• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

venusian

Moderator
[ROM] Android Revolution HD 1.1.6 | High Quality & Performance | O/C | Sense/no-Sense

có dòng chữ sau nghía là gì các bạn ơi:

Remember to check MD5 Checksum before flashing ....!
ROM MD5 Checksum: B6A047934E6E897F3B2AFBB3CA75C113 *Android_Revolution_HD-Sensation_1.1.6.zip

Là đoạn mã để check file .zip mình down về có đúng với file .zip tác giả Up lên thôi.

lỗi của bác cũng đã có người bị rùi bác ạ.giải pháp của bác đấy là ra mua cái sạc đa năng 25k về sạc.hehe.và còn nữa là e thấy bên xda đã có nguời cảnh báo là k phải recovery 4.0.1.5 có thể sạc đc khi tắt máy 100% đâu ạ.hix
Mình đang gặp tình trạng khi sac pin(lúc tắt máy) khoảng 4-5 tiếng nhưng đèn vẫn báo màu đỏ nhưng bật máy lên thì báo đèn xanh tức pin đã sạc đầy.Có ai gặp tình trạng này ko,xin chỉ cách khắc phục.Đã S-oof,recovery,root.Thanks!!!

ancola66

Super V.I.P
Mình đang gặp tình trạng khi sac pin(lúc tắt máy) khoảng 4-5 tiếng nhưng đèn vẫn báo màu đỏ nhưng bật máy lên thì báo đèn xanh tức pin đã sạc đầy.Có ai gặp tình trạng này ko,xin chỉ cách khắc phục.Đã S-oof,recovery,root.Thanks!!!
Tình trạng này gặp với một số máy khi up Recovery lên 4.0.1.5. Bạn lên bài 1 tải file Recovery 4.0.1.4 Fix (Ở mục Tiến hành Recovery) để Up lại nhé.

cangcua2

Tình trạng này gặp với một số máy khi up Recovery lên 4.0.1.5. Bạn lên bài 1 tải file Recovery 4.0.1.4 Fix (Ở mục Tiến hành Recovery) để Up lại nhé.

Bạn cho mình hỏi up lại Recovery Fix là chỉ tiến hành bước Tiến hành Recovery thôi hả, không cần làm lại mấy bước kia phải không (máy mình đã làm hết các bước S-off, recovery, root)

ancola66

Super V.I.P
Bạn cho mình hỏi up lại Recovery Fix là chỉ tiến hành bước Tiến hành Recovery thôi hả, không cần làm lại mấy bước kia phải không (máy mình đã làm hết các bước S-off, recovery, root)
Chí.........nh xá.................c;;)

cangcua2

Chí.........nh xá.................c;;)

Vậy khi up Recovery Fix, nó trở lại phiên bản 4.0.1.4, có phải chạy Rom Manager update Clockwork lên 4.0.1.5 lại không bạn, mình chưa rành lắm nên hỏi bạn nhiều. Thanks!

ancola66

Super V.I.P
Vậy khi up Recovery Fix, nó trở lại phiên bản 4.0.1.4, có phải chạy Rom Manager update Clockwork lên 4.0.1.5 lại không bạn, mình chưa rành lắm nên hỏi bạn nhiều. Thanks!
Không:D Vì nếu bạn lại chạy Rom manager và update Recovery lên 4.0.1.5 thì lại bị lỗi như trước:(

tommy_trant20

mới wa bên xda đọc thì nó báo là bản recovery 4.0.1.5 ko phù hợp với overclok cpu nên lúc set cpu len hơn 1,2GHz thì có hiện tượng reset liên tục.
mà giờ máy mình đang xài bản rom của mdj ver 1.0.2 muốn quay lại recovery cũ có cần up lại rom ko.

ancola66

Super V.I.P
mới wa bên xda đọc thì nó báo là bản recovery 4.0.1.5 ko phù hợp với overclok cpu nên lúc set cpu len hơn 1,2GHz thì có hiện tượng reset liên tục.
mà giờ máy mình đang xài bản rom của mdj ver 1.0.2 muốn quay lại recovery cũ có cần up lại rom ko.
Chỉ cần up lại Recovery là OK nhưng tốt nhất thì vẫn phải up lại rom:p

tommy_trant20

thế à chắc sài để để mdj ra bản rom ver 1.0.3 rồi up luôn or mdj có bản rom 2.3.4 up luôn.hihi

jonastran

em moi chuyen sang xai htc khong biet lam sao de bat che do Hboot ai chi dum em voi (may em khong co vietkey mod thong cam dum :p)

jonastran

Bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn volum down và nút nguồn.
hjx sao em lam theo ma khong duoc vay :( . em bam nut volumdown + nut nguon no rung 1 cai roi man hinh den thui . thu lai thi no mo nguon binh thuong :(( ak thu muc goc cua the nho la luu thang tren the luon ha bac :p

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenson318

hjx sao em lam theo ma khong duoc vay :( . em bam nut volumdown + nut nguon no rung 1 cai roi man hinh den thui . thu lai thi no mo nguon binh thuong :(( ak thu muc goc cua the nho la luu thang tren the luon ha bac :p

Bạn làm lại:

Tắt hẳn máy (tháo Pin rồi lắp lại).
Ấn giữ nút Volumedown
Ấn nút nguồn (1 vài giây) rồi bỏ ra, lúc này vẫn giữ nút Volumedown
Một lát màn hình sẽ hiện Menu HBOOT.

Mọi người đều làm được, chẳng nhẽ bạn lại bó tay!!!