• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC INCREDIBLE S

Phoenix

Không được đâu bạn. khi chạy phần mềm bạn cho gở bỏ phần mềm hệ thống máy báo Superuser FC nó đóng luôn Superuser và gỡ bỏ không thành công.
Có cần chỉnh sữa gì trong Superuser không?
Mình dùng Z4root nó cũng FC thằng Superuser
Có ai tư vấn giúp

Bạn xem lại xem lkhi chạy system app remove thì thằng SU nó có hỏi quyền chạy không (allow hay deny ấy). Nếu vẫn bị lỗi có thể là do bản Rom cook, bạn có thể cài bản khác.

do minh dung cai Superuser của nó chứ mìng chạy lại thằng này su-2.3.6.3-efgh-signed.zip thì được rồi
Nhưng cái thằng này appsystem remove..nó mát hay sao ấy nó không chịu gở cho mới đau.
Thôi đành dùng Root Explore xoá file trong system/app vậy.
Mới vọc nên ko quen có cái đành bó tay vậy, ai có kinh nghiệm thì hướng dẫn giúp ĐỪNG CÓ CHÉM E MÀ TỘI

Dùng Root Explorer hay (ES file explorer cũng thế), xóa file trong sys/app không triệt để đâu bạn.

OK để cuối tuần này giảnh tự tay mình tập tọe để làm phát. À cho mình hỏi kiểm tra HBOOT và S/N như thế nào nhỉ? Với sau khi song thì up room nào chạy ngon và ổn định? Mình thích giao diện 3.0. Thanks bạn nhá.

Khi khởi động ở chế độ fast boot (bạn vào setting>Power> uncheck vào cái Fast boot, rồi tắt máy đi, bấm giữ đồng thời phím volume down và power sẽ vào fast boot). Bạn sẽ biết máy mình là S-ON hay S-OFF, Hboot là version nào mà.
Mình đang xài bản Rom sense 3.0 này và rất ổn định: LINK THAM KHẢO. Hiện bên đó có Rom sense 3.5 rồi nhưng chưa ổn định lắm, tác giả đã fix được lỗi FC nhưng bluetooth thì chưa, rồi internet pass thought nữa... Mình có test vài bản 3.5 rồi nhưng hiện vẫn đang xài bản 3.0 ở trên.

thangvps3112

hjc mình chạy s-off ko đc

minh moi dung con incredible s701e minh S-OFF mãi không được...khi đến dòng đòi key..mình đánh rất nhiều lần nhưng vẫn báo key sai mong các bạn chỉ dúp mình với

thông số của máy mình HTC incredible S(vivo-1.13.0000, android:2.3.3, ROM version: 2.12.707.5)..
các bạn chỉ dúp mình với

Phoenix

hjc mình chạy s-off ko đc

thông số của máy mình HTC incredible S(vivo-1.13.0000, android:2.3.3, ROM version: 2.12.707.5)..
các bạn chỉ dúp mình với

Theo như trên trang chủ revolutionary thì máy của bạn vẫn chạy S-OFF được
minh moi dung con incredible s701e minh S-OFF mãi không được...khi đến dòng đòi key..mình đánh rất nhiều lần nhưng vẫn báo key sai mong các bạn chỉ dúp mình với

Bạn xem lại Serial Number của máy để lấy key nhé, nếu gõ sai SN thì sẽ cho key sai nên không thành công. Thông thường SN của HTC sẽ có dạng 2 chữ đầu ***** và 5 số cuối.

thangvps3112

cam ơn ban vip man đã chỉ..hình như minh s_off được rồ nhưng cài reccovy thì nó đòi key ley key ở đâu hả bạn..làm phiền mọi nguòi ai biết chỉ mình với

bac phạm quang co trên mạng ah

em s_off mai ko duoc ..hjc

PhamQuang

Manager
cam ơn ban vip man đã chỉ..hình như minh s_off được rồ nhưng cài reccovy thì nó đòi key ley key ở đâu hả bạn..làm phiền mọi nguòi ai biết chỉ mình với

bac phạm quang co trên mạng ah

em s_off mai ko duoc ..hjc

Bạn con tiếp tục rải bài trong chủ đề này thì không những không chạy S-OFF được mà OFF luôn khỏi forum này đấy !!!

bajasu520

Bạn con tiếp tục rải bài trong chủ đề này thì không những không chạy S-OFF được mà OFF luôn khỏi forum này đấy !!!

