• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

DucLong

Super V.I.P
bác an cho em hỏi root+s off+recovery bằng bộ tool ở trang 1 có sử dụng được cho htc sensation 4g của t-mobile không ? thanks trước

Tool ở trang 1 đã fix luôn cho HTC Sensation 4G của Tmobile rồi đấy.

halybobo

Các bác cho em hỏi, sao em dùng sạc theo máy mà sạc một luc sau đó vẫn cắm sạc để trên bàn không động tay vào là cảm ứng ko được. Bác nào test hộ em cái, xem máy em bị lỗi hay máy nào cũng vậy ạ. Vì khi em cầm trên tay lại ko bị. Lúc rút sạc ra lại ok. Ko hiểu sao lại bị vậy

hellmen

Các bác ơi, cứu em với. Tình hình là máy của em hôm qua đã làm S-Off, Recovery, Root thành công hết.

Hôm nay cài 1 số app, game vào xài đến lúc còn khoảng 10% pin thì em kỹ lưỡng tắt máy để sạc pin. Sau gần 4 tiếng thì em mới phát hiện ra cái đèn báo pin ko còn cháy nữa (lúc đầu mới gắn sạc có sáng đỏ => đang sạc). Em rút sạc ra và mở máy lên, nhưng máy của em ko khởi động được nữa ạ. Em thử kiểu gì nó cũng ko khởi động lên (thử gỡ pin ra vài giây lắp vào). Em định đưa về Bootloader để Factory Reset nhưng máy vẫn ko lên luôn ạ. Các bác giúp em với ạ :((

halybobo

Các bác ơi, cứu em với. Tình hình là máy của em hôm qua đã làm S-Off, Recovery, Root thành công hết.

Hôm nay cài 1 số app, game vào xài đến lúc còn khoảng 10% pin thì em kỹ lưỡng tắt máy để sạc pin. Sau gần 4 tiếng thì em mới phát hiện ra cái đèn báo pin ko còn cháy nữa (lúc đầu mới gắn sạc có sáng đỏ => đang sạc). Em rút sạc ra và mở máy lên, nhưng máy của em ko khởi động được nữa ạ. Em thử kiểu gì nó cũng ko khởi động lên (thử gỡ pin ra vài giây lắp vào). Em định đưa về Bootloader để Factory Reset nhưng máy vẫn ko lên luôn ạ. Các bác giúp em với ạ :((

Em cũng bị giống bác nhưng không sao đâu, cứ để nó sạc khoảng 5 phút bật lên lại ok thôi mà. Bác xem hộ em cái bênh ở trên với ạ

DucLong

Super V.I.P

Bạn kiểm tra lại cọng cáp hoặc kết nối có bị lỏng không. Trường hợp nếu tắt máy không xạc được thì cài thêm Rom Manager rồi update recovery bản mới nhất thì sẽ xạc được khi tắt nguồn.

ancola66

Super V.I.P
Bạn kiểm tra lại cọng cáp hoặc kết nối có bị lỏng không. Trường hợp nếu tắt máy không xạc được thì cài thêm Rom Manager rồi update recovery bản mới nhất thì sẽ xạc được khi tắt nguồn.
Đã Update CW phiên bản Fix lỗi khi sạc dựa trên base của phiên bản CW 1.0.1.4 trên bài 1 ( Đã thay file CW Fix ở mục Tiến hành Recovery )

hellmen

Cảm ơn Anh ạ. Anh ơi cho em hỏi, Rom Manager e có cài trên máy rồi và cũng up recovery mới nhất như bài hướng dẫn root của Anh Ancola. Mà hiện giờ máy e dead rồi thì sao chạy được hả Anh? Hay ý Anh là Rom Manager chạy trên máy tính ạ?

Nguyenson318

Cảm ơn Anh ạ. Anh ơi cho em hỏi, Rom Manager e có cài trên máy rồi và cũng up recovery mới nhất như bài hướng dẫn root của Anh Ancola. Mà hiện giờ máy e dead rồi thì sao chạy được hả Anh? Hay ý Anh là Rom Manager chạy trên máy tính ạ?

ROM Manager chạy trên Android bạn nhé, tức là bạn phải làm cho máy sống lại thì mới cài được phần mềm này! Đã xử lý được chưa bạn?

halybobo

Đơn giản là bạn sạc cục pin bằng sạc đa năng là đc mà, sau đó nắp lại vào máy bật lên là ok

bacmeogia1

lỗi của bác cũng đã có người bị rùi bác ạ.giải pháp của bác đấy là ra mua cái sạc đa năng 25k về sạc.hehe.và còn nữa là e thấy bên xda đã có nguời cảnh báo là k phải recovery 4.0.1.5 có thể sạc đc khi tắt máy 100% đâu ạ.hix

twantoan

trường hợp này em đã từng bị :)) cứ phải mua cái sạc 25k về rồi sạc chó nó khoảng 10phút rồi mới cho vào khởi động máy được . bản recovery 4.0.1.5 cũng vẫn chưa hoàn thiện về khoản sạc pin.làm theo bác ÂN cách mới nhất là ok

hellmen

lỗi của bác cũng đã có người bị rùi bác ạ.giải pháp của bác đấy là ra mua cái sạc đa năng 25k về sạc.hehe.và còn nữa là e thấy bên xda đã có nguời cảnh báo là k phải recovery 4.0.1.5 có thể sạc đc khi tắt máy 100% đâu ạ.hix

Cảm ơn mọi người đã chỉ bảo nhé!

