• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

ancola66

Super V.I.P
Đã làm xong S-OFF, bắt đầu Edit lại bài 1 (Có ảnh minh hoạ ) để các bạn tham khảo.

dienluc510

Bạn cho mình hỏi thông số như bạn nói tìm ở đâu vậy?
Nó sẽ hiện ra 1 hộp thoại để bạn điền các thông tin thiết bịhiên bản Hboot ( VD : của mình là 1.17.0011) và số SerialNunber của máy . Xong thì nó sẽ cấp cho bạn một key là 1 dãy cả số lẫn chữ , lưu lại key này để lát chạy tool thì nó bắt điền vào.
máy của mình chỉ thấy thông số Rom là 1.35.707.1, mãi không thấy các thông số như của bạn ??! :D

nguyenhalong_84

Bạn cho mình hỏi thông số như bạn nói tìm ở đâu vậy?

máy của mình chỉ thấy thông số Rom là 1.35.707.1, mãi không thấy các thông số như của bạn ??! :D
Cái này là số phiên bản Hboot , bạn phải vào Fastboot mới thấy .

twantoan

Cả 1 sự cố gắng cuả cả tập thể.thanks all
Đêm nay , lại 1 đêm nữa thấp thỏm hồi hộp.cái cảm giác lâu lắm rồi từ hồi hd2 chạy android trên NAND. Ôi tuyệt vời

bacmeogia1

Cả 1 sự cố gắng cuả cả tập thể.thanks all
Đêm nay , lại 1 đêm nữa thấp thỏm hồi hộp.cái cảm giác lâu lắm rồi từ hồi hd2 chạy android trên NAND. Ôi tuyệt vời
thế thì mai bác phải gặp e rùi.he he.e đang up thử rom revolution bên xda đây.xem thế nào.

ancola66

Super V.I.P
=D>=D>=D>Tèn tén ten, bắt đầu đông vui nhộn nhịp rồi đây=D>=D>=D>

B

bugboy09

Guest
Đang học thuộc lòng các bước tiến hành S-off cho em nó,cứ thấy tim đập loạn xạ. =))

cangcua2

Anh ancola cho hỏi, sao trên xda chỉ lúc kết nối USB để chế độ HTC Sync, anh thì bảo chế độ Charge Only.

ancola66

Super V.I.P
Đang học thuộc lòng các bước tiến hành S-off cho em nó,cứ thấy tim đập loạn xạ. =))
Yên tâm đi, mấy chuột bạch đã đi trước roài:p

Anh ancola cho hỏi, sao trên xda chỉ lúc kết nối USB để chế độ HTC Sync, anh thì bảo chế độ Charge Only.
Mình chỉ cần để chế độ đó thôi (Đó là mình đã thực hành trên máy của mình). Từ trước tới nay các bước cần đến chạy tool của các dòng máy Android trên PC đều để ở chế độ đó.

xichlo1

Đã thành công trên SENSATION T-MOBILE
À bác Ancola66 sửa lại cai link đầu tiên (* Tải bộ TOOL ở ĐÂY
thanh http://revolutionary.io/ nhé chứ k phải http://revolutionary/.iothank you ! :D

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

Hehe !.. đã Ét Ọp được rồi, chắc chỉ nay mai là Sensation lại nhộn nhịp như HD2 thôi !:D

Nguyenson318

Không biết mấy đường link về Rom cook mấy bạn đưa trong topic này đã cài được chưa các bác nhỉ?