Bác Quang giận rồi kìa, lần sau nhớ đọc kỹ hơn trước khi hỏi nhé bác !!!

manhcuongbs

Khi khởi động ở chế độ fast boot (bạn vào setting>Power> uncheck vào cái Fast boot, rồi tắt máy đi, bấm giữ đồng thời phím volume down và power sẽ vào fast boot). Bạn sẽ biết máy mình là S-ON hay S-OFF, Hboot là version nào mà.
Mình đang xài bản Rom sense 3.0 này và rất ổn định: LINK THAM KHẢO. Hiện bên đó có Rom sense 3.5 rồi nhưng chưa ổn định lắm, tác giả đã fix được lỗi FC nhưng bluetooth thì chưa, rồi internet pass thought nữa... Mình có test vài bản 3.5 rồi nhưng hiện vẫn đang xài bản 3.0 ở trên.
Minh cam on ban, hiện mình đã tải Revolutionary về máy rồi nhưng không mở ra được, mình chạy file exe nhưng chỉ hiện cửa sổ đen rồi tắt luôn (mình dùng VAI O win 7 64bit), không sao chạy tool này được?

Phoenix

Minh cam on ban, hiện mình đã tải Revolutionary về máy rồi nhưng không mở ra được, mình chạy file exe nhưng chỉ hiện cửa sổ đen rồi tắt luôn (mình dùng VAI O win 7 64bit), không sao chạy tool này được?

Mình cũng xài vaio Win 7 x64 đây, và đã set S-OFF thành công, có thể bạn chưa cài bộ SDK tool rồi....

Storm9550

Mình đã S-OFF và root thành công theo cách của chú Quang ngay từ lần đầu tiên (HB: 1.13.0000, Software: 2.12.921.4). Nhưng sau khi cài đặt Root explore vào máy để chỉnh chỉnh sửa file host trong \sytem\etc thì không thể xoá hoặc đè file khác được. Root Explore báo là không thể chuyển thư mục hệ thống trên về dạng R/W (Tức là cả đọc và ghi được,ở các thư mục khác trong hệ thống thì copy/del/past thoải mái). Xin các bro chỉ giáo giùm. (Mình định chép đè file host để bỏ các quảng cáo trong các chương trình).

vannesszi

cho mình hỏi đây là lỗi gì mình k thể root đc. cảm ơn nhiều
Finding update package...
Opening update package...
Verifying update package...
E:failed to seek in /cache/update.zip (Invalid argument)
E:signature verification failed
Installation aborted.

PhamQuang

Manager
cho mình hỏi đây là lỗi gì mình k thể root đc. cảm ơn nhiều
Finding update package...
Opening update package...
Verifying update package...
E:failed to seek in /cache/update.zip (Invalid argument)
E:signature verification failed
Installation aborted.

Nếu máy đã chạy xong S-OFF và cài đặt được Recovery thì việc ROOT rất đơn giản, làm theo đúng bài hướng dẫn thứ 3 là ROOT được, tại sao lại phải dùng cái update.zip ở đâu ra vậy hả bạn???

vannesszi

chú Quang ơi cho cháu hỏi.cháu down tool Revolutionary về rồi nhập key xong phần mềm vẫn chạy bình thường.nhưng bị FAIL không S-OFF đc.cho cháu hỏi cách khắc phục ạ.cháu cảm ơn Chú

Chỉnh sửa cuối:

manhcuongbs

Mình không sao nhập đuoc beta key giong như truong hop của nickname Toshiro0409, mặc dù đã kiểm tra rất kĩ S/N và beta key. Bạn Toshiro0409 cũng bị truong hop tuong tự nhung sau đó đã làm đuoc có ai bị tuong tu giup mình cái. Bạn Toshiro0409 có ghe qua diễn đàn thì giúp phát nhé. Thanks truoc.

manhcuongbs

Hi hưng tưởng quả này up được room mới thưởng thức vậy mà up song khởi động lại là màn hình trắng tinh với 3 chữ HTC mãi chẳng mất đi phải cài lại room ship. Bác nào biết vụ này giúp em cai để mai úp lại. Thanks trước nhé!