• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

bacmeogia1

hix,ông a e cũng có 1 e sen phiên bản châu á 1.35.707.1.nhờ e s-off hộ.và e cũng đã s-off thành công máy của e cũng như vậy.nhưng khi đánh mã key vào revolutionary thì nó toàn báo là "invalid key" thui ạ.có ai bị như e k ạ.bác nào giải quyết đc rùi thì làm ơn chỉ cho e với.tks.!

xichlo1

hix,ông a e cũng có 1 e sen phiên bản châu á 1.35.707.1.nhờ e s-off hộ.và e cũng đã s-off thành công máy của e cũng như vậy.nhưng khi đánh mã key vào revolutionary thì nó toàn báo là "invalid key" thui ạ.có ai bị như e k ạ.bác nào giải quyết đc rùi thì làm ơn chỉ cho e với.tks.!

Hê , để ý Key chữ O và số 0 phải đánh chính xác nhé .

dienluc510

Sao bạn không Copy rồi paste vào cho chắc ăn? lần đầu mình cũng vậy - sau copy/paste cho nó lành (click phải chuột vào slibar màn hình dos chọn edit => paste) , xong !

ancola66

Super V.I.P
Hê , để ý Key chữ O và số 0 phải đánh chính xác nhé .
Cũng như vậy với chữ I dễ lầm với chữ L hoặc số 1. Tốt nhất là copy cái Key đó ra notepad là nhìn rõ nó là chữ gì>>>Đỡ nhầm lẫn

Không biết mấy đường link về Rom cook mấy bạn đưa trong topic này đã cài được chưa các bác nhỉ?
Các bản Rom cook trên xda đều up được. Mình đang dùng Lee nhưng thấy ngốn ram hơn rom ship:( Đang tải bản của Mdj về để tối up:D

B

bugboy09

Guest
Không biết mấy đường link về Rom cook mấy bạn đưa trong topic này đã cài được chưa các bác nhỉ?
Mình dùng thử bản RevolutionHD 1.1.2 thấy máy có vẻ không mượt bằng rom gốc nên quay lại với bản Rom cũ rồi.
Nhân tiện đây hỏi các bác luôn.Sao số S/N trên vỏ hộp khác với tem trên máy của mình nhỉ (Số Imei thì vẫn trùng) :(

bacmeogia1

phù,cuối cùng thì cũng đã s-off xong cái máy của ông anh.e cũng đang dùng rom RevolutionHD 1.1.2 giống bác nhưng thấy cũng bt.nói chung là chắc phải đợi 1 thời gian nữa thì mới có những bản rom ổn định cho e sen nhà ta.

B

bugboy09

Guest
phù,cuối cùng thì cũng đã s-off xong cái máy của ông anh.e cũng đang dùng rom RevolutionHD 1.1.2 giống bác nhưng thấy cũng bt.nói chung là chắc phải đợi 1 thời gian nữa thì mới có những bản rom ổn định cho e sen nhà ta.
Bác có chạy SetCPU không?Thấy bảo ver 2.2.4 có hỗ trợ cho Sen mà tìm không thấy cái MSM8x60 đâu nhỉ?

bacmeogia1

Bác có chạy SetCPU không?Thấy bảo ver 2.2.4 có hỗ trợ cho Sen mà tìm không thấy cái MSM8x60 đâu nhỉ?

Có bác ạ.e cũng đang dùng setcpu 2.2.4 đây ạ.bác tải ở bài thảo luận của bác ancola đấy.

twantoan

đã có ai dùng thử đến hết pin chưa.máy của em sài hết pin vì lướt web nhiều quá lên bị tắt nguồn khi ở ngoài quán cafe wifi.về đến nhà cắm sạc không thấy báo đèn đỏ nữa chờ hơn nửa tiêng rồi mà cũng không thấy gì.thử bật lên mấy lần mà cũng không được.toi em rồi.hiz hiz

Nguyenson318

đã có ai dùng thử đến hết pin chưa.máy của em sài hết pin vì lướt web nhiều quá lên bị tắt nguồn khi ở ngoài quán cafe wifi.về đến nhà cắm sạc không thấy báo đèn đỏ nữa chờ hơn nửa tiêng rồi mà cũng không thấy gì.thử bật lên mấy lần mà cũng không được.toi em rồi.hiz hiz

Chưa ai dùng hết pin như bạn, xem lại cáp nối thế nào đã. Làm sao mà toi được chứ!

bacmeogia1

èo,bác yên tâm đi,cũng đã có người bị như bác rùi.có gì bác cứ hỏi thằng never_say_never thì biết.he he

DucLong

Super V.I.P
Để cho an toàn sau khi máy đã S_OF thành công thì các bạn phải tiến hành thêm bước super CID cho máy trước khi up room.

twantoan

báo cáo các bác là cái bản recovery này không hỗ trợ tắt máy khi sạc.làm em hốt cả hền lo từ đêm qua đến giờ.nó mà lăn đùng ra hỏng thì con gấu nhà em hết đường cho tiền mua máy khác.trời phật hẵn còn thương :))

dienluc510

Để cho an toàn sau khi máy đã S_OF thành công thì các bạn phải tiến hành thêm bước super CID cho máy trước khi up room.

Anh Long cho em hỏi cái bước super CID này làm thế nào và ý nghĩa của nó, em mù tịt quá ? thanks!

ancola66

Super V.I.P
Anh Long cho em hỏi cái bước super CID này làm thế nào và ý nghĩa của nó, em mù tịt quá ? thanks!
CID (Carrier ID)

* Mã nhận dạng khu vực (Asia, Euro.....) hoặc nhà mạng cung cấp (Orange, T-Mobile..... )
* Không nhớ mã này thì không thể trở lại tình trạng như máy xuất sưởng (S-ON và CID đúng như ban đầu) nếu như bạn đã dùng SHIP S-OFF (Radio S-OFF) đã nêu ở trên.
*Mục đích của Super CID là để giúp bạn có thể up được các ROM SHIP của các khu vực và các nhà mạng khác nhau mà không bị mã bảo vệ CID ngăn chặn.
*** Với Sensation thì khi muốn tiến hành Super CID bạn phải tiến hành thêm bước flash ENG HBOOT sau đó mới tiến hành chạy Super CID. Hiện nay cả 2 bước này trên xda chạy vẫn còn trục trặc nên mình không giới thiệu.
*** Hơn nữa chủ yếu chúng ta chỉ cần S-OFF để có thể thoải mái up ROM Cook nên bước Super CID cũng không thực sự cần thiết lắm.

caothanhhai

Root là có thể can thiệp vào bộ nhớ máy ( ghi, copy ...)
S-off là để có thể up các Rom cook
Super CID là có thể up Rom Ship của mọi vùng - Rom châu âu, rom châu á, a rập ... thì có các số CID khác nhau