• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC INCREDIBLE S

Kirkic

. Máy mình cũng không cần eng s-of mà up rom vẫn ok. Bạn xem lại phân vùng thẻ nhớ lại coi, thành 2 định dạng FAT32 và ext4 là up rom vô tư.
mình up rom rồi bạn ạ. OK hết, chỉ mỗi cái ko nghe được người ta nói. Hic
Mình up radio đó bạn

Son_Do

Well-Known Member
Ship S-Off làm thế nào để up radio vậy bạn?
Bạn tải file radio dạng PG32IMG.zip về copy lên thẻ nhớ rồi vào Bootloader máy sẽ tự nhận và đề nghị mình update.

Kirkic

Bạn tải file radio dạng PG32IMG.zip về copy lên thẻ nhớ rồi vào Bootloader máy sẽ tự nhận và đề nghị mình update.
mình làm thế rồi mà ko được đó. Mấy bác bên tinhte và và bên pda này nói phải set ENG S-OFF đã mới up được bạn ạ

Phoenix

Thẻ nhớ mình cũng để Fat32.
Để mình nói lại quy trình làm của mình, cả nhà xem giúp mình với nhé
1. Root: Máy mình đã root (đã up lên 2.3.5)
2. Radio Ship S-Off: Đã thực hiện (lên ở HBOOT)
3. ADB Working: đã chạy (vào cmd, gõ cd; gõ androidSDK\tools\; rồi gõ sdk devices --> succesfully
4. cài busybox: mình vào market cài bản 1.19 nhưng cài xong máy treo cứng luôn, khởi động lại thì nó vào recovery mà không vào giao diện được nên mình cài bản 1.17 (cái này ko biết có ảnh hưởng gì ko)
5. Vào Cmd, gõ adb shell nó ra dấu # luôn (tức ko cần gõ su)
gõ tiếp busybox md5sum /sdcard/vivo_enghboot.img
Vậy mà nó báo /sdcard/vivo_enghboot.img not such a file or diretory mới đau chứ
Trong quá trình cài máy điện thoại mình vẫn hoạt động bình thường. Trên máy tính vẫn nhận thẻ nhớ trên điện thoại!

Bạn xem đã chắn chắn tick vào USB debugging và kết nối ở charge only chưa. Nên gỡ bỏ HTC sync ở trên PC đi, chỉ để HTC drives thôi

tanphattoantin

Cho mình hỏi là mình cái recovery thì nó hiện bảng thông báo failed như trên, có ai cho mình biết vị lỗi gì và fix như thế nào với.Thanks!
Máy mình là incredible 2, còn bước root thì với incredible 2 mình có thể làm tương tự như trong hướng dẫn với cái file của incredible S được không?

Phoenix

Cho mình hỏi là mình cái recovery thì nó hiện bảng thông báo failed như trên, có ai cho mình biết vị lỗi gì và fix như thế nào với.Thanks!
Máy mình là incredible 2, còn bước root thì với incredible 2 mình có thể làm tương tự như trong hướng dẫn với cái file của incredible S được không?

File recovery cho I2 khác IS nhé bạn, theo như bảng thông báo kia thì quá trình writing recovery vào máy bị lỗi, bạn kiểm tra xem chắc chắn máy đã S-OFF chưa. Kiên nhẫn làm đi làm lại vài lần sẽ được thôi.

Recovery 5.0.2.0 choI2: Download

Nostalgia

Các bạn bớt chút tgian, mình hỏi vài điều:
- Mình đang dùng Incredible S, chưa root j cả, mà đợi update OTA lâu quá, đang thèm Sense mới. Nếu bây giờ root và up Rom cook, sau này nếu có Rom ship up qua OTA, mình muốn quay lại rom gốc để up qua OTA dc ko. Và phải recovery thế nào.
- Tham khảo thấy có phần mềm root, vd như Superone click, nó có tác dụng với IS không, có bro nào thử chưa... hay làm S-off...theo như chú Quang hướng dẫn.

Phoenix

Các bạn bớt chút tgian, mình hỏi vài điều:
- Mình đang dùng Incredible S, chưa root j cả, mà đợi update OTA lâu quá, đang thèm Sense mới. Nếu bây giờ root và up Rom cook, sau này nếu có Rom ship up qua OTA, mình muốn quay lại rom gốc để up qua OTA dc ko. Và phải recovery thế nào.
- Tham khảo thấy có phần mềm root, vd như Superone click, nó có tác dụng với IS không, có bro nào thử chưa... hay làm S-off...theo như chú Quang hướng dẫn.

