• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG HD2 NAND TOOLKIT [ALL IN ONE][Update v4.2.0.1 - 13/12/2011]

saube7610_sg

Nếu em đang xài dạng MAGLDR, muốn chuyển sang cLK thì phải làm như thế nào vậy bác Dũng?

langthang262

Nếu em đang xài dạng MAGLDR, muốn chuyển sang cLK thì phải làm như thế nào vậy bác Dũng?

Bạn vào Bootloader và làm lại từ đầu với cLK thôi, không quan trọng là đang ở MAGLDR hay WM6.5, cứ vào Bootloader làm từ đầu là OK hết

myGenio

Một cái AIO ngon thế này mà h mới thấy vì để ngoài.mà sao ko có sao gi thế các bác.

myGenio

các bác cho tư vấn chút. mình đang dùng tool này up rom clk bình thường,giờ nếu muốn up rom cwr thì làm theocách sau có ok : off máy khởi động vào recovery -> install zip from sdcard->choose zip from sdcard , hay là phải làm ntn.

các bác cho tư vấn chút. mình đang dùng tool này up rom clk bình thường,giờ nếu muốn up rom cwr thì làm theocách sau có ok : off máy khởi động vào recovery -> install zip from sdcard->choose zip from sdcard , hay là phải làm ntn.
Cài lại MAGLDR Recovery nhé bạn...;;)

titanlys

cho em hỏi cái này nhé mấy anh,mình task29 cho HD2 t-mous lỡ như die flash rùi làm sao để bình thường lại được ạh?cái này có an toàn hơn cái task29 mà topic bên kja không ạh?

cho em hỏi cái này nhé mấy anh,mình task29 cho HD2 t-mous lỡ như die flash rùi làm sao để bình thường lại được ạh?cái này có an toàn hơn cái task29 mà topic bên kja không ạh?
Chết Flash thì chỉ có thay Flash thì máy bạn mới bình thường lại thôi bạn à... Task29 thì như nhau cả thôi, máy mình cũng HD2 TMOUS vẫn thỉnh thoảng Task29 có việc gì đâu...

newstar_87

mấy bác cho em hỏi ??? em lằm đến bước 3 : khi mà MAGLDR xong rồi đến bước tiếp theo "- Khi báo Finish thì các bạn không rút cable kết nối ra mà nhấn và giữ phím Power đến khi nào hiện ra Menu của MAGLDR thì chọn 5 USB Flasher, khi nào hiện chữ watting USB...USB thì tiếp tục thực hiện flash Recovery ở mục 4." thì máy em bị màn hinh trắng hiện mỗi chữ HTC , em giứ nứ power mãi mà không thấy nó hiện ra Menu nào cả ??? khắc phục thế nào hả các bác ơi ???? giúp em với

mấy bác cho em hỏi ??? em lằm đến bước 3 : khi mà MAGLDR xong rồi đến bước tiếp theo "- Khi báo Finish thì các bạn không rút cable kết nối ra mà nhấn và giữ phím Power đến khi nào hiện ra Menu của MAGLDR thì chọn 5 USB Flasher, khi nào hiện chữ watting USB...USB thì tiếp tục thực hiện flash Recovery ở mục 4." thì máy em bị màn hinh trắng hiện mỗi chữ HTC , em giứ nứ power mãi mà không thấy nó hiện ra Menu nào cả ??? khắc phục thế nào hả các bác ơi ???? giúp em với
Bạn rút cable ra, tháo pin ra rồi lắp lại sau đó nhấn và giữ phím Power cho đến khi vào menu MAGLDR, chọn mục 5 USB Flasher rồi cắm cable kết nối với PC khi nào hiện dòng wait USB...USB thì bạn tiến hành flash Recovery...

titanlys

Chết Flash thì chỉ có thay Flash thì máy bạn mới bình thường lại thôi bạn à... Task29 thì như nhau cả thôi, máy mình cũng HD2 TMOUS vẫn thỉnh thoảng Task29 có việc gì đâu...
Thay Flash là sao nữa ạh?em còn dốt mấy vụ này lắm ở TPHCM có mần cái này không ạh?giá bao nhiêu anh nhỉ?mà phần Flash là để làm gì vậy anh,phiền anh giải thích sơ sơ giúp em với

deadandgone

Khi e để máy ở Bootloader và cắm cable vào kết nối với PC thì nó ko hiện ra chữ USB j cả..làm như thế nào đây bác??

tuaneti

Thay Flash là sao nữa ạh?em còn dốt mấy vụ này lắm ở TPHCM có mần cái này không ạh?giá bao nhiêu anh nhỉ?mà phần Flash là để làm gì vậy anh,phiền anh giải thích sơ sơ giúp em với

Thay Flash là thay một con Chip Flash (Rom) trong máy chứ sao nữa. Nó là nơi chứa HDH (OS) Để máy bạn có thể hoạt động được. Bác lên tìm trong HCM có điểm thay Flash đó vì có ng thay rồi. Mình chưa thay nên chưa biết giá !

tuaneti

Khi e để máy ở Bootloader và cắm cable vào kết nối với PC thì nó ko hiện ra chữ USB j cả..làm như thế nào đây bác??

máy tính của Bác dùng Win7 hay WinXP. Nếu là Win7 thì kiếm cái Window Mobile Device Centrer về cài, Còn nếu là WinXP thì cái Active Syn nhé ! Đó là Driver để máy tính nhận ra ĐT, Thông thường một số bản Build WinDow 7 mới nhất nó tự Search ra Driver và cài. Còn WinXP thì bắt buộc phải cài Active Syn

tuaneti

Àh cho e hỏi bác tuaneti là có cần fải làm hết các toolkit kia ko?

Bác cần cái gì thì làm cái đó, Cái HD2 Toolkit là All in One, Không nhất thiết phải làm hết. Nếu là máy mới mua chưa Up Rom lần nào thì phải HardSPL nhé, Cái này chỉ làm một lần duy nhất là sử dụng lâu dài !