Bạn ơi mình ở HCM thì tìm mua cục sạc này ở đâu nhỉ?!

hellmen

Tình hình hết sức là tình hình ạ, em hôm nay lòng vòng các cửa hàng phụ kiện ở SG trên 5s thì có 2 cửa hàng bán. Nhưng khi gọi đến thì đều báo chưa hỗ trợ được cho Sensation ạ :-s

lebinh__hung

Tình hình hết sức là tình hình ạ, em hôm nay lòng vòng các cửa hàng phụ kiện ở SG trên 5s thì có 2 cửa hàng bán. Nhưng khi gọi đến thì đều báo chưa hỗ trợ được cho Sensation ạ :-s

chữa cái bệnh này nếu ko có sạc đa năng như sau:
1. tháo nắp sau ra cắm sạc vào để đó rồi tháo pin ra, đôi khi ko dc thì tháo cả sim và thẻ nhớ ra. vẫn cắm sạc trong khi tháo hết nhé

làm bước 1 để nó ngắt dòng ko cho nạp, vì cứ bị chớp đèn đỏ liên tục.

2. rút sạc và sau đó cắm thẻ, sim, pin vào

3. đừng bật máy nhé, sau khi cắm vào hết thì cắm sạc lại, nó sẽ chớp đèn đỏ 1 lần rồi đèn đỏ sẽ sáng báo đang sạc. nếu vẫn cứ chớp chớp thì làm lại bước 1. nhiều lắm 2 lần là ok à

4. sạc lâu lắm nên cứ cắm rồi vứt đó tầm 4, 5 tiếng mới dc tầm 30, 40 % pin, đủ xài rồi đó, nên nhớ sạc rất lâu, ai rút ra ngay và tiến hành uprom chết máy ráng chịu á, chịu khó 4,5 tiếng đi

sau khi bật máy dc rồi thì có up recovery mới vẫn vậy à, khắc phục hoàn yoàn luôn thì up lại rom ship(bootloader trông xịn hơn) sau đó cài recovery và root sau là ok,

sau đó up lại recovery là ok, xài vô tư luôn

mình đã bị cái này và giờ nó chạy ngon rồi

vào rom ship cài thêm cái sysappremover xóa bớt mấy cái ko dùng, lưu ý cũng nên cản thận, vì xóa bậy bạ nó lại chết nữa hehee, mấy cái nào màu đỏ ko đụng vào, màu vàng cũng vậy, màu xanh thì xóa vô tư nhưng cũng phải xem kỹ vì có nhiều cái màu xanh nhưng xóa đi lại teo luôn vì cái đó đang dùng....

hellmen

Cảm ơn mọi người đã tư vấn nhé ;)

Em sẽ làm thử theo cách của Anh Lebinh_Hung trước. Nếu sáng mai em nó vẫn die thì em ra shop của Anh Badkid mua cốc sạc vậy ạ! Buồn ghê luôn :( hix hix

hellmen

chữa cái bệnh này nếu ko có sạc đa năng như sau:
1. tháo nắp sau ra cắm sạc vào để đó rồi tháo pin ra, đôi khi ko dc thì tháo cả sim và thẻ nhớ ra. vẫn cắm sạc trong khi tháo hết nhé

làm bước 1 để nó ngắt dòng ko cho nạp, vì cứ bị chớp đèn đỏ liên tục.

2. rút sạc và sau đó cắm thẻ, sim, pin vào

3. đừng bật máy nhé, sau khi cắm vào hết thì cắm sạc lại, nó sẽ chớp đèn đỏ 1 lần rồi đèn đỏ sẽ sáng báo đang sạc. nếu vẫn cứ chớp chớp thì làm lại bước 1. nhiều lắm 2 lần là ok à

4. sạc lâu lắm nên cứ cắm rồi vứt đó tầm 4, 5 tiếng mới dc tầm 30, 40 % pin, đủ xài rồi đó, nên nhớ sạc rất lâu, ai rút ra ngay và tiến hành uprom chết máy ráng chịu á, chịu khó 4,5 tiếng đi

sau khi bật máy dc rồi thì có up recovery mới vẫn vậy à, khắc phục hoàn yoàn luôn thì up lại rom ship(bootloader trông xịn hơn) sau đó cài recovery và root sau là ok,

sau đó up lại recovery là ok, xài vô tư luôn

mình đã bị cái này và giờ nó chạy ngon rồi

vào rom ship cài thêm cái sysappremover xóa bớt mấy cái ko dùng, lưu ý cũng nên cản thận, vì xóa bậy bạ nó lại chết nữa hehee, mấy cái nào màu đỏ ko đụng vào, màu vàng cũng vậy, màu xanh thì xóa vô tư nhưng cũng phải xem kỹ vì có nhiều cái màu xanh nhưng xóa đi lại teo luôn vì cái đó đang dùng....

Em mới làm thử theo cách này, nhưng đến bước thứ 3 thì máy nó vẫn ko chịu sáng đèn luôn mà sạc. Nó cứ chóp chóp vài cài rồi tắt ngủm luôn ạ. Em thử 3 lần rùi :((

cuongking

[ROM] Android Revolution HD 1.1.6 | High Quality & Performance | O/C | Sense/no-Sense

có dòng chữ sau nghía là gì các bạn ơi:

Remember to check MD5 Checksum before flashing ....!
ROM MD5 Checksum: B6A047934E6E897F3B2AFBB3CA75C113 *Android_Revolution_HD-Sensation_1.1.6.zip