1) S-OFF rồi up Rom cook bình thường, nếu thích bạn có thể up lại Rom ship được.
2) Root cho IS theo cách trên rất hiệu quả, gần như 100% thành công và thao tác rất đơn giản, nhanh, mất khoảng 5' là xong.

Nostalgia

cảm ơn chú Quang và Phoenix, mọi ng hướng dẫn rất cụ thể, mình chưa vọc bjo nhưng đọc hết 21 trang topic này, mình đã root và up rom Nik_IncredibleS_Trinity_SenXL v2.0 thành công. Cám ơn mọi người

Phoenix

Update 4Ext Recovery Touch (hỗ trợ cảm ứng)

Từ lâu tác giả Madmaxx đã nghiên cứu bản Recovery hỗ trợ cảm ứng nhưng topic này bị "đóng băng" 2 tháng. Ngày hôm qua ra bản đầu tiên và hôm nay đã có bản v1.0.0.1 RC2. Đã test, hỗ trợ cảm ứng tốt, phím back hoạt động tốt.
Các bạn cài 4Ext Recovery Update để cài đặt nhé. Link: DOWNLOAD

Son_Do

Well-Known Member
Thông báo một tin vui tới tấn cả anh em dùng HTC Incredible S :
Mình đã unlock được Bootloader bằng HTCdev. Bây giờ khi vào màn hình HBoot máy báo ***UNLOCKED***. Đã cài recovery và Root không có trở ngại gì.
Điều kiện để thực hiện unlocked bootloader bằng HTCdev là máy của bạn phải S-ON và HBoot phải là 2.00. Sau đó tạo một acc tại http://www.htcdev.com/bootloader/ và làm theo hướng dẫn. Hướng dẫn của HTCdev bằng hình ảnh theo mình là dễ hiểu và đơn giản.
Tiếc rằng mình cũng làm chuột bạch và cũng không hy vọng thành công nên không chụp được hình. Hy vọng bạn nào làm sau thì chụp hình lại cho mọi người tham khảo thì tốt quá.

Khuyến cáo: Bạn nào máy đang ở S-OFF, ENG-OFF thì hãy cân nhắc trước khi thực hiện bởi các lý do:
- Đây chỉ là Unlocked Bootloader còn Security vẫn là ON cho nên bạn có thể cài Recovery, root, cài rom cook nhưng sẽ không cài được Radio và rom ship khác khu vực hỗ trợ (chưa biết có flash được kernel hay không nữa)
- Việc S-OFF sẽ phải đợi Revolutionary ra tool mới (không biết khi nào) vì Hboot là 2.0 không thể dùng tool cũ để S-OFF được.

Chỉnh sửa cuối:

cloud5ive

chào Bác...!

Em mới xài HTC nên chưa biết nhiều cái root up rom... được cho cái Incredible 2 xách tay về... đem ra tiệm cho nó unlock... nhưng hình như unlock vậy là k update OTA được...
Mới nghe tin HTC cho update sense 3.0 và version 2.3.5.. mà k update rom gốc được... Xin bác chỉ giáo nhá...!

godfather652

Mình mới tậu 1 con Incredible S Optus mà HBoot 1.16.000 chứ ko phải HBoot như trên hướng dẫn, vậy mình có thể up theo cách trên đc ko.
Xin cảm ơn

venusian

Moderator
Mình mới tậu 1 con Incredible S Optus mà HBoot 1.16.000 chứ ko phải HBoot như trên hướng dẫn, vậy mình có thể up theo cách trên đc ko.
Xin cảm ơn

Hboot chưa đc hỗ trợ. Bạn phải hạ Hboot xuống. Bằng cách dùng GoldCard để hạ Rom xuống. Hoặc chờ một hời gian tới Tools phát triển chắc sẽ có hỗ trợ :p
Hoặc dùng HTC DEV để unlock rồi cài Recovery và Root

dungbeo1825

Chắc chắn là sẽ có kết quả tốt đấy, quan trọng là kiểm tra phiên bản HBOOT trước cháu nhé.
Quá trình chạy trên thế nào khi làm cháu chụp hộ mấy hình ảnh để chú bổ sung cho bài hướng dẫn chi tiết hơn nhé. :D

Cháu đã cài thành công theo hướng dẫn của bác. Tuy nhiên phải remove HTC sync đi thì mới sài được file revolutionary.exe

levanmanh1987

Revolutionary: S-OFF & Recovery Tool​

Các tác giả unrevoked & AlphaRev Team vừa cho ra mắt bộ Tool có thể Set S-OFF cho khá nhiều dòng máy mới HTC chạy Android hiện nay.
Việc Set S-OFF là rất quan trọng bởi đây là công việc tháo bảo mật từ đó có thể Root, cài đặt Recovery và thay đổi HDH....
Trang chủ tải Tool tại đây:

http://revolutionary.io/

Các dòng HTC chạy Android được Revolutionary: S-OFF & Recovery Tool hỗ trợ bao gồm:

Như vậy đối với HTC Incredible S cũng được liệt kê.
Cách tiến hành Set S-OFF khá đơn giản, lưu ý với Incredible S hỗ trợ 2 sản phẩm có HBOOT là 1.09.0001.13.0000.

