2 trong Topic này nhé.
Radio là gì: Là phần liên quan tới sóng cũng như những kết nối của máy (Sóng điện thoại, Wifi, Bluetooth...)
Up Radio là để cải thiện chất lượng sóng và cuộc gọi của bạn. Nếu chất lượng cuộc gọi hay sóng của máy bạn tốt rồi thì cũng không cần up nữa.

AquaSta

Moderator

Cách mở khóa bootloader thì bạn có thể xem theo link mà mod venusian đã trả lời ở bài viết trên. Mình xin bổ xung thêm về flash radio:
Tùy theo bản rom cook mà bạn up có yêu cầu bạn flash radio hay không. Nếu không yêu cầu thì bạn ko cần up. Nếu có yêu cầu thì bạn cần phải up, vì nếu không up thì sau khi flash rom, máy sẽ bị treo ở màn hình HTC và ko boot vào OS được. Muốn flash được Radio thì máy của bạn phải có S-OFF RL.

rkshin

Phần 1) À cho em hỏi thêm là sau khi em mua máy và chỉ làm theo topic HƯỚNG DẪN MỞ KHÓA BOOTLOADER THÔNG QUA HTCDEV VÀ ROOT MÁY , em đã hoàn thành hết 3 phần , rùi em reboot , sau đó em lên Wifi em up bản 2.3.5 Sensen 3.0 á, cái ấn install thì nó tắt máy, nó vào giao diện recovery và treo lun ở recovery (Giao diện recovery không có menu hay nút lệnh )... chỉ có thông tin bản recovery thui :( là do recovery hay sao ạ .

Phần 2) Vậy nếu disable "recovery" thì có chạy được không ạ ? làm sao để disable hoặc remove luôn recovery ? :D

Các anh trả lời từng phần trước nha ... trước đó máy của em là bản 2.3.3

takaru

link down bộ cài recovery va root không tải được , bác nào có cho e xin với ? ( ở bài #2 và #3 )

tieulykzc

Chào mọi người,

Em mới tậu 1 con htc IS cách đây hơn 1 tháng, giờ mới có thời gian vọc, sau khi tìm hiểu qua qua thì em thấy Hboot của em là 1.16.0000, vậy có root / jb được không ạ

Nhân tiện em hỏi việc recovery có tác dụng gì :D, vì em thấy trước khi root cần s-off để tắt phần sec của máy, còn recovery để recover khi gặp lõi ạ :d

Cảm ơn mọi người trước :D

venusian

Moderator
Chào mọi người,

Em mới tậu 1 con htc IS cách đây hơn 1 tháng, giờ mới có thời gian vọc, sau khi tìm hiểu qua qua thì em thấy Hboot của em là 1.16.0000, vậy có root / jb được không ạ

Nhân tiện em hỏi việc recovery có tác dụng gì :D, vì em thấy trước khi root cần s-off để tắt phần sec của máy, còn recovery để recover khi gặp lõi ạ :d

Cảm ơn mọi người trước :D

Máy bạn có Root đc. Để Root đc máy thì bạn cần phải Unlock Bootloader trước.
Sau đó cài Recovery và Root cho máy.

Recovery mục đích chính là để dùng để up Rom Cook bạn ạ.

vumy87

Android Driver -----> cho mình link đc ko, cái này là cài trên dt hay máy tính bạn ơi

vumy87

Bạn cài HTC Driver trên PC nhé, link trên post 1 đó.

Tháo pin ra nhìn tem ở sau máy hay có thể nhìn vỏ hộp của máy.
là số imei hay sao bạn, mình vào settings-->about phone-->phone identity---> thì hiện ra các dòng sau
Model number ADR6350
IMEI 354974046899736
IMEI SV 01
Device serial number HT16YMA11156
SIM ID 8984011001120042892
MEID A1000017F182A5
Phone number 0906823687
IMSI 45010159275419

zay là so nào bạn

vumy87

Bạn cài HTC Driver trên PC nhé, link trên post 1 đó.

Tháo pin ra nhìn tem ở sau máy hay có thể nhìn vỏ hộp của máy.

Không phải IMEI đâu mà là số Serial No (S/N) đó. Tem sau máy có ghi rõ mà.

mình thấy rồi, beta key là số này, ko bi là chữ O hay Số 0 nữa, chữ màu đỏ là cữ i hoa hay chữ l bạn ơi
Your beta key:

cZ600udl106H1yq0