• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG HD2 NAND TOOLKIT [ALL IN ONE][Update v4.2.0.1 - 13/12/2011]

myGenio

Không biết có pm tool nào mà một lúc muốn cài rom clk hoặc MAGLDR gì thì chỉ việc nhấn và giữ nút Home or Power chứ ko cần cài đặt link tinh mất thời gian thi hay biết mấy, đôi khi làm biếng.

Không biết có pm tool nào mà một lúc muốn cài rom clk hoặc MAGLDR gì thì chỉ việc nhấn và giữ nút Home or Power chứ ko cần cài đặt link tinh mất thời gian thi hay biết mấy, đôi khi làm biếng.
Hai cái này khác nhau hoàn toàn mà bạn đâu có thể dùng lẫn nhau được...;;) Đợi Cottula đi bro...:))

maiyeuemnn

Mình sang phần Cài đặt cLK Recovery nó không hiện update mà vẫn hiện install, ấn vô đó rồi chờ hoài không thấy gì cả@

Mình sang phần Cài đặt cLK Recovery nó không hiện update mà vẫn hiện install, ấn vô đó rồi chờ hoài không thấy gì cả@
Bạn cài cLK chưa vậy??? Phải khi nào hiện dòng [xxx]fastboot: processing command thì bạn mới cài cLK Recovery nhé...

maiyeuemnn

Bạn cài cLK chưa vậy??? Phải khi nào hiện dòng [xxx]fastboot: processing command thì bạn mới cài cLK Recovery nhé...

Vừa nãy cài chọn tận 400MB lận nên nó bị lỗi chưa đến phần [xxx]fastboot: processing command bác ạ :D

Vừa nãy cài chọn tận 400MB lận nên nó bị lỗi chưa đến phần [xxx]fastboot: processing command bác ạ :D
Nếu cài bản MIUI của langthang262 thì bạn chọn 150 và 44 thôi... Mà PC bạn phải update driver fastboot thì nó mới hiện dòng [xxx]fastboot: processing command bạn nhé...

leo104

Mấy anh chỉ giùm em cách coi Partition size và cache của mình đang sử lại là bao nhiêu với, mới tập tành HD2 nên ko biết xem ở đâu, hiện giờ đang cài sẵn rom MIUI.

Mấy anh chỉ giùm em cách coi Partition size và cache của mình đang sử lại là bao nhiêu với, mới tập tành HD2 nên ko biết xem ở đâu, hiện giờ đang cài sẵn rom MIUI.
Nói chung là không biết được đâu bạn. Bạn xem bạn dùng bản Android MIUI nào thì xem phần yêu cầu của bản rom đó nhé...

leo104

Nói chung là không biết được đâu bạn. Bạn xem bạn dùng bản Android MIUI nào thì xem phần yêu cầu của bản rom đó nhé...

Vì em thấy khi cài xong rom đó thì chỉ internal memory chỉ trống được khoảng 80Mb, trong khi đó rom thì chỉ nặng 110MB, vậy khoảng trống còn lại đi đâu ta, em đang dùng HD2 EU

maiyeuemnn

Nếu cài bản MIUI của langthang262 thì bạn chọn 150 và 44 thôi... Mà PC bạn phải update driver fastboot thì nó mới hiện dòng [xxx]fastboot: processing command bạn nhé...

Ghi nhận, đúng như lời bác nói, giờ thì em nó ngon lành rồi, nhưng xài ROM miui này bị hạn chế nhiều quá, bù lại được cái rất mượt :D

samachcm

các bác đi trước cho e hổi có cần phải talk29 kg ạ,hay là khi nào up rom không thành công thi mới talk 29.phải cài CLK và MAGLDR cùng 1 lượt hay là xài clk thì cài clk xài magldr thì cài magldr ạ và có trở về wm 6.5 dc kg

các bác đi trước cho e hổi có cần phải talk29 kg ạ,hay là khi nào up rom không thành công thi mới talk 29.phải cài CLK và MAGLDR cùng 1 lượt hay là xài clk thì cài clk xài magldr thì cài magldr ạ và có trở về wm 6.5 dc kg
Bạn hỏi "dồn dập" quá...:p Task29 thực sự là không nên thực hiện nhiều nhất là với HD2 TMOUS vì dễ gây chết Flash, khi nào bạn cảm thấy cài nhiều rom hay máy bị đơ, hay khởi động lại,... thì mới phải cần Task29 cho sạch máy... MAGLDR Recovery và cLK Recovery là khác nhau hoàn toàn bạn nhé và không thể dùng chung được.. Còn về WM6.5 thì chỉ đơn giản là tắt hẳn máy, đưa máy về Bootloader (màn hình 3 màu) rồi úp lại rom WM bình thường thôi...

leo104

Mình update partition size của MAGLDR thì bị lỗi usb error ... ( 736). ai biết chỉ mình với

Mình update partition size của MAGLDR thì bị lỗi usb error ... ( 736). ai biết chỉ mình với
Bạn vào menu của MAGLDR và chọn mục 5 USB Flasher, cắm cable kết nối khi nào hiện wait USB...USB thì mới được nhé.

leo104

Bạn vào menu của MAGLDR và chọn mục 5 USB Flasher, cắm cable kết nối khi nào hiện wait USB...USB thì mới được nhé.

Mình cũng vào đó rồi, đợi có thêm chữ usb nữa thì mới cho chạy, ko biết có phải do thằng window mobile center ko nữa

phanmaihung

ui, e lam theo hd cua a ma ko dc. hic. a giup e dc ko?

:((hj
e thuc hien ma ko dc

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

vipautoprovtv

Mấy bác cho em hỏi cái đang tính chuyển MAG sang CLK nhưng ko biết vô Bootloader sao , phải nhấn nút gì phiền các bác chỉ em cái :D

Mấy bác cho em hỏi cái đang tính chuyển MAG sang CLK nhưng ko biết vô Bootloader sao , phải nhấn nút gì phiền các bác chỉ em cái :D
Bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn phím Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu (Bootloader) hiện ra thì nhả phím Volume Down.