• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết.

varius

bạn ơi no thế này thì làm sao
Sending RAW loader...
Using 06.02.002
Elf2flash 02.33.000 RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
...................Loader Sent!
Stage 2 starting.................................................................Loader Sent!
Stage 3 starting..................Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone failed to boot in flash mode CMT...

yesterday1305

Máy em up ở chế độ Dead Phone thì khởi động máy lên thì bị hiện Test mode
Xin hỏi anh em cách khắc phục!! Thanks

Đã hoàn thành!!! Chỉ cần tháo pin ra, lắp lại la khởi động lên được!!! Quá ok!!! HAHAHAHAHA Thanks Hướng dẫn của Forum

Last edited by a moderator:

hoangtuchuot

Bác nào chỉ giúp e cách hack phon bằng jar được k ạ. E ngu quá k biết làm thế nào.

auduongtk2k6

cho em hỏi Phoenix có chức năng cứu Phone die ở chế độ ko mở nguồn đc ko, mấy lần em die là lên chử nokia là tắt, lần này ko lên nguồn luôn.
Mà Death USB là chế độ mà dưới khay thông tin của JAF không hiển thị thông tin như IME, RM... Máy em không bật nguồn được nó không nhận , cứ kích vô DIE USB là đc hả, chứ em thấy ai cũng có khay thông tin hết

Chỉnh sửa cuối:

longcoihb

bài viết của bạn rất chi tiết. Nhưng không hiểu sao máy tính nhà mình không thể chạy được navifrim dù mình đã cài net 2.0. Hỏi trên diễn đàn thì họ bảo do lỗi kết nối với sv nhưng những người khác vẫn chạy bình thường, mình đã cài lại cả win mà không ăn thua. Bạn cho mình hỏi ngoài dùng navif để lấy FW có còn cách nào khác không vậy

bb8868

bài viết của bạn rất chi tiết. Nhưng không hiểu sao máy tính nhà mình không thể chạy được navifrim dù mình đã cài net 2.0. Hỏi trên diễn đàn thì họ bảo do lỗi kết nối với sv nhưng những người khác vẫn chạy bình thường, mình đã cài lại cả win mà không ăn thua. Bạn cho mình hỏi ngoài dùng navif để lấy FW có còn cách nào khác không vậy

Bạn có thể dùng lệnh tìm kiếm trên google nhé

Khoaaa

Mình có 1 con N72 khi up fw bằng NSU thì bị deadphone, giờ mình cứu bằng JAF, nhưng khi bắt đầu flash thì nó có thông báo lỗi nhu thế này
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90009699
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
Mặc dù JAF này mình vẫn flash con 5800 bình thg. AI biết chỉ mình cách khắc phục với

habaolinh

Super V.I.P
Mình có 1 con N72 khi up fw bằng NSU thì bị deadphone, giờ mình cứu bằng JAF, nhưng khi bắt đầu flash thì nó có thông báo lỗi nhu thế này

Mặc dù JAF này mình vẫn flash con 5800 bình thg. AI biết chỉ mình cách khắc phục với
N72 khó boot = usb, nên ra ngoài hàng nhờ chạy lại = cáp fbus.

loading1709

Các bác cho em hỏi hack E52 thì dùng JAF version nào. Em dùng cái 1.98.62 nó không có E52 trong danh sách khi check INI

happytoon

a hướng dẫn e cài tiếng việt cho n95-3 đi...đó h chưa chạy chuyển tiếng wa nên gà wa ah...

badboy16

E72 của mình chạy 1.98.66 mà sao nó báo không nhận được CMT với APE nhỉ???

JAF version 1.98.66 beta5
Detected PKEY: 9000D391
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.23.0
Changing mode...Done!
Detected P-KEY: 9000D391
Found
Init usb flashing...
Reading flashid...