Quy trình:
- Tải Tool về.
- Đăng ký dòng máy, phiên bản HBOOTS/N của máy để nhận Beta-Key (cần thiết khi chạy Tool set S-OFF).
- Máy Android vào Settings > Appliactions > Development: đánh dấu "USB debugging".
- Cho HTC Incredible S kết nối với PC (trước đó đã cài Android Driver) ở chế độ sạc PIN ("Charge only").
Nếu trước đó trên PC chưa có USB Driver, có thể cài đặt HTC Driver theo link sau:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?519nq46nz13l6nd[/DOWNLOAD]
Cài đặt cho PC.
- Chạy Tool Revolutionary và tuân thủ các bước tiếp theo.... Quá trình sẽ tiến hành và có hình ảnh tương tự như sau (các dòng HTC đều giống nhau vậy cả !!!)

Sau khi chạy S-OFF xong tool sẽ tiếp tục tiến hành cài tự động Recovery cho máy nếu trên PC của bạn có kết nối NET.

Nếu tiến trình tốt đẹp sau bước này HTC Incredible đã có: S-OFF và RECOVERY (CWM).

Ai đang sử dụng HTC Incredible S có thể có bài và hình minh họa cụ thể tiếp theo thì tốt quá !!!

NIỀM VUI CHO CÁC MÁY INCREDIBLE S VỚI ROM 2.30.405.1:

Với Tool phiên bản mới: v0.4pre4 các máy đã Update lên ROM 2.30.405.1 đã có thể Set S-OFF, cài Recovery và Root tốt.

Bác cho E hỏi chút. E down Revolutionary về và chạy nhưng mà ko chạy đc. nó cứ dừng lại ở chỗ: gõ Key Beta, do ko copy đc nên E đã gõ từng chữ vào nhưng mà máy ko đc nên báo lỗi. máy E là HTC IS 2. chạy android 2.3.3. mong Bác giúp nhé, E chưa root máy lần nào. thank!

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Bác cho E hỏi chút. E down Revolutionary về và chạy nhưng mà ko chạy đc. nó cứ dừng lại ở chỗ: gõ Key Beta, do ko copy đc nên E đã gõ từng chữ vào nhưng mà máy ko đc nên báo lỗi. máy E là HTC IS 2. chạy android 2.3.3. mong Bác giúp nhé, E chưa root máy lần nào. thank!

Nhập Key chưa chính xác. Bạn nêm copy Key ra một file Text và kiểm tra từng một kí tự cho chính xác và nhập lại.

levanmanh1987

Nhập Key chưa chính xác. Bạn nêm copy Key ra một file Text và kiểm tra từng một kí tự cho chính xác và nhập lại.
mình làm mấy lần zùi. đủ các thể loại luôn, chữ hoa, chữ thường.... mà vẫn ko đc, hem biết còn cách nào ko???

pomnhim

Các bác cho mình hỏi 1 đang có 1 con incredible S S7130e có HBoot 2.0 mà theo như hướng dẫn trên thì chỉ dành cho Hboot 1.09.000 và 1.13.0000,k biết con máy mình có thể s-off thế nào + kích hoạt reco :|

truongban_80

Các bác cho mình hỏi 1 đang có 1 con incredible S S7130e có HBoot 2.0 mà theo như hướng dẫn trên thì chỉ dành cho Hboot 1.09.000 và 1.13.0000,k biết con máy mình có thể s-off thế nào + kích hoạt reco :|
Có 2 cách cho bạn lựa chọn:
1. Bạn hạ Hboot theo cách này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1373697, sau đó thì root như bác Quang hướng dẫn, cách này thì hơi nguy hiểm vì ko cẩn thận là brick :D
2. Bạn unlock bootloader rồi root như thường, bài này bác Son_do hướng dẫn rất tỉ mỉ ở đây http://www.tinhte.vn/f217/thao-luan-ve-htc-incredible-s-655521/index261.html#post13541321, cách này có 1 nhược điểm là máy vẫn S-ON nên bạn ko up được radio thôi.